• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn lấy file cer trên i Mobile,TIN MỚI TRANG 12

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
Tình hình là bên OPDA nhận lấy file rất lâu,và anh em SYSVIET thì đóng cửa nên có rất nhiều anh em gặp khó khăn,mình sẽ hướng dẫn các bạn lấy file cer trong vòng 3 tiếng rất nhanh:D

Hướng dẫn của ktp:
các bạn vào http://bbs.imobile.com.cn/ đăng ký thành viên trước.
Sau đó thì vào http://bbs.imobile.com.cn/thread-tid-8213419.html xem và làm theo hướng dẫn.
Cuối cùng thì vào http://isign.imobile.com.cn để thực hiện nhé
!

Xem các ảnh sau
Hiện nay do trang OPDA đang bị lỗi hệ thống nhận file cer, chưa biết chừng nào trở lại thì chúng ta lại tìm ra được trang mới để thay thế OPDA để làm file cer với tiện lợi hơn rất nhiều trang OPDA.

1. Hướng dẫn tạo nick:

Trước hết các bạn đăng nhập vào địa chỉ:

Đây là địa chỉ ban đầu để ta đăng ký nick

Làm theo thứ tự hướng dẫn của các ảnh:

Điền theo hướng dẫn

Thấy bảng này là biết đã thành công

Vậy là xong bước đầu, tiếp theo ta sẽ đi vào phần quan trọng nhất.

2. Hướng dẫn đăng ký file cer và down về dùng:

Các bạn vào địa chỉ:

Làm theo hướng dẫn để đăng nhập (dùng nick bạn đã đăng ký tại bước 1)

Sau khi đăng nhập thành công tiếp tục làm theo hướng dẫn:

Hiện lên bảng này là biết file của bạn đã được trang web nhận

Bảng này cho bạn thấy thời gian bạn quay lại để nhận (có 1 vài trường hợp đặc biệt mà KJR chú ý bên dưới)

Đến thời gian hẹn, bạn quay lại địa chỉ:

Làm theo hướng dẫn để down file của bạn

3. Đăng ký tiếp IMEI trên tài khoản đã có:

Tại bảng này:

Sau khi nhấp vào tap 3 thì ra bảng, tiếp tục làm theo hướng dẫn như hình:

Thành công sẽ hiện bảng này:

Sau đó sẽ hiện bảng hẹn down:

Nếu số này đã xin trên OPDA sẽ hiện lên bảng down luôn:

Chú ý:
- Theo KJR thấy thì hình như đối với các IMEI đã đăng ký (từ các trang web khác, OPDA chẳng hạn) thì sẽ có ngay để down :-?? test với số IMEI của N95 của KJR. Còn các file mới thì phải đợi theo thời gian mà trang web hẹn :)
- Bạn nào làm ko được có thể qua Khu vực này nhờ anh em lấy dùm file.

Chỉnh sửa cuối:

ktp

đợi cái này lâu lắm rồi đó (2 ngày nay vẫn chưa lấy được bên OPDA) hjx. Thanks pro nhé!

panrai

Super V.I.P
đợi cái này lâu lắm rồi đó (2 ngày nay vẫn chưa lấy được bên OPDA) hjx. Thanks pro nhé!

khuyết điểm là đk IME này thì IME kia mất thì phải, mà ko sao đánh vào là lấy lại ngay:D

ypmv2

nó có giới hạn 1 acc thì đăng ký được bao nhiêu imei không vậy sếp ???

ktp

link đường dẫn của panrai hình như lỗi rùi, các bạn vào http://bbs.imobile.com.cn/ đăng ký thành viên trước.
Sau đó thì vào http://bbs.imobile.com.cn/thread-tid-8213419.html xem và làm theo hướng dẫn.
Cuối cùng thì vào http://isign.imobile.com.cn để thực hiện nhé! GLuck...

nó có giới hạn 1 acc thì đăng ký được bao nhiêu imei không vậy sếp ???
Nó không giới hạn acc đâu bạn, chỉ là IMEI ko trùng thì đăng ký thoải mái luôn. Thân..

ljttle_chjcken

down cái này là file cer luôn hả bác,sao em thấy ở đấy là file key,vậy file cer ở đâu vậy bác ơi.

poputamus

đã thành công hi hi thank chủ toppic , đã click thank rồi. và mún nói với các bạn là ko hề phải đợi lâu khi click bước cuối như trong ảnh hướng dẫn là down về luôn về 1 file xxx的证书.zip (xxx là nick bạn đăng kí ) giải nén ra sẽ có file key và file cer ,và các bạn nên dùng soft PVSignSISX mà sign nha thì sẽ được, mình dùng các soft sign khác thì ko được có thể máy khác thì ko biết chỉ góp ý tí

Khoaaa

đã thành công hi hi thank chủ toppic , đã click thank rồi. và mún nói với các bạn là ko hề phải đợi lâu khi click bước cuối như trong ảnh hướng dẫn là down về luôn về 1 file xxx的证书.zip (xxx là nick bạn đăng kí ) giải nén ra sẽ có file key và file cer ,và các bạn nên dùng soft PVSignSISX mà sign nha thì sẽ được, mình dùng các soft sign khác thì ko được có thể máy khác thì ko biết chỉ góp ý tí
bạn cho dg link dow soft với lại bài hướng dẫn luôn nha. Lúc trước máy mình hack ko cần sign nên ko tìm hỉu về vấn đề này

Posted via Mobile Device

KTSDOANLAM

sao em đăng ký không được anh oi, chỉ em đăng ký thành viên với. Toàn tiếng tàu không em không biết làm!hic..:(:)((

Khoaaa

cần 1 bài hướng dẫn cho anh em để dễ làm đi mấy bro nhìn như vậy khó làm wa'

dat1206

có anh nào lấy dùm em với,em dăng kí bên opda 3 ngày rồi mà chưa có
anh nào lấy dùm em số imel la:354182025939214.thanks..........::(

panrai

Super V.I.P
có anh nào lấy dùm em với,em dăng kí bên opda 3 ngày rồi mà chưa có
anh nào lấy dùm em số imel la:354182025939214.thanks..........::(

sao bạn ko thử với trang mình vừa hướng dẫn đi,mình thấy mau lắm đó khỏi phải tốn OPDA và đợi nửa:D

poputamus

làm theo hướng dẫn của panrai có hình minh họa hết rất đơn giản mà bạn ,trang này thật tuyệt vời cả đăng kí lẫn down cer chưa hết 1 phút :D

KTSDOANLAM

hay thiệt!!!mình mới lấy đượic cer chỉ sau 1h. cam ơn nhìu nhìu..làm mấy bữa nay đợi bên OPDA mỏi cả cổ

HaiBanh

Hình như trang này ko cho lấy cùng lúc nhiều file cer thì phải, xin số imei này là mất số imei kia !

Kojiro

Super V.I.P

Mình đăng ký thử nhưng ko thấy chỗ để nhấn vào down file như bạn nói :-?

Status
Không mở trả lời sau này.