• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT CHO NEXUS ONE BẢN 2.3.6 BUILD NUMBER GRK39F

toangiaphat

Cuối cùng sau bao ngày mò mãi, giờ mình đã root thành công cục cưng Nexus One. Do mình ko biết cách post bài cùng file đính kèm nên không thể chỉ các bạn.
Bạn nào có nhu cầu root thì email cho mình. Hoặc chỉ mình cách post bài lên diễn đàn mình sẽ chỉ cho nhé.

Hihihi! Mừng quá đi!

MÌNH CHƯA ĐƯỢC THANKS CÁI NÀO NÊN HY VỌNG PHÁT HIỆN NÀY SẼ ĐƯỢC VÀI BẠN THANKS!

toangiaphat

HƯỚNG DẪN ROOT CHO NEXUS ONE BẢN 2.3.6

HƯỚNG DẪN ROOT CHO NEXUS ONE BẢN 2.3.6 BUILD NUMBER GRK39F

Hướng dẫn root:

Yêu cầu: Máy đang chạy ROM 2.3.6. (copy file su.zip vao SDcard)

ĐẦU TIÊN CÁC BẠN UNLOCKBOOTLOADER

1/ Tắt máy, vào chế độ fastboot (Trackball + Power), cắm đt vào PC mở file Flash-recovery-nexus-up chạy lại file unlock-bootloader.bat
Lưu ý: máy bạn phải nhận driver USB Nexus One nhé.
ROOT MÁY
2/ Máy sẽ khởi động lại
3/ Tắt máy, vào chế độ fastboot (Trackball + Power), cắm đt vào PC vào 1.0-GRI40-nexusone-superboot chạy lại file install-superboot-windows.bat
4/ Sau khi máy khởi động lại, vào market cài Rom Manager và flash ClockworkMod Recovery cho máy Nexus One.
5/ Vẫn ở Rom Manager chọn Reboot into Recovery.
6/ Trong chế độ Recovery chọn flash file su.zip
7/ Reboot lại máy và flash lại ClockWorkMod Recovery. Máy bạn đã được root với Gingerbread 2.3.6.

Chú ý: Do chưa có cách root hoàn chỉnh nên tạm thời dùng cách root này cho ai cần root máy. Mình nghĩ có những chổ sẽ bị trùng lấp các bước. nhưng chắc chắn thành công. Các bạn làm rồi hở trợ mình hoàn thành bài này nhé, cám ơn các bạn

=D>Mình hiến khi được thanks! Các bạn hãy thể hiện là người lịch thiệp nhé!=D>