• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Kojiro

Super V.I.P
sao em cài NSU vào thì nó báo Network connect lost nhỉ

Xem lại mạng nhà đồng chí đi còn hỏi gì nữa :) Cũng có thể server đang gì đó, bạn chờ lúc khác nha.

phuong323

mấy bác cho em hỏi, nếu update firmware cho N3230 đc k ah, nếu đc thì e down về update lun, nếu k đc thì mấy bác cho e hỏi tại sao nhé,,,thankssss

phuong323

Không được đâu bạn ạ,3230 phải up bằng box chứ không up online được

khoan anh, để e hỏi update = box là như thế nào ah, em chưa hiểu nếu update đc thì em cũng mún 3230 của em lên ver mới anh giúp e, e se thankss rất nhiều

Taki7610

Unlock_GSM
khoan anh, để e hỏi update = box là như thế nào ah, em chưa hiểu nếu update đc thì em cũng mún 3230 của em lên ver mới anh giúp e, e se thankss rất nhiều

Up bằng thiết bị chuyên dụng bạn,đem ra hàng mới làm được.

spiderman_anhvu

anh em cho mình hỏi. Trong lúc up FW cho cái máy của mình thì mình vẫn cắm sạc có được không??? Như thế sẽ không lo đang up thì máy hết pin :)

Taki7610

Unlock_GSM
anh em cho mình hỏi. Trong lúc up FW cho cái máy của mình thì mình vẫn cắm sạc có được không??? Như thế sẽ không lo đang up thì máy hết pin :)

Nếu máy gần hết pin,thì mặc định chương trình cũng yêu cầu bạn sạc pin cho thật đầy,vừa sạc vừa chạy ok bạn.

newhire

Đúng là trước giờ mình mới thấy câu này, chắc các máy đời sau nó vậy. Bạn phải chờ thôi.

Mình không hiểu sao mình up lại firmware cho N81 (2 máy khác nhau), máy đầu tiên, NSU bảo là firmware trong máy là mới nhất rồi, và không có cho reinstall.
Tuy nhiên máy thứ 2, NSU vẫn bảo là firmware trong máy là mới nhất rồi, nhưng lại cho reinstall.
Có bác nào biết tại sao lại như vậy không? chia sẻ cho anh em học hỏi kinh nghiệm với.

nhikita12

mình dùng con 6630 mình up nó rồi nhưng mà sóng nó kém lắm,có lúc mọi ngwowlf gọi đều báo ko mở máy,còn gọi đi chỉ được hơn 1 phút là bị ngắt.ai biết thì giúp mình với nhé.

Taki7610

Unlock_GSM
mình dùng con 6630 mình up nó rồi nhưng mà sóng nó kém lắm,có lúc mọi ngwowlf gọi đều báo ko mở máy,còn gọi đi chỉ được hơn 1 phút là bị ngắt.ai biết thì giúp mình với nhé.

Đổi code khac rồi up lại xem bạn - 1 số code :

6630 RM - 1

0536386 * Australia White
0536297 * INDONESIA White
0536296 * India White
0536303 * MALAYSIA White
0536295 * New Zealand White
0536292 * PHILIPPINES White
0536302 * SINGAPORE White
0536298 * THAILAND White
0536300 * VIETNAM White

nhikita12

muốn đổi code thì làm như thế nào,chỉ cho mình với.Mình cũng chưa rõ lắm,cám ơn nhiều

rongconn

Làm ơn giúp mình với, mình cài cái soft update vào PC thì nó báo lỗi như vầy, mình phải làm sao

Kojiro

Super V.I.P

spiderman_anhvu

Làm ơn giúp mình với, mình cài cái soft update vào PC thì nó báo lỗi như vầy, mình phải làm sao

Có thể bạn phải cài bộ windows installer 3.1 trên microsoft.com hoặc down lại bộ cài trên nokia (sợ trục trặc đường truyền nên bị lỗi file cài)

mrchanhchi111

cho hỏi ,hiên nay mình đang dùng Nokia 6121 classic,may của mình không kết nối đươc pc suite với máy tính để bàn....kô cài đăt được các phần mềm hay nâng cấp gì hết...giúp mình vơi...mình cảm ơn:(

Kojiro

Super V.I.P
cho hỏi ,hiên nay mình đang dùng Nokia 6121 classic,may của mình không kết nối đươc pc suite với máy tính để bàn....kô cài đăt được các phần mềm hay nâng cấp gì hết...giúp mình vơi...mình cảm ơn:(

Sao ko kết nối được nhỉ? Bạn vào trang chủ nokia, down bản PC Suite dành cho máy bạn về rồi cài lại thử xem sao. CHúc may mắn!

bin2210

em xài con 3250 firmware 4.14 .. đổi đủ thứ code (cả euro2) nhưng up = USB đều báo là bản mới nhất rồi .. ai up = cáp lên 4.6 chỉ em cái

magicQ

sao em up nó cứ báo downloading failed hoài vậy các pro??? 4 lần như thế rồi, em xài N95 8gb. Xin chỉ giáo!!!