• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

XuanTruong

Super V.I.P
Đề nghị các anh em hãy "Chia sẻ & góp ý" trên tinh thần "Đoàn kết, cởi mở & xây dựng" nhé, không nên gây căng thẳng.;;)

Ặc vừa post đã bị xóa bài:p

Confirm là đã jail đc 3G world 3.1.3.

Còn PRO sonpham đã jail đc 3GS world... Anh em ta chờ tin bom tấn rồi lên:D

Vừa ra 0.96 roài...

Last edited by a moderator:

BlkDrake

Chuột bạch lên tiếng: phòm cái 3Gs 32 Gb của nhỏ bạn: xong rùi, ăn cáp ;) pé IP nài sẽ sớm về VN gặp các pác thui ;))

Hungpdahl

Well-Known Member
Hoang mang wa trời,đang xài 3gs world mà không giám làm đây,ngồi đợi vậy.

dungeasy

các bạn nên chú ý

Hiện giờ các bản LOCK không được update nếu không muốn là IPOD TOUCH , đợi TOOL tiếp

xtafi2002

Sao làm mà ko đc vậy mấy pác.Khi mà nó báo DONE rồi tự nhiên màng hình ko hiện lên cái gì hết nữa hà.Chờ hoài cũng ko thầy gì hết.Khởi động lại tự nhiên màng hình lên bt nhưu chưa JB.Bótay luôn

hailua_8

Super V.I.P
Tình hình là geohot đã ra thông báo chính thức là sẻ bỏ qua tool cho 3.1.3 - chắc chắn chờ đợi cho apple phát hành 3.2 rồi làm luôn thì phải, dev-team có lẻ cũng sẻ như thế - điều nầy thấy có vẽ hợp lý khi cã 2 đều ngưng và chờ cho fw 3.2 phát hành vào tháng sau?

xtafi2002

Dùng Reds 0.9.3BeTa và Reds 0.9.4 để jailbreak với FW 3.1.3 sẽ thành công?

Mình cũng đã update lên FW 3.1.3 để jailbreak để dùng các soft free nhưng đã làm như hướng dẫn của Zenki nhưng mà ko đc. Mình cũng đã làm nhiều lần rồi nhưng mà khi đến bước cuối cùng thì màn hình đen thui và chờ để nó khởi động lại thì chờ mãi không đc. Đến chừng hơn 30 phút thì máy tự động tắt mình khởi động lại thì máy ở trạng thái chưa jailbreak. Mình đã bó tay. Có pác nào làm đc chưa? Mong chỉ dẫn. Thanks
P/s: Giờ máy mình no contact.(Vì khi Restore mình đã chon Set New iP).Ah mình cũng đa dùng SIManage nhưng mà vẫn bó tay hình như phần mên này work thì phải(Mình đã copy và dùng SIManage khi còn ở 3.1.2).

vipboy_9x

Moderator
đối với REDSN0W 0.9 hiện nay vẫn chưa hoạt đông trên IPHONE 3GS. khi chay REDSN0W 0.9 trên 3GS thì bị treo ở chế độ DFU (Màn hình đen) và mình ở đây cũng nói thêm hiện nay apple không cho restore FW dưới 3.1.3 bắt buộc phải là fw 3.1.3 và những bạn nào đang sài bản lock thì khoan hãy updet lên nha!còn bạn nào đàg sài bãn lock mà updet lên thì đấp mền chờ thuốc nhé :| còn đây là hình anh con 3GS 3.1.3 Đấp mền sáng nay

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng đã update lên FW 3.1.3 để jailbreak để dùng các soft free nhưng đã làm như hướng dẫn của Zenki nhưng mà ko đc. Mình cũng đã làm nhiều lần rồi nhưng mà khi đến bước cuối cùng thì màn hình đen thui và chờ để nó khởi động lại thì chờ mãi không đc. Đến chừng hơn 30 phút thì máy tự động tắt mình khởi động lại thì máy ở trạng thái chưa jailbreak. Mình đã bó tay. Có pác nào làm đc chưa? Mong chỉ dẫn. Thanks
P/s: Giờ máy mình no contact.(Vì khi Restore mình đã chon Set New iP).Ah mình cũng đa dùng SIManage nhưng mà vẫn bó tay hình như phần mên này work thì phải(Mình đã copy và dùng SIManage khi còn ở 3.1.2).
Thứ nhất, không lập Topic lung tung như vậy để hỏi, liên quan đến Topic này thì hỏi trong Topic này luôn, lần này mình gộp vào chứ lần sau sẽ Xóa đi đấy.

Thứ hai, xin cho biết đang dùng iPhone loại gì?

Thứ ba, nếu chưa Jailbreak được sao bạn lại cài và dùng SIManager được?

xtafi2002

Thứ nhất, không lập Topic lung tung như vậy để hỏi, liên quan đến Topic này thì hỏi trong Topic này luôn, lần này mình gộp vào chứ lần sau sẽ Xóa đi đấy.

Chứ pác đang đọc cái gì vậy? Mình nói là mình dùng SIManage khi còn 3.1.2 mà còn giờ mình đang ở 3.1.3. Mình cũng đã nói là làm theo y như pác vậy mà ko đc.Mình đang dùng bản 3G Lock nhưng mà đang dùng sim at&t. Mà pác đã thử chưa hay là chỉ mượn hình để post vậy.

IPHONE12

Chỉ dành cho 2G và 3G word thui bạn ơi.Lock mà up thì teo.k JB đc đâu

hailua_8

Super V.I.P

Chứ pác đang đọc cái gì vậy? Mình nói là mình dùng SIManage khi còn 3.1.2 mà còn giờ mình đang ở 3.1.3. Mình cũng đã nói là làm theo y như pác vậy mà ko đc.Mình đang dùng bản 3G Lock nhưng mà đang dùng sim at&t. Mà pác đã thử chưa hay là chỉ mượn hình để post vậy.

Tình hình là chúng ta nên chờ đợi cho bản 3.2 ra đời thì khi đó sẻ có đầy đủ tools cho mọi người dùng. Cho tới thời điểm hiện tại thì geohotdev-team đều đã ngưng lại vì chờ cho 3.2 phát hành vào tháng tới chăng ? Trong hình là thông tin chính thức từ geohot và có lẻ dev-team cũng sẻ làm như thế.

Zenki

Super V.I.P
Thế cái Top có nghĩa là gì?
Đọc lại đi sẽ hiểu! Cũng có người Confirm là 3G World đã JB được, bản thân mình xài 3G World cũng JB ngon lành, chưa có cơ hội xài máy LOCKED nên không biết có JB được không! Mà nếu JB được thì các máy LOCKED cũng chưa Unlock được đâu :|

xtafi2002

Đã nói là dùng SiM AT&T thì cần gì LOCK hà ? Chỉ cần JB thôi.
P/S: Có cách nào lấy lại contact ko?Vì đã mất hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

maithuhuong

Bài viết thật chí lý, bên diễn đàn cafe apple mình đã từng bị sonpham1102 Ban Nick chỉ vì 1 lý do hết sức vớ vẩn và đơn giản . Vậy là từ khi đó mình cũng ko 1 lần quay lại cái Forum đó nữa.
Nhưng cũng ko phải vì thế mà mình hẹp hòi để bụng ( Mặc dù mình là phái nữ ), các bạn nhìn cái Nick sonpham "Độc nhất vô nhị" thì biết ngay mà.
Bên cafe apple không thể phủ nhận đóng góp của sonpham, nhưng sonpham luôn tự cho mình là số 1, luôn luôn độc đoán và chơi kiểu gia trưởng, kiểu gia đình trị. Cũng vì tính cách vậy cho nên sonpham đã bị ban Nick bên Forum Tinh Tế, sau đó có 1 Topic ở Cafe Apple đấu Tinh Tế ghê lắm, nhưng toàn là Con hát Mẹ khen hay thôi, Buồn cho sonpham quá.
Bồ mới phải xem lại cách viết của mình, ở trên thì nói 1 đằng, xuống dưới lại chỉ trích người ta 1 nẻo . Cách viết bài của bồ rất "shock", không coi ai ra gì, có thể trong cái forum cafe apple của bồ thì bồ là số 1, nhưng ở đây thì không phải vậy đâu.

Hồi trước nhớ bồ có dùng google dịch 1 bài viết "Dev-team 1 niềm đau" lấy từ xsellize.com về diễn đàn của bồ, thêm thắt vài tình huống mỗi lần ra firmware là 1 lần đổi Mac (mất vài trăm đô gì đó -> để khoe chăng) , câu cú thì lủng củng,đưa ra những suy nghĩ sai lệch rằng thì là Dev-team làm việc cho Apple, lại còn cho rằng bài viết ấy là công sức của mình . Tui thấy "thú vị" vì "khả năng ngoại ngữ" của bồ nên mới vào comment rằng câu cú lủng củng viết chả hiểu gì, và các bài viết kiểu như vậy nhằm khiêu khích Dev-team sớm đưa ra tool fix lỗi tether hay bootrom gì đó của iphone, bồ không thèm nghe, lại còn del bài, ban nick tui 2 tháng hay 2 tuần gì đó cái tội thiếu hiểu biết (xin lỗi, tui chả thèm vào cái diễn đàn ấy của bồ nữa, cứ ban vĩnh viễn cho đơn giản) . Bồ nên xem lại mình đi. Bây giờ thì mọi chuyện đang diễn ra như thé nào ? Dev-team vẫn là dev-team , apple vẫn là apple, Firmware mới vẫn ra, tool unlock cũng vẫn lẽo đẽo theo sau, cuộc chiến apple - dev team chưa có lúc nào dưt cả. \-/

Còn đi vào chủ đề chính của Topic thì mình thấy đến thời điểm này đã có nhiều người JB được cho 3G World rồi mà, còn theo trang này thì họ nói dùng cái RedSn0w 0.9.2 để JB cho iPhone 3G-World, có người còn nói khi confirm Firmware thì chọn FW 3.1.2 chẳng hiểu thế nào, thực hư mình chưa rõ lắm vì con 3G của mình vẫn chưa JB được. Thân ái ! \-/

AnhTu

Super V.I.P
Theo tôi thì những ai đang sử dụng bản quốc tế (3G hay 3Gs) đều có thể update được, nhưng còn việc có JB được hay không thì tính sau. Mà vấn đề JB cũng rất quan trọng vì tính "vọc phá" của các bạn, cho nên nếu thật sự không cần thiết, đừng nghĩ đến chuyện update firmware.