• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn lấy .cer & .key trên OPDA quá dễ dàng (05/08/2009)

Status
Không mở trả lời sau này.

haclong2406

2 bạn đọc bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=50415

Nếu là S60v3 trở lên thì đều phải hack.

Đồng hương Bình Thuận, ko biết có ở Phan Thiết ko :)
File của em:

anh kojiro ở phan thiết à? e cũng ở phan thiết nè.e ở đường cao hành gần trường phan bội châu..hehehe..vào diễn dàn lâu rùi mới bít anh kojiro là đồng hương đó..kekeke..à,a ơi sẳng đây cho em hỏi lun,con 5233 có hack theo cách sign helloOx như thằng N97 Va 5800 được không anh?em mới mua đang diên đầu vì ko thấy bài hướng dẩn nào về hack 5233 cả.hic.a giúp em đi anh.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenngocgiang

Tại sao mình làm mãi rui ma vẫn ko dược?

Bác làm không được ở bước nào, phải nói thì anh em mới giúp bác được chứ

Bác có thể vào đây để tìm hiểu những khái niệm cơ bản về symbian, sign và hack máy

Có thể vào đây để tự tìm cer và k3y cho mình

Sau khi có cer và k3y thì vào đây vào đây để biết cách sign

vào đây để biết hack máy

Bác làm từng bước, từng bước, đến khi hackphone thành công thì mới thấy những gì mình đã làm thật tuyệt

bebivodoi

hì e thank mấy bác nhé, mấy bác chỉ dẫn kỹ kàng quá, ngay kả đến e gà như vậy ma cũng hack dc rồi ^^, e thank mây bac nhiều

datvietdatviet

hix.nói đến pc thì e chiụ vì khôg có pc.a hướng dẫn em sign bằng pm free sign trên đt khi đã có cer và key với nhé.thanks bác nhiều

Last edited by a moderator:

phuongdung1602

Tại sao mình làm mãi rui ma vẫn ko dược?

Trang OPDA dạo này nhanh lắm, hôm đầu tháng 4 mình làm cer và key chỉ mất chưa đầy 30phút cho 5233 của mình, sign ứng dụng vô biên. Vì chưa hack nên máy mình toàn dùng ứng dụng sign bằng OPDA thồi. Thấy mọi người bảo mất 24h thấy lạ quá, thực tình mình làm mất đúng hơn 20ph (lúc mở ra kiểm tra thất nó kiện Normal ko ngờ nhanh đến thế)

Chienkon88

Trang OPDA dạo này nhanh lắm, hôm đầu tháng 4 mình làm cer và key chỉ mất chưa đầy 30phút cho 5233 của mình, sign ứng dụng vô biên. Vì chưa hack nên máy mình toàn dùng ứng dụng sign bằng OPDA thồi. Thấy mọi người bảo mất 24h thấy lạ quá, thực tình mình làm mất đúng hơn 20ph (lúc mở ra kiểm tra thất nó kiện Normal ko ngờ nhanh đến thế)

Nếu bạn đã từng lấy cer và key cho máy bạn rồi , thì khi lấy lại chỉ mất vài giây =D>

Còn bạn mà chưa lấy thì sẽ mất 12 tiếng đó :D , lấy 30 phút thì nhiều người thất nghiệp lém :p

Chúc vui !

anhchanbonmat

Nếu bạn đã từng lấy cer và key cho máy bạn rồi , thì khi lấy lại chỉ mất vài giây =D>

Còn bạn mà chưa lấy thì sẽ mất 12 tiếng đó :D , lấy 30 phút thì nhiều người thất nghiệp lém :p

Chúc vui !

Theo như kinh nghiệm mình lấy cert cho các bạn thì tối ngày thứ 7 khoảng 7-->9 giờ tối bạn post lên thì có lẹ cực kỳ dù imei cũ hay mới vì là ngày cuối tuần :p

pisces80

Pro cho mình hỏi chút!
sao mình Sign Online qua OPDA dow về máy OK rồi mà khi cài nó lại báo là :
không kiểm tra được chứng chỉ qua mạng?:-/
Thank trước nhé

pisces80

Có Pro nào giúp với!:-/
mình Sign Online qua OPDA cái HelloOX_v2-03 rồi mà khi cài vào máy nó báo là:
lỗi không kiểm tra được chứng chỉ qua mạng!
mình đang dùng Em5530
cảm ơn trước nhé!=D>

nguyenngocgiang

Có Pro nào giúp với!:-/
mình Sign Online qua OPDA cái HelloOX_v2-03 rồi mà khi cài vào máy nó báo là:
lỗi không kiểm tra được chứng chỉ qua mạng!
mình đang dùng Em5530
cảm ơn trước nhé!=D>

Sign bằng PC đi bạn, dễ dàng và nhanh hơn rất nhiều
Vào đây để nghiên cứu việc sign bằng PC nhé, chúc vui

sanrock

sao mình sign được một ngày đâuf tiên thôi??????
ngày thứ 2 mình lại không sign được, chờ mãi chẳng thấy tín hiệu gì cả
giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!

Sunlolo

Em bấm vào cer hay key đều ra:
Notice: Undefined variable: warning in E:\cer.opda.cn\sources\public\down.php on line 88

Chỉnh sửa cuối:

tiendta44

em cũng làm đựoc rồi các bác a. con của em là sony vivaz
thank chủ thot lần nữa!!

Status
Không mở trả lời sau này.