• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Taki7610

Unlock_GSM
Bác em hỏi. Em nâng cấp xong không đồng bộ hóa dữ liệu sms với PC đc. Cái cài PC suite ủng hộ Phone nó báo :
Installation Security Error ...
Giúp em với!

*Máy của bạn là máy gì? Mình nâng cấp xong đông bộ danh bạ,lịch,ghi chú,tin nhắn bình thường mà.Ban dùng PC suite version mấy? Mình đang dùng PC suite ver: Nokia_PC_Suite_681_rel_13_APAC.

Chỉnh sửa cuối:

dungsejin

Các bạn cho tui hỏi N6630 có update được lên music edition không vậy? nếu được chỉ mình cách luôn nhé .Thanks

lamtoanhong

toi dang dung 6630 Music edition mà, mới nhất là 26-09

Mình mới nghe lần đầu!:-?

Phiên bản music edition của sản phẩm có HDH chỉ có mấy model như 3250-5700-N70 -N72 -N91 và 1 số serial S40 khác chứ chưa nghe 6630 có phiên bản music !

Ver mới chỉ là ver sửa lỗi để tối ưu hóa chức năng của máy chứ không có nghĩa là cứ ver cao thì sẽ trở thành music edition bạn ah.

Cũng có thể mình sai nhưng bạn lấy thông số ấy ở đâu?

Thân mến !

Người ta nói là 6630 chứ đâu phải 6030 đâu anh!

Chỉnh sửa cuối:

vangayeu

CHo em xin code của N92 với. XIn cám ơn rất nhiều !!!!

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
CHo em xin code của N92 với. XIn cám ơn rất nhiều !!!!

*Mình không có maý nên không biết N92 version mới bao nhiêu<hiểu theo "code" cuả bạn là Firmwaer">bạn cứ để nó check bản update mới thôi.

Hanoi74_3000

Giải đáp giùm N91 - 8Gb

Mình synch N91 với máy thì hiện theo ảnh 1, định up FW thì bị như ảnh 2.
NHờ các bạn giải đáp giùm và cho hướng xử lý.

Thanks Thanks Thanks

Hungpdahl

Well-Known Member
Hanoi74_3000
Như vậy là do mạng thui,bạn kết nối lại rồi up.Up onle bạn cần để ý không được để tuột cáp,hay mất điện trong quá trình up.Có thể dẫn đến chết máy đó.

Leo007

Tôi dùng con N70, sau khi nâng cấp lên N70ME, mỗi lần sử dụng chương trình nghe nhac của máy nó cứ phải quét dữ liệu rất lâu, tại sao vậy các bác, có cách nào khắc phục không?

Taki7610

Unlock_GSM
Tôi dùng con N70, sau khi nâng cấp lên N70ME, mỗi lần sử dụng chương trình nghe nhac của máy nó cứ phải quét dữ liệu rất lâu, tại sao vậy các bác, có cách nào khắc phục không?

*Có thể do thẻ của bạn đó,chứ mình chạy máy mình ,nó load ầm ầm mà,format thẻ hoặc đổi thẻ khác xem sao nhé.

tiquangtai

MÌnh vừa úp con 3250 của mình từ 3.18 lên 4.14 ,font chữ thì full như nhau,còn hơi lạ là khi nghe nhạc bằng loa ngoài thi như nhau,con nghe bằng tai nghe thì mình thấy âm lượng của bản 3.18 to hơn 4.14 (âm lượng 80 của bản 3.18 bằng 100 của bản 4.14).có bản 4.21 rồi hả kô biết có hay hơn ko.Bết gi mình khỏi up lên vi nghe English bằng nó là chủ yếu ,mà giờ âm lượng nhỏ nên thấy chán lắm.Bác nào có cách làm âm lượng to như củ kô,hay là phải up xuống bản 3.18

dcn488

Em có con n70 có các thông số sau:
.V5.0616.2.0.3
. RM-84
Vậy là mới hay cũ vậy bác(ý em là đời của nó đấy) Em muốn nâng cấp lên thành ME có được ko bác

Hungpdahl

Well-Known Member
Em có con n70 có các thông số sau:
.V5.0616.2.0.3
. RM-84
Vậy là mới hay cũ vậy bác(ý em là đời của nó đấy) Em muốn nâng cấp lên thành ME có được ko bác

V5.0616.2.0.3 là V cũ rồi,có thể nâng cấp lên ME.Bạn đọc lại cách làm là được.Nưu ý trong quá trinh up không được tuột cáp hay mất điện rễ gây ra chết máy.

killerman911

em có con N70ME version 5.0737.3.0.1 RM-84, em ko biết có phải đây là con N70 ME hay là con N70 up len ME?làm sao mình kiểm tra được cái này?Xin các bác chỉ giáo giúp em.em vừa mới mua hàng xách tay nên muốn hỏi các bác cho chắc, chứ em thấy N70 mình up lên thành ME rồi thay vỏ như N70 ME thì sao mà mình biết được

dcn488

V5.0616.2.0.3 là V cũ rồi,có thể nâng cấp lên ME.Bạn đọc lại cách làm là được.Nưu ý trong quá trinh up không được tuột cáp hay mất điện rễ gây ra chết máy.

Con n70 này của bạn em:-??em ko dám đâu:plỡ có chuyện gì chắc hẻo quá. Bác biết chỗ nào uy tín ko ? giới thiệu em với nhé.