• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

XuanTruong

Super V.I.P
tình hình là như thế này,em đã nâng cấp con ip 3g lock của em lên 3.0 đã làm theo hướng dẫn của anh Xuan Trường nhừng khi retore xong máy không tự ative vào itunes mà no báo như thế này
[/URL][/IMG] mong các anh giúp đỡ em

Mình làm gì có máy 3G Lock mà hướng dẫn cho Bạn???:O:O:O

tuanbreak

mình cũng ôm cai ipod 1 thắng rồi giờ mới có cơ hội để trở thành iphone, làm thì thành công rồi nhưng chỉ dùng được sim cua viettel thôi không biết vì sao:-/

HoaCK

tình hình là như thế này,em đã nâng cấp con ip 3g lock của em lên 3.0 đã làm theo hướng dẫn của anh Xuan Trường nhừng khi retore xong máy không tự ative vào itunes mà no báo như thế này

Bạn phải dùng Redsn0w để jailbreak sau đó cài UltraSn0w để unlock mới được.

mình cũng ôm cai ipod 1 thắng rồi giờ mới có cơ hội để trở thành iphone, làm thì thành công rồi nhưng chỉ dùng được sim cua viettel thôi không biết vì sao:-/

Bạn làm lại một lần nữa thử xem

longgiang81

Super V.I.P

Đã là 3G Lock thì sau khi Restore làm sao tự động Active đc, nếu ko dùng RedSn0w thì bạn phải là 3G World hoặc Restore bằng Firmware Custom:))

Còn thông báo như trong hình thì bạn đọc cho kĩ trước khi lên đây hỏi nhé, iTunes ko nhận ra đc bởi vì SIM của bạn đã cài đặt mật khẩu, cần phải gỡ bỏ mật khẩu trước khi đồng bộ với iTunes.

long201

Bác HoaCK ơi cho mình hỏi sao mình clock xong rồi lại xài Sim Super không được
Gắn Sim Super vào thì nó báo "No Service" không biết bác đã thử chưa?

HoaCK

Bác HoaCK ơi cho mình hỏi sao mình clock xong rồi lại xài Sim Super không được
Gắn Sim Super vào thì nó báo "No Service" không biết bác đã thử chưa?

Máy mình vẫn dùng super sim bình thường mà. Bạn khởi động lại iPhone xem sao.

hoanghiep339

Anh Hoack đẹp zai cho hỏi chút nghen:
Sau khi up len OS 3.0 thì con iphone 3g clock của mình chạy như 1 con rùa và khi vào cydia add source thì gặp lỗi lúc thì bị văn ra còn jo thì đứng ứng dung phai nhấn home trở về!!!
Bức xúc quá cứ chờ mãi OS 3.0 mà lên thấy thất vọng quá mong anh hoack giúp đỡ lấy lại tinh thầnn cho thằng em :D

Zenki

Super V.I.P
Anh Hoack đẹp zai cho hỏi chút nghen:
Sau khi up len OS 3.0 thì con iphone 3g clock của mình chạy như 1 con rùa và khi vào cydia add source thì gặp lỗi lúc thì bị văn ra còn jo thì đứng ứng dung phai nhấn home trở về!!!
Bức xúc quá cứ chờ mãi OS 3.0 mà lên thấy thất vọng quá mong anh hoack giúp đỡ lấy lại tinh thầnn cho thằng em :D
Cydia lâu lâu bị quá tải thì văng ra là đúng thôi :D Chẳng có gì lạ cả :D

hoanghiep339

Lâu lâu thì chả nói làm ji pro zenki ah!
Máy mình chỉ mới cài ultrasnow nhưng chạy như con rùa! vào cydia thì lúc đầu bị out liên tục (chứ không phải lâu lâu đâu nha pro zenki) và sau khi update thì giờ cứ vào cydia 1 lúc là đứng im lun phai nhấn home để thoát ra ngoài... Mong các bạn giúp mình tìm ra hướng giải quyết cho con iphone của mình và cũng là cho các bạn # có tình trạng giống như mình chứ đừng spam như pro zenki
thx! "sr pro zenki nếu nói hơi thái quá nhưng vì mình thấy bức xúc vì câu trả lời của pro quá"

Medkid

hình như bạn chưa gắn sim vào iphone, cứ gắn vào rồi iTunes sẽ thông báo Sim ko activate hay gì gì đó và iphone của bạn chỉ có slide emergency, tức là restore thành công :)
bước tiếp theo là Redsn0w. Rồi vào cydia tìm và tải ultrasn0w. That's it !

ngaiquytoc

Thành công mỹ mãn rồi , làm đúng các bước như bác HoaCK ,tuy bản 3.0 cũng có phát sinh 1 số lỗi nhưng dù sao cũng cảm ơn bác rất rất nhiều....

hoanghiep339

Đã giải quyết được vấn đề => đưa ra lời khuyên cho anh em khi up lên OS 3.0
1) kiểm tra phiên bản Itunes có phải 8.2 hay không (Help -> About Itunes) nếu không phải thì download: x64x86
2)dùng Redsn0w 0.7.2 chứ đừng dùng 0.7.1 (mình test trên 0.7.1 bị lỗi quá trời lun)
Chúc anh em thành công!!

Medkid

Đã giải quyết được vấn đề => đưa ra lời khuyên cho anh em khi up lên OS 3.0
1) kiểm tra phiên bản Itunes có phải 8.2 hay không (Help -> About Itunes) nếu không phải thì download: x64x86
2)dùng Redsn0w 0.7.2 chứ đừng dùng 0.7.1 (mình test trên 0.7.1 bị lỗi quá trời lun)
Chúc anh em thành công!!

0.7.1 hay 0.7.2 thì cũng như nhau cả thôi, có điều dùng 0.7.2 thì đừng cài icy

duymanh17

sao máy mình vẫn kô unlock đc:-? mình đã restore lại rồi cài ultrasnow ma vẫn kô đc
mà Cydia vối Icy lỗi tùm lum

quynhlam

Update thêm file UltraSn0w.deb cho các bạn không có Wifi (ssh vào iPhone sau đó chép vào private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall sau đó khởi động lại iPhone là xong)

Máy mình chỉ đến đây là hết đường dẫn:private/var/root/Media
Vậy phải chép vô đâu mấy bác?

Chỉnh sửa cuối:

duymanh17

vẫn kô unlock đc:-??
còn Cydia thì lien tục bị văng ra
Icy-kô bị văng ra nhưng lại bị đơ

Medkid

đã nói nhiều lần rồi, đừng cài Icy từ redsn0w 0.7.2, chỉ cài cydia thôi sẽ ko bị lỗi nữa, sau khi restore xong muốn cài icy thì vào cydia mà search.