• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn mình cài phần mềm đuôi .7z với

chuduytuong

mình down một số phần mềm được post trên pdaviet nhưng khi down về máy nó báo là đuôi .7z, đt của mình báo không đọc được file này. mình thử xóa đuôi .7z đi cũng không được. bạn nào giúp mình với

clickb

bạn down về máy rồi rename tên thư mục, bỏ .7z đi là đc mà

Kojiro

Super V.I.P
mình down một số phần mềm được post trên pdaviet nhưng khi down về máy nó báo là đuôi .7z, đt của mình báo không đọc được file này. mình thử xóa đuôi .7z đi cũng không được. bạn nào giúp mình với

Phải xem cho kỹ, vì có 2 dạng: 1 là đây là dạng nén 7z thì bạn phải dùng trình giản nén, giải nén ra như file rar để lấy file cài, nếu là file chỉ rename thành 7z để up thì mới rename bỏ 7z đi.

chuduytuong

file mình cần cài có đuôi là .sis.7z, mình xóa đuôi .7z đi rùi nhưng đưa vào máy vẫn có icon là dấu ?, máy vẫn không đọc được file

Kojiro

Super V.I.P
file mình cần cài có đuôi là .sis.7z, mình xóa đuôi .7z đi rùi nhưng đưa vào máy vẫn có icon là dấu ?, máy vẫn không đọc được file

Bạn đưa link file đó mình xem thế nào cho.

shadow141206

bạn down phần mềm gì thế ? Và bạn rename trên đt hay trên máy tính ? Vì hình như rename trên điện thoại không thể thay đổi được thuộc tính của file :-? !

P/S: đã có thread dành cho việc thảo luận sử dụng cho các dòng máy riêng rồi bạn nhé ! Chủ đề sẽ được chuyển về nơi thích hợp sau khi đã có giải pháp. Thanks !

krapdicen

ax, 7z là một định dạng nén :| xài winrar giải nén bình thường, chứ zụ zì rename ở đây nữa? ko biết xài winrar thì quăng lên đây tớ giải dùm cho

hungmanh84

Bạn đang dùng sonyericsson p990i phải không?.dòng máy này chỉ hỗ trợ đuôi jar va jad không hỗ chơ đuôi sis và sisx nên máy không cài được

Posted via Mobile Device

phambo

ax, 7z là một định dạng nén :| xài winrar giải nén bình thường, chứ zụ zì rename ở đây nữa? ko biết xài winrar thì quăng lên đây tớ giải dùm cho

Bạn xài winrar tốt mà không biết tới cách phải rename đẻ up lên à ? 2 trường hợp như KOJRO nói là chính xác rồi còn gì nữa,trường hợp file rename thì bạn có giải cả năm nó cũng không hết nén !

Nguyen_Minh

Bạn đang dùng sonyericsson p990i phải không?.dòng máy này chỉ hỗ trợ đuôi jar va jad không hỗ chơ đuôi sis và sisx nên máy không cài được

Posted via Mobile Device

Sis, sisx, jar, jad UIQ hỗ trợ hết a nhé. Sisx có thể thấy trong 1 số phần mềm VH của SV CongVoi

Posted via Mobile Device

chuduytuong

cái phần mềm installserver mà vietduck up lên trong phần dạy hack phone nhanh đó.
còn phần mềm đuôi sis thì máy mình vẫn đọc được mà. mình thử rename cả trên pc và trên đt rùi, vẫn ko được

shadow141206

cái phần mềm installserver mà vietduck up lên trong phần dạy hack phone nhanh đó.
còn phần mềm đuôi sis thì máy mình vẫn đọc được mà. mình thử rename cả trên pc và trên đt rùi, vẫn ko được

Cái đó là file nén 7z "xịn" đó bạn !!! Phải dùng winrar để giải nén thôi ;;)

chuduytuong

cái phần mềm installserver mà vietduck up lên trong phần dạy hack phone nhanh đó, minh thử đổi tên cả trên pc lẫn đt đều không được, file đó lại cũng không phải là file nén để mình giải nén.còn p990i thì mình vẫn cài phần mềm dạng sis mà, có thấy sao đâu?

krapdicen

Bạn xài winrar tốt mà không biết tới cách phải rename đẻ up lên à ? 2 trường hợp như KOJRO nói là chính xác rồi còn gì nữa,trường hợp file rename thì bạn có giải cả năm nó cũng không hết nén !

mới zô diễn đàn :)) chưa đính kèm lần nào, mà nếu có up file tớ toàn mediafire hoặc rs hoặc hf. Mà rename cái gì ko rename mắc mớ gì phải rename "7z"

Son_Nguyen

Posted via Mobile Device
Pro này đúng là.. P990i xài HĐH UIQ3 mà ko cài được file sis & sisx thì quá là ngang với mấy con máy SE thường à.:|.
@chuduytuong: nếu bạn đã hack máy rồi thì tải file này của mình về, giải nén ra sau đó để CapsSwitch ở OFF & chép vào C:\sys\bin là xong.

shadow141206

cái phần mềm installserver mà vietduck up lên trong phần dạy hack phone nhanh đó, minh thử đổi tên cả trên pc lẫn đt đều không được, file đó lại cũng không phải là file nén để mình giải nén.còn p990i thì mình vẫn cài phần mềm dạng sis mà, có thấy sao đâu?

mình giải nén ra được bình thường mà bạn ... thôi để mình up lên luôn cho !

mới zô diễn đàn :)) chưa đính kèm lần nào, mà nếu có up file tớ toàn mediafire hoặc rs hoặc hf. Mà rename cái gì ko rename mắc mớ gì phải rename "7z"

tại vì diễn đàn mình cho phép up file 7z đến 2Mb lận, còn các file dạng khác ít lắm !