• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Taki7610

Unlock_GSM
hiện giờ ko nâng cấp firmware được...nó cứ báo cannot connect to nol serve....main server của nokia đang có lỗi thì phải...

Xem lại đường net,và chương trình,lỗi do "đường truyènnên không kết nối được sever đó bạn.

Taki7610

Unlock_GSM
ban ơi N95 của mình là hàng xách tay nhưng đã càitiếng việt .vậy úp lên FW mới nhất nó có bị mất tiếng việt ko???và FW mới nhấtcó hỗ trợ chơi game Ngage đúng ko bạn ?????

Mình chưa up FW con N95 hàng xách tay khi cài TV ,nhưng theo mình thì khi bạn up mặc định file ngôn ngữ sẽ trở vế tình trạng ban đầu nên theo mình nghĩ 'có thể mất TV đó bạn".

DEVIL_BESIDE_YOU

nếu là Sonythì mình năng cấp phần mềm ko sao ..nokia thì dốt lấm ......mà bạn ơi có phài năng cấp FW mới nhất cho N95 thường sẽ chơi được game Ngage ko?????nếu đúng vậy thì mình sẽ năng cấp rùi đi cài lại tiếng việt thôi ........

namnguyen1146

Lần đầu,cần giúp đỡ

Cho mình hỏi chút nhé,các bạn trả lờ dùm.Mình Thanks nhiều.
Mình có con 6630,V6.03.08,13-02-06,RM-1.Không biết là FW mới hay cũ.
Mình update theo hướng dẫn.Nhưng khi dơn phần mềm update về và cài đặt thì PC báo:`Minimum memory requirement is 256MB` là sao vậy bạn?
Mình mới lầ đầu làm nên ko biết.Mong các bạn thông cảm và giúp đỡ mình nhé!!!!
Cảm ơn các bạn nhiều!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi chút nhé,các bạn trả lờ dùm.Mình Thanks nhiều.
Mình có con 6630,V6.03.08,13-02-06,RM-1.Không biết là FW mới hay cũ.
Mình update theo hướng dẫn.Nhưng khi dơn phần mềm update về và cài đặt thì PC báo:`Minimum memory requirement is 256MB` là sao vậy bạn?
Mình mới lầ đầu làm nên ko biết.Mong các bạn thông cảm và giúp đỡ mình nhé!!!!
Cảm ơn các bạn nhiều!!!!

Ram PC bạn bao nhiêu MB vậy? Coi chừng máy bạn không đủ Ram đó, nên 512.

DEVIL_BESIDE_YOU

ac.........ra la thế .máy mình ram 256 hèn chi nó cũng bị vậy .........pc mình nó được đúng cái võ bề ngoài với bộ nhớ lớn chứ ram thì po tay

Anhtoitb

bạn ơi ! N90 có update firmware đc hok zậy bạn ??

Update firmware hiện nay chỉ áp dụng cho những máy: E50, E60, E61, E70, N70, N71, N72, N73, N80, N91, N92, N93, 770 Internet Tablet, 3250, 6131, 6630, 6680, 6681, 6682 .

N90 của bạn thì chưa thấy có! Đành phải đợi thui!

yeuemnhieu

N6600 chạy FW "bằng đồ nghề" mà bạn,làm sao có thể chạy update FW online được.

Em đang ở Điện Biên nên không có đồ nghề của máy này. Mod nào có thì post lên link Rapid hoặc Mega cho em xin cũng được. Em chỉ cần bản cũ thôi không cần UPDATE

Hungpdahl

Well-Known Member
N6600 nếu không có hộp box thì không chạy fw được đâu,muốn nâng cấp bạ mang qua cửa hàng họ chạy cho.

yeuemnhieu

N6600 nếu không có hộp box thì không chạy fw được đâu,muốn nâng cấp bạ mang qua cửa hàng họ chạy cho.
Em làm hộ khách 1 con 6600 thiếu thốn nên mới xin link của Bro! Nếu không được thì đành trả khách mang về xuôi vậy

Taki7610

Unlock_GSM
Em làm hộ khách 1 con 6600 thiếu thốn nên mới xin link của Bro! Nếu không được thì đành trả khách mang về xuôi vậy

Cái này không phải là có link mà chạy được mà phải hộp chuyên dụng cho NOKIA<H-Ware>mới chạy được bạn.

Napoleon

Hic,hehe,mày mò rùi cũng làm đc,cái updater này có hỗ trợ N95 rùi mà,chỉ cần gắn cáp kết nối PC,rùi chạy soft này,rất dễ , công nhận version n95 mới nhiều cái hay hơn .

hoatim

vậy anh biết cách nâng cấp firmware cho n95 ko ạ ?? chỉ dùm em , thank anh !!

Mình cũng mới làm xong (version 20.0.015;13/11/2007).
1. Lấy về và cài Nokia PC Sync bản mới nhất có thể, link này là tiếng anh v.6.85
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_rel_6_85_14_1_eng_web.exe
(cứ vô nokia.com rồi chọn khu vực mình ở ...).
2. Và tiếp tục tìm đến phần nokia software updater rồi chọn kiểu điện thoại của mình, rồi bấm next , next, next và download cái phần software update về, ở đây là bản tiếng anh nha bạn, còn tiếng khác thì bạn cứ theo trên mà tìm hén:
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_en.exe
3. Download xong thì cắm máy vô bắt đầu install thôi (có điều phải copy hết những gì mình lưu trong máy ra, bởi nó sẽ xóa hết và nên có Net đường truyền khá tí, tại mình thấy nó lại phải download tiếp file hơn 100Mb lận) . Trong lúc update máy sẽ tự động reboot và đến khi hoàn tất hầu như đều tự động cả.
Hi vọng là bạn hiểu được ý mình giải thích, tại mình cũng không rành hướng dẫn cho lắm, chỉ vọc rồi làm liều thôi, hihih

Anhtoitb

Hic,hehe,mày mò rùi cũng làm đc,cái updater này có hỗ trợ N95 rùi mà,chỉ cần gắn cáp kết nối PC,rùi chạy soft này,rất dễ , công nhận version n95 mới nhiều cái hay hơn .

Nâng cấp lên rùi trông có đẹp và chạy mượt lắm không? Có thể chia sẻ với anh em không ?