• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn lấy max points từ game Worms World Party N-Gage 2.0

dung1291985

Worms World Party, một trò ra đời sau nhưng lại rất hấp dẫn vì thể loại game này rất được nhiều người yêu thích với nhân vật ngộ nghĩnh là những chú sâu, trong cuộc chiến giữa các loài sâu, với súng ống được trang bị đến tận răng, cùng sự đa dạng trong chiến thuật, nhiều bản đồ, item, gió, nước...các chế độ chơi tuỳ chọn giúp WWP trở thành 1 trò chơi không thể thiếu trong các máy điện thoại Symbian, ở đây là N-gage 2.0, bản đầy đủ.

Để chơi chiến thắng kẻ địch không phải là điều quá khó nhưng để kiếm được hết số point (điểm) của trò chơi này thì quả là ko dễ dàng chút nào, vì còn nhờ vào may mắn của bạn nữa đó :p, tuy nhiên cũng cần có mẹo để nhận ra và tóm lấy thời cơ để ghi đủ số điểm, sau khi mày mò và nhờ vào kinh nghiệm đã chơi trò này mình xin "chỉ nước" 1 số kinh nghiệm của mình như sau:

Đây là bài viết do mình tự viết ra, tiếc là khi kiếm được các điểm này ko kịp chụp lại hình ảnh để tiện minh họa nhưng được mình viết khá chi tiết, mọi copy xin vui lòng trích dẫn tác giả nhé ;) Cảm ơn!

Point Pickups:
http://full-ngage-games.blogspot.com/2009/04/wormsworldpartybinpda*****edngage20.html Worms World Party Có 6 Points có thể lấy như sau:

1. Quicky: Win a quick game
2. Go Online: Play an online game
3. Double Kill: Kill two Worms with one shot
4. Triple Kill: Kill three Worms with one shot
5. All Worms Standing: Win a quick game with all your Worms still alive
6. Flawless Victory: Win a quick game where all your Worms keep full health

Dịch ra đại loại là:

1. Quicky: Chiến thắng 1 trận game nhanh bất kì được 100 Points
2. Go Online: Chơi 1 trận game online bất kì ko cần biết thắng thua, miễn là bạn phải ko bị dis mạng từ đầu đến khi kết thúc, được 100 Points
3. Double Kill: Giết 2 chú sâu bên địch 1 lúc, được 150 Points
4. Triple Kill: Giết 3 chú sâu bên địch 1 lúc, cái này khó hơn nên được 300 Points
5. All Worms Standing: Không chú sâu nào bên bạn bị hy sinh cả, được 100 Points
6. Flawless Victory: Cái này khó nhất, chiến thắng 1 trận đấu nhanh (Quick Game) mà không 1 chú sâu nào của bạn bị dính 1 viên đạn hay mất 1 xíu máu nào, điều này đồng nghĩa với kẻ địch ko bắn trúng bạn (hơi khoai àh nha :D), được 250 Points nếu làm được!

Hướng dẫn:

1. Quicky: Chiến thắng 1 trận game nhanh bất kì được 100 Points
Đầu tiên với số 1 này, thì khá dễ dàng, tùy thuộc chút kinh nghiệm của bạn, có thể thắng dễ hay khó mà thôi, nên mình cũng xin được ko bàn sâu nữa :D

2. Go Online: Chơi 1 trận game online bất kì ko cần biết thắng thua, miễn là bạn phải ko bị dis mạng từ đầu đến khi kết thúc, được 100 Points
Muốn
Muốn ghi được điểm mục này, bạn cần phải có 1 kết nối Wifi tốt, GPRS là ko ổn đâu nha, vào room chơi 1 game bất kì, thắng hay thua bạn cũng sẽ được 100 điểm.

3. Double Kill: Giết 2 chú sâu bên địch 1 lúc, được 150 Points
Có nhiều cách, có thể bạn cứ chơi bình thường, 1 lúc nào đó may mắn sẽ đến, 2 con sâu địch ở gần nhau. bạn thả 1 quả mìn.... bùm!!! chết cả 2, hoặc 1 chú gần chết, rơi vào chú còn vài máu kia, chú chết trước sẽ tự sát, và chú còn lại sẽ bị ảnh hưởng và....150 điểm ngon lành, nhưng để dễ dàng hơn bạn hãy chọn chế độ Sudden Death, khi đó tất cả chú sâu bên bạn hay địch đều chỉ còn 1 máu, 1 hit là die, lúc đó rất dễ lấy điểm :D

4. Triple Kill: Giết 3 chú sâu bên địch 1 lúc, cái này khó hơn nên được 300 Points
Điểm ở đây lấy khó khoai, random thế nào cả 3 chú gần nhau, hoặc 2 chú gần, 1 chú xa 1 chút, tốt nhất random thấy các chú sau đang đứng ở trên cầu thì dễ xơi nhất, cái này phải thuộc may mắn random nữa, 1 hít vào 1 chú, văng đi, rơi vào 2 chú còn lại...và bùm bùm bùm!! die cả 3, bạn đã có 300 Điểm :D

5. All Worms Standing: Không chú sâu nào bên bạn bị hy sinh cả, được 100 Points
Cái này cũng khó, không một chú sâu nào bị chết, theo kinh nghiệm của mình thì bạn ko nên bật chế độ Sudden Death ngay vì máy tính bắn rất giỏi, hầu như chẳng bao h bắn trượt cả, vì thế bạn cần dựa vào kinh nghiệm của mình mà xử lý, cũng như cố gắng đừng để kẻ địch hit 1 con cùa bạn quá nhiều, nên sử dụng dịch chuyển tức thời chú sâu nào gần chết để đảm bảo ko chú nào die, sau khi bạn chiếm lợi thế về số lượng và các chú sâu sắp die ở vị trí an toàn thì hãy bật sudden death để tiễn nốt các sâu dịch về nơi an nghỉ cuối cùng, cái này cũng phụ thuộc vào map, vì thế cũng cần may mắn trong random lắm!

6. Flawless Victory: Cái này khó nhất, chiến thắng 1 trận đấu nhanh (Quick Game) mà không 1 chú sâu nào của bạn bị dính 1 viên đạn hay mất 1 xíu máu nào, điều này đồng nghĩa với kẻ địch ko bắn trúng bạn (hơi khoai àh nha :D), được 250 Points nếu làm được!
Đây có lẽ là điểm khó nhất mà có thể kiếm được, cũng là vấn đề chính mình muốn chia sẻ cho các bạn, làm thế nào mà đich ko bắn trúng mình?? trong khi máy được lập trình bắn rất giỏi hầu như chẳng bao giờ trượt cả, ngoại trừ khả năng nó ko bắn được bạn do map mà thôi, còn 1 lý do máy sẽ ko bắn bạn nữa là, bạn đứng gần sát một đồng đội của nó, nó sẽ ko bắn bạn vì sẽ làm cả đồng đội nó bị mất máu, đây là 1 phần mấu chốt để ghi được điểm đây! Đó là chỉ nói về các chú sâu, còn bản đồ thì sao? làm sao có đc 1 bản đồ để có thể kiếm đc điểm này ??
Vâng, vấn đề quan trọng nhất ở map này gồm các yếu tố sau:
+Map hẹp, các chú sâu nằm gần nhau, cả đich và bạn phải nằm gần nhau
+Điều thứ 2, cũng rất quan trọng, là tất cả phải đều nằm gần mực nước, có nghĩa là sau mỗi turn, nước sẽ dâng lên?? bạn hiểu ý tôi chứ ?
+Điều thứ 3... Điểm mấu chốt, quan trọng nhất để làm nên thành công, đó là bạn nên hiểu cụm từ
Win a quick game where all your Worms keep full health, (don't get hit) keep full heath là ko bị mất máu, nhưng mất máu ở đây là do kẻ địch làm hoặc do bạn tự làm mình mất máu, chứ ko tính nếu do "thiên nhiên" làm bạn mất máu hoặc do chế độ Sudden Death làm bạn chỉ còn 1 máu.... Vì thế nên cố gắng random sao cho đc 1 map, các chú sâu 2 bên đều nằm rất gần mặt nước, và gần nhau, khi đó turn của ai trước đều ko quan trọng, đảm bản nếu kẻ địch bắn trước cũng ko dám bắn bạn đâu, vì sợ trúng đồng đội của mình có thể chết... vì thế lúc này hãy bật ngay chế độ Sudden Death để tất cả đều còn 1 máu và ở tình trạng "ngàn cân treo sợi tóc" :D, còn đến lượt bạn, bạn chỉ cần dùng dịch chuyển tức thời, di chuyển 1 chú sâu bất kì của mình ra 1 vị trí an toàn mà địch ko bắn được, và sau đó, chỉ cần sau 1 vài lượt (turn) nước dâng lên và tất cả đều...tủm!! chỉ còn duy nhất chú sâu của bạn đã được di chuyển kịp thời thì còn sống, vậy là bạn đã kiếm được 250 Điểm cuối cùng rồi đó, Don't Get Hit, đúng nghĩa của nó, chẳng bị ai làm mất máu cả, do thiên thiên đấy thôi ;))

Chỉnh sửa cuối:

linhcom149

hehe em ăn được full 1000 điểm Ngage trò này mấy hôm trước rồi.Công nhận cái nhiệm vụ cuối Flawless Victory khó thật,chơi cả tối mới được :D mà anh Dũng sang GSM làm gì.Bên đó có mấy thằng mod chó lắm.Em cạch mặt GSM rồi :))

maiyeuemnn

Em vừa đọc bài giống hệt thế này bên TT, hóa ra là của bác dung1291985 hả?

ngocquynh47

hehe em ăn được full 1000 điểm Ngage trò này mấy hôm trước rồi.Công nhận cái nhiệm vụ cuối Flawless Victory khó thật,chơi cả tối mới được :D mà anh Dũng sang GSM làm gì.Bên đó có mấy thằng mod chó lắm.Em cạch mặt GSM rồi :))

Sao thế bác Linhcom. T thấy bác năng nổ bên đó lắm mà
Cách giết double or triple theo t thì cũng có nh`, vdu như t hay chơi thì dùng dây đu thật khéo để khi ngã xuống sẽ trượt đc 1 đoạn và sẽ làm các Worms bị va vào dí sát vào nhau (dĩ nhiên ngã thấp thôi, fai ko mất máu mới đc), sau đó là dùng rìu để bổ mất 1/2 máu or cho fat bóng chày khéo khéo bay hết ra nc, or dùng 1 số loại có công fa' lớn như dynomite chẳng hạn...

linhcom149

ủa dùng rìu bổ kiểu gì mà mất được 1 nửa máu vậy?mình bổ toàn mất có 3 máu =)) à,GSM có 2 thằng mod tính rất dog nên mình từ bỏ rồi :D

linhcom149

nhận tiện khoe các bác tí :D

công nhận lấy 1000point game này ko phải dễ,nhưng rất thú vị :D

bluedragon0307

ủa dùng rìu bổ kiểu gì mà mất được 1 nửa máu vậy?mình bổ toàn mất có 3 máu =)) à,GSM có 2 thằng mod tính rất dog nên mình từ bỏ rồi :D

Mình ko cài Ngage nhưng các bản Worm khác mình dùng rìu bổ toàn mất gần nửa máu, nhiều lúc hơn nữa cơ:)

nhockonvnn

:(( sau nhìu tìm hiểu em vẫn chưa thể chơi full worm trên con 5320 của mình...xin các pro hướng dẫn dùm.Nhìn hình pro up lên mà ham wwa'