• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

nguoixem

Member
Đúng là mình chưa làm viêc này bao giờ,chỗ mình ở rất cần biết dung lượng này rồi mới thực hiện được.Cảm ơn bạn nhiêu.Cho mình hỏi cụ thể là đối với máy 3250 thì phải down khoảng mấy Mb vậy?

Taki7610

Unlock_GSM
Đúng là mình chưa làm viêc này bao giờ,chỗ mình ở rất cần biết dung lượng này rồi mới thực hiện được.Cảm ơn bạn nhiêu.Cho mình hỏi cụ thể là đối với máy 3250 thì phải down khoảng mấy Mb vậy?

Tầm mấy chục MB bạn,cứ up online đi không có vấn đề gì đâu.

brightgem

cho e hỏi chút với, con E61i của em sau khi up firmware xong (từ 1.0... lên 2.0....) thì chạy chậm như rùa..rồi cứ mỗi lần bật máy lên nó lại báo là installing mãi mà không thôi rồi báo là lỗi...
Liệu up firmware xong có làm máy chậm đi hay có tác dụng fụ j` ko hả các bác??

Taki7610

Unlock_GSM
cho e hỏi chút với, con E61i của em sau khi up firmware xong (từ 1.0... lên 2.0....) thì chạy chậm như rùa..rồi cứ mỗi lần bật máy lên nó lại báo là installing mãi mà không thôi rồi báo là lỗi...

Format máy thử xem,rút thẻ nhớ ra xem còn bị tình trạng đó nữa không.

chosoichu

Sao cái N70 ME của e nó ko kết nối với máy tính = cáp dc vậy MOD, mỗi lần cắm cáp vô thì nó hiện lên cái bảng đề là Máy Tinh ko nhận ra dc là thiết bị gì, có khi ko hiện lên bảng gì hết ko hiểu tại sao,, e đã cài PC Suite rồi :(

Kojiro

Super V.I.P
Sao cái N70 ME của e nó ko kết nối với máy tính = cáp dc vậy MOD, mỗi lần cắm cáp vô thì nó hiện lên cái bảng đề là Máy Tinh ko nhận ra dc là thiết bị gì, có khi ko hiện lên bảng gì hết ko hiểu tại sao,, e đã cài PC Suite rồi :(

Phải câu "USB not recognized"ko bạn? Nếu vậy thì bạn xem lại cổng USB của máy bạn nhé! Nên cắm cổng phía sau cho chắc, không nên dùng các cáp nối cho dài. Không được cổng này thì thử cổng khác nha!

Kojiro

Super V.I.P
Format máy thử xem,rút thẻ nhớ ra xem còn bị tình trạng đó nữa không.

Không cần chạy lại fw đâu nha nha Taki! Theo cách ở dưới nhé!

L2m theo cách này nha bạn!

Xử lý file bị tắc
Trên đt Symbian thế hệ 3, Nokia Nseries,Eseries, nhiều lúc bạn gặp phải các file cài đặt bị “tắc”-tức là không thể cài đặt và cũng không thể xóa được. Bạn dễ dàng nhìn thấy trong Apps Manager. Các file này sẽ gây nặn gmáy. Ngay cả khi reset máy xong, các file này cũng không mất đi. Bạn cũng không thể sử dụng được phần quản lý file trên đt để xóa chúng bởi chúng được lưu trong một thư mục được bảo vệ. Xin mách bạn 1 cách:

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

spbroly

Các bác cho em hỏi firmware mới nhất của 6680 có phải là RM-36 không? Bác nào biết trả lời giúp nhé.

GarnetDust

Mình xài N81 8GB mua ở Thái Lan, hiện giờ ko thể đọc được font tiếng Việt trong ebook, tra từ điển dù đã thử nhiều cách, chỉ còn up fw là chưa bao giờ. Nghe nói nếu up fw thì sẽ đọc được font tiếng Việt. Mình có phải đổi code sang châu Âu ko hay cứ thế up fw bình thường là có thể đọc được font tiếng Việt?

hoaithuc

mình download cái nokia software update nhưng khi cài xong nó báo lỗi network connetion lost... mình không thể vào dc.ai giúp mình với

Kojiro

Super V.I.P
mình download cái nokia software update nhưng khi cài xong nó báo lỗi network connetion lost... mình không thể vào dc.ai giúp mình với

Chắc sau khi cài NSU, PC có hỏi câu bạn có Unblocking ko? Đúng ko :))
Mình bị rồi, ngu nên nhấn Blocking, hình như nó làm firewall của PC chặn lại rồi. Mình đã thử tắt nhưng ko được, cuối cùng qua PC khác mà dùng luôn, bó tay!

hoaithuc

đúng rùi.pó tay không còn cách gì khác hã anh. mình đã remove nó nhưng cài lại vẫn không dc.chẳng lẽ vì cái này mà chạy lại chương trình win hã trời.

PhamNhatThanh

Báo như vậy là bạn chưa cắm sạc đó(lúc NSU hỏi Pin là Bạn phải cắm sạc vào)
Chúc Bạn thành công:D

hoaithuc

nó đâu có hỏi gì đâu bạn.khi mở NSU rùi nó starting rùi báo lỗi.mình đã thử cắm sạc vẫn không kết nối dc.mặc dù pc suit thì nhận ok.

Pdanews

nó đâu có hỏi gì đâu bạn.khi mở NSU rùi nó starting rùi báo lỗi.mình đã thử cắm sạc vẫn không kết nối dc.mặc dù pc suit thì nhận ok.

Mình cũng như bạn nè! Ko phải sạc xiếc gì đâu, do mình chận lại á :((

Mình thì có PC khác còn bạn ko có thì mình nghĩ chắc như bạn nói quá! Cài lại win :p

hoaithuc

trời ạc ạc potay máy nhiều chương trình lắm phải cài lại thì hơi bị phê. vấn đề này quan trong mà sao các mod không có lời cảnh báo trước khi cài nhỉ.:(

gai

Well-Known Member
mình sài 3250 bình thường đánh lệnh *#0000# báo là v03.24 RM-38 có nghĩa là sao vậy máy huynh .có phải máy mình đã nâng cấp thành 3250 musis ko vậy. thanhks

Taki7610

Unlock_GSM
trời ạc ạc potay máy nhiều chương trình lắm phải cài lại thì hơi bị phê. vấn đề này quan trong mà sao các mod không có lời cảnh báo trước khi cài nhỉ.:(

Đó không cần lời cảnh báo bạn,mà nó do nhiều nguyên nhân :mạng,đụng chương trình,lỗi sever của Noki,...Nhiều lắm,không cần cài lại Win,gỡ bỏ hết các chương trình Pc suite,hay các chương trình update online,cài lại từ đầu,reset modem,thì sẽ ok thôi bạn.