• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Huycl2507

bác nói sao mà em chả hiểu, box chuyên dụng thì hỉu ròi, bó tay! nhưng còn cái vụ online là sao hả bác? up FW có giống up rom cho O2 ko vậy, cần gì online hả bác, online là xài trên internet đó hả? em up rom cho con O2 có cần online gì đâu, chỉ cần cọng cáp là ok rùi! 3250 có up FW đc như con O2 ko bác? khỏi phải đem ra tiệm, tốn kém lémmmmmmmmmmmmmmmmm!:-?

Bạn nên đọc bài đấu tiên của mod BatKid post ở trang 1 , bác sẽ hiểu như thế nào ! mà mình nghi bạn đang cố câu bài để làm thành viên chính thức !

hungrom

em có cái N70-1, RM-84, đã từng up lên N70ME, v5.0638.3.0.1, hôm qua mới up lên v5.0705.3.0.1, thấy hình như nó trở về N70 thường rồi thì phải, không còn là N70ME, xuất hiện phím media key, kô còn 2 theme ME nữa, không biét có bro nào up thử chưa, cho biết ý kiến, để về lại ME thì phải làm sao. thanks.

Hungpdahl

Well-Known Member
Nếu up lên N7ME nghe nhạc nhỉnh hơn cũ,đương nhiên gao diện sẽ giống N7ME.Muốn nâng cấp bạn cần có NSS để đổi code cho máy và Software Updater.Tải Software Updater và tham khảo thêm tại Đây

Last edited by a moderator:

ngocquynh47

Có ai up thành công 3250 lên ME và đọc được TV ngon lành thì cho e cái Code nhá. Nhiều code wa làm e chẳng bít dùng cái nào cả

Asmodis

Các bác ai có danh sách code của N73 và N73ME không post lên cho em với! Thanks nhiều!

ngocquynh47

Trời, bác BK chơi khó wa, mà e vừa mới up con 3250 với code 0526389 Euro1, vậy mà up xong thì máy treo lun.bi h thì vẫn gọi đc nhưng ko vào dc Menu,ko dùng dc 1 ứng dụng nào cả, còn ver của máy là 04.14 11-10-06. lần đầu tiên thấy bệnh này, giúp e với

ngocquynh47

Vừa Up lại xong với Code là 0526294 INDONESIA nhưng bệnh vẫn vậy, có ai từng bị và giải quyết đc òi cứu em với

biray

mấy pác ơi,e mới up con n70 lên V 5.07 RM84
Nhưng khi úp thì không thấy thay đổi code j hết,nên hình như chưa fải là N70ME,bh e mún up lên N70Me thì fải làm sao,fai dung NSS để đổi code hả,như thế có cần up lại firmware k hả các pác,mà cái code nào là ổn định nhất zậy
làm ơn chỉ giáo tận tình và chi tiết
Thanks

lexoaicam

6600 không đc bạn . chỉ dành cho dòng BB5 thôi.

Em cũng dùng 6600, quá buồn vì không được, firmware máy e chắc phải siêu cũ rồi vì em thấy ghi là v3.42.1, không biết có cách nào để upgrade cho chú 6 béo của em k? mong các bác giúp đỡ, em thanks cả nhà trước.

Hungpdahl

Well-Known Member
6600 nếu bạn muốn nâng cấp thì phải nhờ đến Box chuyện dụng thôi.Có thể mang ra của hàng họ làm cho khoảng 50k thui:D:D

pdh_1288

Bro xem hộ em muôn up N73 lên N73ME và phiên bản của em là
V 3.0638.0.0.43
RM-133
Nokia N73 (S2.02)
giúp em nha ! thank trước

lexoaicam

6600 nếu bạn muốn nâng cấp thì phải nhờ đến Box chuyện dụng thôi.Có thể mang ra của hàng họ làm cho khoảng 50k thui:D:D

Bác cho em thêm thông tin cụ thể được k? firmware mới chắc sẽ ổn định và nhanh hơn bác nhỉ? em ở Hà Nội, bác có địa chỉ nào pro "bát giới" luôn cho em với.

Hungpdahl

Well-Known Member
Nếu ở Quảng Ninh thì free luôn:D:D:D:D Còn ở Hà Nội thì:(:(:(:(

Bro xem hộ em muôn up N73 lên N73ME và phiên bản của em là
V 3.0638.0.0.43
RM-133
Nokia N73 (S2.02)
giúp em nha ! thank trước
Bạn đọc kỹ lại topic này nhé,đẫ có bài hướng dẫn rùi
:D:D

ThangTMT

QUOTE:
6681 RM-57

0521993 APAC1 Singapore/Malaysia Silver
0529639 APAC2 Indonesia Black
0536848 Thailand CV FB
0538939 Philippines
0521519 China Blue
N72 code,N70-1/N70-5 code,N70¶¨Öư棨¸ÐлyuyuehaiÂÛÌ³Í øÓÑ£©

Mình muốn đổi code cho 6681 để đọc được font tiếng việt thì dùng code nào bây giờ????? Mong các bạn chỉ giáo.

Thanks

mildseven4994

Bác nào Up thành công E61 cho em xin cái code chuẩn với. Em change code mấy lần nhưng vẫn bị lệch ký tự ở phím. Hic hic

manhtu

ver mới nhất của 6681 bây giờ là bao nhiêu vậy các bác ơi
code gốc của mình là 0529498 như này thì thuộc vùng nào vậy
nếu có code của euro ở việt nam mà xài được thì cho mình xinh nhé

manhtu

Ver mới nhất và cũng là ver cuối cùng của 6681 là tháng 9-2006.
=>suy ra ver của bạn không quá cũ và đa phần người sd đang xài ver này.
-Khi nâng cấp fw thì c/t buôc phải xóa flash cũ mới up phiên bản mới nên đương nhiên sẽ bị mất dữ liêu.trừ 1 số c/t bạn cài trên thẻ nhớ và c/t đó không cần code trong c/system .
-khi cài xong thì máy chạy có cảm giác "lâng lâng"miễn là mình chưa backup lại dữ liêu.=))
-Máy đang sd ổn thì không cần up fw đâu.:D

mình đang dùng ver 6.09.00
27-02-06
RM-57
bác nói có ver đến tháng 9-2006 là ver nào vậy em up lên nó vẫn báo 27-02-06 chẳng thấy như bác nói gì cả