• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

binkissy

cho minh hoi sao iphone cua minh lam xong thi ko co SONG (No Sẻcive) hoai vay
cuu minh voi !!!! :((
thanks
bạn đã cài ultrasn0w chưa, nếu chưa thì hẫy làm thủ công như chủ thớt đã hướng dẫn:
Update thêm file UltraSn0w.deb cho các bạn không có Wifi (ssh vào iPhone sau đó chép vào private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall sau đó khởi động lại iPhone là xong)

sanmony

NO SERVICE iPhone3G

Dear tất cả các bạn !

Dưới đầy mình sẽ kể cho bạn nghe một cầu chuyện con iPhone 3G của minh mà làm cho nó lúc nào cũng No Service

Trước mình đã xai iPhone 3G hơn 7 tháng với FW 2.1 Sim Free
Trong tuần này là tuần đau đầu của mình vì mình đã muốn và upgrade FW lên 3.0 , Sau khi đọc hướng dẫn JailBreak và Unlock FW 3.0 mình đã quyết định và up cái con iPhone 3G FW 2.1 lên 3.0 đến bây giờ là hơn 10 lần mà mình Restore (Update FW) lên 3.0 bằng nhiều cách gồm cả Redsn0w 0.7 cho đến 0.8, Sử dụng Windows XP-Windows 7,Sử dụng nhiều file .ipsw của Apple,Apple9,HHVN..., Unlock bằng Ultrasn0w từ Repo666...
nhưng tất cả hầu như không được gì !!!!!!!!!:( Kết quả cuối cùng của mình vẫn là No Service.

Bây giờ bác nào có thể bảo mình là sẽ phải làm sao để giải quyết vân đề nay !

dungeasy

Dear tất cả các bạn !

Dưới đầy mình sẽ kể cho bạn nghe một cầu chuyện con iPhone 3G của minh mà làm cho nó lúc nào cũng No Service

Trước mình đã xai iPhone 3G hơn 7 tháng với FW 2.1 Sim Free
Trong tuần này là tuần đau đầu của mình vì mình đã muốn và upgrade FW lên 3.0 , Sau khi đọc hướng dẫn JailBreak và Unlock FW 3.0 mình đã quyết định và up cái con iPhone 3G FW 2.1 lên 3.0 đến bây giờ là hơn 10 lần mà mình Restore (Update FW) lên 3.0 bằng nhiều cách gồm cả Redsn0w 0.7 cho đến 0.8, Sử dụng Windows XP-Windows 7,Sử dụng nhiều file .ipsw của Apple,Apple9,HHVN..., Unlock bằng Ultrasn0w từ Repo666...
nhưng tất cả hầu như không được gì !!!!!!!!!:( Kết quả cuối cùng của mình vẫn là No Service.

Bây giờ bác nào có thể bảo mình là sẽ phải làm sao để giải quyết vân đề nay !

bác add nick mình nha , mình chỉ cho Y! : Dungeasy , còn nếu ở sài gòn mang qua mình

lienthanhevn

mình có 2 con, 3G lock, lúc đầu đều là 2.2 ( không dùng x-sim) mình úp lên 3.0 thì:
up 1 con 8G sài 3 ngày thì bị no service mình mới úp bản 3g_lock của apple9 sau đó cài Ultrasn0w 0.8 thì nó ok, sài tới giờ bình thường
up 1 con 16G bị no service mình úp bản 3g_lock của apple9 sau đó cài Ultrasn0w 0.8 thì nó củng no service, mình củng làm đủ kiểu FW gốc, custom của ( diendanapple, apple9, ) và bi giờ là: no service.
anh em có cách khắc phục tình trạng này xin giúp đở.

Orbit

Em có con 3G lock, FW gốc là 2.2.1, em up lên 3.0, cài ultrasnow... sóng gó wifi blute ngon lành...
Duy nhất chỉ có cái camera là vào được chụp được, nhưng khi tap vào icon để xem lại hình thì nó báo "no picture" em đã vào lại photo để xem hình thì cũng "No picture" các bác giúp cái với....
Thanks all

binkissy

ĐÃ có ultraSn0w 0.9, upgrade đi anh em
ultrasn0w version 0.9 is out! We believe it solves pretty much all of the various random issues that have been reported. Its features include:

* Works on both 3G and 3GS
* Works on hacktivated devices
* Works regardless of how you jailbroke your device
* Doesn’t patch any mach-o binary whatsoever. (Doesn’t require a separate patch as each new firmware comes out).
* Doesn’t install any additional daemon
* Has no race conditions, no popups about “Missing SIM”, no network issues
* Is almost 7000 times smaller than its nearest competition :)
* Is available now via Cydia. Source repo is http://repo666.ultrasn0w.com (that last “0” in ultrasn0w is a zero!)

janny_ran

Hic, chẳng qua là hồi đó con Iphone ( IP )3G của mình đem di ghép SIM. Mình dùng thấy sóng yếu quá nên up firmware IP lên 3.0 rùi unlock theo cách của chủ topic. Nhưng ko hiểu sao sau khi unlock xong thì IP cứ báo là NO SERVICE hoặc là SEARCHING... hoài, mình chắc chắn đã làm đúng từ A --> Z của chủ topic. Hic, bây giờ mình phải làm sao đây các bạn. Ai biết chỉ mình với >?<. Thanks trước

Zenki

Super V.I.P
Hic, chẳng qua là hồi đó con Iphone ( IP )3G của mình đem di ghép SIM. Mình dùng thấy sóng yếu quá nên up firmware IP lên 3.0 rùi unlock theo cách của chủ topic. Nhưng ko hiểu sao sau khi unlock xong thì IP cứ báo là NO SERVICE hoặc là SEARCHING... hoài, mình chắc chắn đã làm đúng từ A --> Z của chủ topic. Hic, bây giờ mình phải làm sao đây các bạn. Ai biết chỉ mình với >?<. Thanks trước
Bạn đã thử với Ultrasnow 0.9 chưa ???

janny_ran

Bạn đã thử với Ultrasnow 0.9 chưa ???
Rùi bạn àh, mình cũng mới bữa nay unlock IP thui mà nên vì thế mà cài ultrasn0w 0.9-3 bản mới nhất trực tiếp trên Cydia luôn đó. Mình đã reboot 2 3 lần rùi mà tình trạng vẫn y như cũ, hic chán ghê. Biết thế hồi đó ko ghép SIM cho rùi...

lienthanhevn

chắc có lẽ máy của mình cũng ghép sim rồi, nhưng sao hôm đó mình up lên 3.0 và cài ultrasn0w thì nó có sóng, nhưng dùng được vài bửa thì no service, các pác giúp với.

hongdat1106

chắc có lẽ máy của mình cũng ghép sim rồi, nhưng sao hôm đó mình up lên 3.0 và cài ultrasn0w thì nó có sóng, nhưng dùng được vài bửa thì no service, các pác giúp với.

Bạn có cài Keyboard Tiếng Việt của iphone9 ko?nếu có thì remove đi, keyboard tiếng việt làm mất sóng đấy.

hachithanh091

Mình cũng gặp trường hợp như bạn nhưng mình vừa up xong có sóng rồi sau đó no service luôn, gỡ sim ghép ra là có sóng ngay, bạn thử kiểm tra coi có phải sim ghép không nha

janny_ran

Mình cũng gặp trường hợp như bạn nhưng mình vừa up xong có sóng rồi sau đó no service luôn, gỡ sim ghép ra là có sóng ngay, bạn thử kiểm tra coi có phải sim ghép không nha
Cho mình hỏi làm sao để gỡ SIM ghép ra vậy ><

duylong78

bác add nick mình nha , mình chỉ cho Y! : Dungeasy , còn nếu ở sài gòn mang qua mình

Mình đang ở Quận 3 TP.HCM,nhà bạn ở đâu vậy và số đt của bạn là số mấy!!mình đang dùng iphone 3G LOCK FW 2.2 bây giờ muốn lên FW 3.0,bạn làm cho mình với!! Cám ơn bạn rất nhiều

tinh_la_gi

Administrator
Đoc pm của mình nhé .. có dịp hướng dẩn cơ bản rùi sau này tự "mò" sẽ thấy "thế giờ mobile" thật "sướng" :)

vuive79

Các bác cho mình hỏi cái nha, mình mới sử dụng IP 3G lock Modem firmware là 02.30.03, version 2.2.1. Mình có thể theo hướng dẩn trên để nâng cấp IP của mình lên version 3.0 và unlock không phải dùng XSim được không các bác?
Cám ơn các bác nhiều nha.:-??

HoaCK

Các bác cho mình hỏi cái nha, mình mới sử dụng IP 3G lock Modem firmware là 02.30.03, version 2.2.1. Mình có thể theo hướng dẩn trên để nâng cấp IP của mình lên version 3.0 và unlock không phải dùng XSim được không các bác?
Cám ơn các bác nhiều nha.:-??

Làm được quá đi chứ bạn.

nhocsiuway007

Cho em hỏi 1 câu7 dở hơi ngu đần. ssh là j` dzậy mấy bác. làm seo để cài cái ultrasn0w.deb vào iP h.