• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: ROOT, S-OFF & RECOVERY cho HTC Inspire 4G

nghesitocxanh

em ko thể vào recovery

em dùng TOOL ROOT, S-OFF & RECOVERY
=== HTC Inspire 4G làm các bước ok nhưng khi vào lại boot loader thì không thể vào được recovery cứ vào recovery là hiện lên chữ htc rồi quay về màn hình boot như lúc đầu mong anh em giúp đỡ

tangquocduy

Ai có tools này xin post lại giúp tôi, link của bác PhamQuang die rồi! Đang cần rất gấp!!! Cảm ơn nhiều!
Thân

AquaSta

Moderator
Ai có tools này xin post lại giúp tôi, link của bác PhamQuang die rồi! Đang cần rất gấp!!! Cảm ơn nhiều!
Thân
Mình mới tìm được link cách đây tầm gần 1 tháng, nhưng giờ ko thấy đâu. Tool này khá nặng, dung lượng 539 MB nên mình ngại up quá, bạn ở gần Mỹ Đình qua mình copy cho vào usb. Hoặc bạn tìm tên của nó trên mạng là 3-21-11_RC2.exe có thể sẽ thấy

fop_1995

Máy em đang chạy 2.3.5, software ver 3.13.707.4...Em đã làm theo hướng dẫn trên XDA mấy lần rồi mà không thể nào Downgrade được. Đã làm hết các bước trong hướng dẫn, tới bước cuối Load image PD98IMG.zip...load xong rồi nó trở về bootloader...restart máy lại thì soft ver vẫn như cũ... Mong các anh giúp em ạ.
Link hướng dẫn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1424023

Taki7610

Unlock_GSM
@tranthanhsat : Có thể dùng unlockroot tool để root, còn không mở bootloader để nạp rom cook vì dòng này không còn được nâng cấp nữa.

tranthanhsat

em dùng unlock root thi ra dòng failed to get shell root . hix hix.

còn unlock boot loader thi không được . nạp cd c:\Adroid rồi fastboot oem get_identifier_token thỉ ra dòng error

dducthai

Em muốn nạp tiếng việt cho HTC inspire 4g, có phần mềm nào chuyển không anh!
Phần cứng của HTC A9192 không hộ trợ cho mạng 3G tại Việt Nam lên dùng 3G là không thể. Hiện nay bên XDA đã có ROM 4.2.2 mới nhất cho đến thời điểm hiện tại, nếu như máy của bạn đã S-OFF + Bootloader + CM...như trên rồi thì qua đó mà tải Rom mới nhất về mà Up thôi, dễ làm và cực kỳ nhẹ mượt. links đây cho bạn tham khảo:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=2377913 - Rom này đa ngôn ngữ cho lên Tiếng Việt là truyện nhỏ nhé.