• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

ducmalai88

ngắn gọn , súc tích , đầy đủ , dễ hiểu ===> thứ mà newbie như mình đang tìm . Cám ơn bác :D

tumap

Các bác muốn cài thêm phần mềm gì khác ngoài các ứng dụng của bác Quang thì mở file nén ra -> sau đó copy file *.apk vào thư mục này: HD2_DHD_SENSE_NAND_V01\system\app, nó sẽ tự cài khi uprom.

thanhviethoa

Chào các Bác
Các Bác cho Em hỏi:Chỉ cần chép file *.zip vào thư mục gốc của thẻ là được,thẻ không cần chia partion trước được không ạ.
Cám ơn các Bác.

Chào các Bác
Các Bác cho Em hỏi:Chỉ cần chép file *.zip vào thư mục gốc của thẻ là được,thẻ không cần chia partion trước được không ạ.
Cám ơn các Bác.
Với HD2 TMOUS thì không cần chia Patition thẻ nhớ còn với HD2 thường thì cần bạn ạ...

leviethung2612

Các bác cho em hỏi nếu mấy câu này nhé:
1. Task29 xong (dùng bản mới ko kèm radio ấy ạ) thì em có cần phải up radio trước khi cài MADLGR rồi up Rom ko ạ?
2. Nếu đã cài Android on Nand rồi mà thay đổi cái Radio thì có cần phải cài Rom lại ko ạ, em đọc bên mục WM thì thấy ko sao còn Android thì em kiếm mãi ko thấy.
3. Giả sử đang xài Radio 2.08 rồi up lên Radio 2.14 mà thấy ko thích rồi muốn thử 2.10 thì quá trình này có phát sinh rác rưởi gì ko ạ? =))

DucLong

Super V.I.P
1/ Nên up radio trước.
2/ Sau khi up Android nếu muốn thay radio chỉ việc cho máy về bootloader rồi up. Việc này không gây ra rác rưởi gì cả.=))

khoanguyen2512

mình có kái này còn chưa hiểu. Khi mình up rom dùng CWM recovery. Mình để ý thấy kèm theo các bản rom là yêu cầu của tác giả dùng CWM 150mb hay 250mb, 400mb.. Mình muốn hỏi là dung lượng khác nhau của các bản recovery đó có nghĩa gì ? Có phải dung lượng rom càng lớn thì dùng recovery càng lớn ko a? Mình dùng Tmous,cài bản CWM của bác Quang kèm theo bản rom DHD2HD2 của bác, ko bít là recovery bản bao nhiu mb mà mình cài từ MIUI đến full Desire HD vẫn ok

leviethung2612

các bác cho em hỏi thêm là nếu máy đang xài android có cách nào biết được bản radio trong máy là version nào không ạ?

khoanguyen2512

các bác cho em hỏi thêm là nếu máy đang xài android có cách nào biết được bản radio trong máy là version nào không ạ?
Bạn vào Setting - About phone - Software information - Baseband version (kái này chính là radio của bạn đó)

nongdanb

Chia partion ko can o dia cd co.dc ko vi nha ko co pc ,cai nay doc mai ko hieu xin giup do dang dung hd2 thuong. Sory online mobile

THUANPHAT173

Quá trình sẽ tiến hành và sau khi xong, máy sẽ tự khởi động lại và vào Phone.
Mình cũng làm được tới đây, nhưng máy không khởi động lại mà cứ ở màn hình MENU MAGLDR V1.13 hoài.
ace cứu mình với.

minhlc1958

Active Member
Mình cũng làm được tới đây, nhưng máy không khởi động lại mà cứ ở màn hình MENU MAGLDR V1.13 hoài.
ace cứu mình với.

Bạn format bằng task29 xong làm lại từng bước xem thế nào mình chưa gặp trường hợp này

PhamQuang

Manager

Vào Settings >>> About Phone >>> Software information >>> Baseband version: bạn sẽ thấy các số sau cùng chính là phiên bản Radio đó.

leviethung2612

ace cứu mình với.

Chắc Rom bị lỗi hay j đó, bạn up rom trục tiếp trên PC với Rom DAF hay là rom zip. Trước giờ thấy toàn up rom = file zip ở chế độ CWM nên chưa bị tình trạng này.

leviethung2612

cái này dùng cho tất cả các laọi HD2 hả bác. Máy em là Tmobile, so làm cục chặn giấy

Máy nào cũng có khả năng thành cục chặn giấy nếu bạn đọc không kỹ và làm không đúng trình tự.
Đọc kỹ và làm từng bước 1, có gì không hiểu thì đi tìm hiểu thêm trước khi thực hiện thì up vài lần là quen tay thôi. Lúc ấy thì rom nào cũng chơi đc tuốt. \-/

realmadrid_cf

bro nào có Clockworkmod recovery V1.3 400MB share em links mediafire với, mấy nay động đất ở Nhật, đứt cable download đến là khổ cứ 700bytes/sec :((
Thanks các bro

langthang262

bro nào có Clockworkmod recovery V1.3 400MB share em links mediafire với, mấy nay động đất ở Nhật, đứt cable download đến là khổ cứ 700bytes/sec :((
Thanks các bro

Bạn chỉ cần chỉnh sửa file flash.cfg trong bản Recovery cũ của bạn tham số "system ya" lên thành 400 là được mà.
Cần gì download bản mới đâu