• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

mình đang dung 2.2.1 của Rom Nand Gauner 1986. với tình trạng máy nhanh nóng. tiêu pin. và hay bị đơ. nếu tháo bỏ thẻ nhớ thì không thấy đơ nữa. do cài nhiều phần mềm rồi, nên tính chảy lại bản rom mới luôn. cái nào ổn đỉnh ai test rồi pm nhé.
Dùng mấy bản MIUI của langthang262 nhé bạn...

Active Sync 4.5 không tương thích với win 7 rồi. tim trên google ko đc. dùng cái nào để kết nối hd2 với pc. tải đươc cài này 91assistant_for_android mà toàn tiếng tàu. chắn chết.

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Active Sync 4.5 không tương thích với win 7 rồi. tim trên google ko đc. dùng cái nào để kết nối hd2 với pc.

Cũng là một câu hỏi nhưng câu hỏi không có chủ ngữ + Vị ngữ sẽ rất ít ng trả lời cho bác ( Góp ý )
Win7 thi Bác lên mạng tìm cái Windows mobile device center về cài là được !

Active Sync 4.5 không tương thích với win 7 rồi. tim trên google ko đc. dùng cái nào để kết nối hd2 với pc. tải đươc cài này 91assistant_for_android mà toàn tiếng tàu. chắn chết.
Windows 7 thì bạn dùng Mobile Device Center nhé...;;)

Cũng là một câu hỏi nhưng câu hỏi không có chủ ngữ + Vị ngữ sẽ rất ít ng trả lời cho bác ( Góp ý )
Đó là cách lịch sự tối thiểu khi đặt câu hỏi đó bạn nhưng nhiều thành viên hình như quên mất điều này thì phải...:(

thank bác. lâu không nghịch tìm mãi mà không được . không để ý nữa. sorry cả nhà.
Windows 7 thì bạn dùng Mobile Device Center nhé...;;)

Đó là cách lịch sự tối thiểu khi đặt câu hỏi đó bạn nhưng nhiều thành viên hình như quên mất điều này thì phải...:(

cài bước 3 thì báo lỗi : (Recovery 3.0.2.5)
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (800)

hình như là bản Recovery 3.0.2.5 có lỗi
ok tải cái này cài chuẩn nè : Recovery_400M.

Chỉnh sửa cuối:

gamo2003

Bác quang ơi tại sao em không down đc link vậy??
Với lại bác cho em hỏi con của em là htc -t-mobile boot 2.08 rồi có phải làm thêm j nữa không ạ
Cảm ơn bác

Last edited by a moderator:
Bác quang ơi tại sao em không down đc link vậy??
Với lại bác cho em hỏi con của em là htc -t-mobile boot 2.08 rồi có phải làm thêm j nữa không ạ
Cảm ơn bác
Nếu SPL là 2.08.0000 thì bạn phải HSPL cho nó trước rồi mới làm gì thì làm nhé...

zrv

HI CÁC BẠN !!! VÌ KHÔNG BIẾT HỎI CHỖ NÀO NÊN HỎI TẠM Ở ĐÂY - MÌNH MỚI ĐC CHO 1 CON HD 2 T-MOBILE NHƯNG CHƯA UNLOCK SIM ,MÌNH CÓ HỎI VÀI NƠI THÌ ĐC BIẾT CÓ 2 LOẠI UNLOCK : BẰNG CODE VÀ BĂNG PHẦN MỀM !!! CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI UNLOCK BẰNG PHẦN MỀM CÓ ỔN ĐỊNH KHÔNG ? UP ROM HAY RESET MÁY VỀ GỐC CÓ PHẢI UNLOCK LẠI KHÔNG ? TKS ALL !!!

Bạn chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
HI CÁC BẠN !!! VÌ KHÔNG BIẾT HỎI CHỖ NÀO NÊN HỎI TẠM Ở ĐÂY - MÌNH MỚI ĐC CHO 1 CON HD 2 T-MOBILE NHƯNG CHƯA UNLOCK SIM ,MÌNH CÓ HỎI VÀI NƠI THÌ ĐC BIẾT CÓ 2 LOẠI UNLOCK : BẰNG CODE VÀ BĂNG PHẦN MỀM !!! CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI UNLOCK BẰNG PHẦN MỀM CÓ ỔN ĐỊNH KHÔNG ? UP ROM HAY RESET MÁY VỀ GỐC CÓ PHẢI UNLOCK LẠI KHÔNG ? TKS ALL !!!
Bạn mang ra cửa hàng nào uy tín để mua code unlock nhé... Khi unlock bằng code thì không phải unlock lại cho dù có úp rom thỏa mái...

zrv

Bạn mang ra cửa hàng nào uy tín để mua code unlock nhé... Khi unlock bằng code thì không phải unlock lại cho dù có úp rom thỏa mái...

tks bạn nhiều !!! tuy nhiên mình ở Nha Trang, hiếm có cửa hàng nào chuyên nghiệp, ngay cả mình hỏi giá unlock có chổ báo 400 , 300 và rẻ nhất là ... 100 !!! giá cả ko ổn định nên mình cũng hơi ớn ! mua code unlock thì tầm bao nhiêu tiền các bạn ? ở NT mình không có thì mua ở đâu đc ?

deadandgone

Anh Quang ơi link tải bộ Tool DFT_LEO_MAGLDR113_DAF và link down Recovery bị hư rồi!! Nó báo như thế này : This file is either removed due to copyright claim or is deleted by the uploader.

tuaneti

Anh Quang ơi link tải bộ Tool DFT_LEO_MAGLDR113_DAF và link down Recovery bị hư rồi!! Nó báo như thế này : This file is either removed due to copyright claim or is deleted by the uploader.

Làm bằng cái " Tất cả Trong Một " Này cho dễ . Cần mục nào thì làm nguyên mục đấy nhé, Không phải làm hết từ A-Z đâu !

whitehell

Help me!!! Em làm đúng như hướng dẫn, đã HSPL xong, bootloader đã báo 2.08. Sau đó em flash magldr như hướng dẫn và đã finish, nhưng điện thoại bị treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không vào được menu Magldr, em tháo pin ra khởi động lại thì vẫn treo, máy vẫn vào được bootloader. Các pro giúp e xem nó lỗi gì và làm nào để fix ạ? DT của em là HD thường ạ.

langthang262

Help me!!! Em làm đúng như hướng dẫn, đã HSPL xong, bootloader đã báo 2.08. Sau đó em flash magldr như hướng dẫn và đã finish, nhưng điện thoại bị treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không vào được menu Magldr, em tháo pin ra khởi động lại thì vẫn treo, máy vẫn vào được bootloader. Các pro giúp e xem nó lỗi gì và làm nào để fix ạ? DT của em là HD thường ạ.
Bạn cài lại từ đầu bằng cái này xem nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011

whitehell

Thanks pro, mình đã thực hiện như hướng dẫn bên kia nhưng cũng không được. Tình trạng y hệt như flash magldr, sau khi wipe, mình cài clk, sau khi finish máy lại treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Bây giờ phải làm sao ạ???

tuaneti

Thanks pro, mình đã thực hiện như hướng dẫn bên kia nhưng cũng không được. Tình trạng y hệt như flash magldr, sau khi wipe, mình cài clk, sau khi finish máy lại treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Bây giờ phải làm sao ạ???

Bác dùng WinXP phải không? Cài ADB Driver đi nhé, Cái này là thiếu Driver Tải TẠI ĐÂY, Giải nén và click chuột phải vào My Computer vào Manager Device rồi tiến hành Update driver và trỏ đến thư mục vừa giải nén trên là được. sau khi xong dòng trên sẽ hiện ra

nhan_bksg

cho em hỏi 1 vấn đề này nữa!!!mỗi lần chơi game nặng mà quit thì,click vào menu kéo xuống bị giật ghê lắm,và lâu lâu mỗi lần nhận cuộc gọi thì máy bị đơ luôn(tỷ lệ xuất hiện khoảng 2%) đang chạy go dialer ex ,e dùng bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5), mong mọi ngưòi giúp đỡ,khắc phục lỗi đó nha