• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

HoaCK

Vậy là sau bao ngày chờ đợi thì Dev-Team đã cho ra phiên bản Ultrasn0w để unlock iPhone 3G Lock mọi phiên bản rồi. Các bạn làm như sau:

1. Cài iTunes 8.2, nâng cấp iPhone 3G Lock lên OS 3.0 và dùng RedSn0w 0.72 Jailbreak giống như bài hướng dẫn đối với 3G World trên diễn đàn http://pdaviet.net/showthread.php?t=59433

2. Vào Cydia hoặc Icy add source repo666.ultrasn0w.com sau đó tìm ultrasn0w cài vào như hình dưới

3. Khởi động lại iPhone và hưởng thành quả thôi.

Sau khi hưởng thành quả các bạn nhớ cảm ơn iPhone Dev-Team nhé=))

Update thêm file UltraSn0w.deb cho các bạn không có Wifi (ssh vào iPhone sau đó chép vào private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall sau đó khởi động lại iPhone là xong)

Chỉnh sửa cuối:

kotuankend

cho em hỏi 1 câu có vẻ dở hơi ! Làm cách nào để kiểm tra xem máy của mình là Iphone 3G Word hay 3G lock?
Và nếu iphone của em thật sự là 3g lock thì có chắc là unlock đc hay ko :( hay em ăn trái táo? (tại em thấy bên topic khác có gi rỏ ràng là : Phone 3G Lock không làm theo cách này nhé! .
và câu hỏi cuối cùng cho em xin nốt cái link down bản FW3 với

duymanh17

=D> hoan hô dev team))))))))))))))) đây là thứ mong đợi nhất hôm nayb-)

longgiang81

Super V.I.P
@ kotuankend : Đó là lúc trước, trước khi UltraSn0w đc tung ra bạn ạ, giờ thì 3G Lock có thể vô tư lên OS 3.0 cho bằng anh bằng em sau bấy lâu nín nhịn rồi :))

michaelphan

tuyệt vời Daso, em đợi hết 1 tháng cầm IpodTouch, bây giờ là lúc nó thành Iphone thực sự. Thanks to Dev team, ur da man.

kotuankend

@ kotuankend : Đó là lúc trước, trước khi UltraSn0w đc tung ra bạn ạ, giờ thì 3G Lock có thể vô tư lên OS 3.0 cho bằng anh bằng em sau bấy lâu nín nhịn rồi :))

vậy thì máy nào cũng làm đc hả pro, nếu vậy thì tại sao lại ko thx cho 1 phát để động viên nhĩ

HoaCK

vậy thì máy nào cũng làm đc hả pro, nếu vậy thì tại sao lại ko thx cho 1 phát để động viên nhĩ

Bây giờ thì máy nào cũng như máy nào rồi bạn ạ. Nhưng phiên bản sau 3.0 thì chưa chắc do Apple chắc chắn sẽ vá lỗi mà UltraSn0w hiện nay đang khai thác:))

kotuankend

Bây giờ thì máy nào cũng như máy nào rồi bạn ạ. Nhưng phiên bản sau 3.0 thì chưa chắc do Apple chắc chắn sẽ vá lỗi mà UltraSn0w hiện nay đang khai thác:))

cho mình hỏi thêm là con của mình có BL 6.04 làm vẫn đc hả bạn

HoaCK

cho mình hỏi thêm là con của mình có BL 6.04 làm vẫn đc hả bạn

Thoải mái luôn, UltraSn0w chỉ chạy với phiên bản FW và BL mới nhất của Apple bây h, điều này đồng nghĩa với việc bắt buộc Restore lên FW 3.0 cho tất cả các loại máy mới chạy được.

dothanhtrung

Đây có lẽ là bài viết được mong đợi nhất từ khi ra đời Fw 3.0OS. Cảm ơn HOACk hướng dẫn rất chi tiết.