• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: ROOT, S-OFF & RECOVERY cho HTC Inspire 4G

quangtung79

Thật hay không phải thử mới biết chứ.
Người đưa thông tin và đã có người làm đc khẳng định như vậy mà bạn còn thắc mắc sao?

Anh Quang có thể giúp em không? cái tool của anh em dơn về setup nó báo lỗi ko chạy dc

Bây giờ máy em phải quay về rom gốc rồi mới roo lại được hả anh? anh có thể add nick yahoo em là lqtung1979@yahoo.com.vn để giúp em được không cảm ơn anh nhiều

lostctrl

sao trang web để tạo goldcard bi giờ không thể vào được vây anh Quang,có trang nào khác thay thế kg

venusian

Moderator
sao trang web để tạo goldcard bi giờ không thể vào được vây anh Quang,có trang nào khác thay thế kg

Hình như có mỗi trang đấy tạo Goldcard free. theo Chú Quang thì chắc nó cũng nhanh sống lại thôi. Chờ đi bạn

quangtung79

Tiến hành làm theo hướng dẫn như trong bài đầu đó, máy của bạn sẽ có S-OFF, ROOT và Recovery luôn hoàn chỉnh.

Chào chú Quang khi nào chú rãnh thì onl yahoo chỉ giúp cháu root và cái recovery lại nhé , vì gia đình mua bán quán ăn ban đêm nên 10h cháu mới onl được , cảm ơn chú trước

phong070326

anh em cho hỏi là tool này xài ok trên mọi rom chứ : như 2.3 stock chẳng hạn, máy mình đang 2.2.1 build number:1.84.502.11 có xài được hok
thank anh em

PhamQuang

Manager
anh em cho hỏi là tool này xài ok trên mọi rom chứ : như 2.3 stock chẳng hạn, máy mình đang 2.2.1 build number:1.84.502.11 có xài được hok
thank anh em

Trong tool có bước hạ Rom bằng Goldcard cho nên có thể áp dụng với mọi Rom đấy bạn ạ.

blacksun2511

Hi các pác, em làm theo hướng dẫn của pác Quang nhưng bị báo lỗi ko tìm thấy file "PD98IMG.zip". Nhưng trong thẻ nhớ của em vẫn có mà, ko hiểu tại sao lại thiếu vậy ạh?
Bây giờ em muốn reset lại factory default thì phải làm thế nào ah? Và có bị mất code unlock mạng ko?
Thanks.

trucdemo

bác Quang cho cháu hỏi chút, hổm bữa làm theo từng bức của bác thì làm một lần là được ngay, khi xong 100% rồi thì tất cả đều ok hết chỉ có cái là vào recovery thì ko vào được. cháu mới dùng rom manage để up lại recovery, nhưng trên rom manager nó hiểu máy cháu là dhd nên cháu chọn up recovery của dhd luôn, bây giờ máy cháu vào được recovery và up được các bản rom khác nhau rồi, nói chung là máy ổn ko có vấn đề gì, nhưng cháu kt bộ nhớ máy sau khi up rom chỉ có 1g chứ ko phải là 2g mấy nữa, lỗi này có phải do cháu up recovery của hdh nên nó hiểu bộ nhơ 1,5g của dhd chứ ko phải 4g của inspire 4g ko bác (tại cháu thấy hd2 khi up recovery khác nhau thì bộ nhớ trong nó cũng khác nên mới nghĩ vậy) nếu đúng là như vậy thì bác hướng dẫn cháu cách chạy recovery cho inspire 4g cho đúng để nó hiểu đúng bộ nhớ vói nhé (cho cháu xin file download recovery luôn nghen), cảm ơn bác Quang trước!!!

PhamQuang

Manager
bác Quang cho cháu hỏi chút, hổm bữa làm theo từng bức của bác thì làm một lần là được ngay, khi xong 100% rồi thì tất cả đều ok hết chỉ có cái là vào recovery thì ko vào được. cháu mới dùng rom manage để up lại recovery, nhưng trên rom manager nó hiểu máy cháu là dhd nên cháu chọn up recovery của dhd luôn, bây giờ máy cháu vào được recovery và up được các bản rom khác nhau rồi, nói chung là máy ổn ko có vấn đề gì, nhưng cháu kt bộ nhớ máy sau khi up rom chỉ có 1g chứ ko phải là 2g mấy nữa, lỗi này có phải do cháu up recovery của hdh nên nó hiểu bộ nhơ 1,5g của dhd chứ ko phải 4g của inspire 4g ko bác (tại cháu thấy hd2 khi up recovery khác nhau thì bộ nhớ trong nó cũng khác nên mới nghĩ vậy) nếu đúng là như vậy thì bác hướng dẫn cháu cách chạy recovery cho inspire 4g cho đúng để nó hiểu đúng bộ nhớ vói nhé (cho cháu xin file download recovery luôn nghen), cảm ơn bác Quang trước!!!

Máy Inspire của bạn nếu đã chạy S-OFF thành công rồi và chạy bằng Tool mình giới thiệu trên tức là đã có SuperCID thì mọi chuyện khá đơn giản.
Bạn có thể đưa máy vào Fastboot rồi chạy cài Recovery thoải mái.

mrhahn

bác Quang cho em hỏi là khi mới đem máy về việc đầu tiên nên làm là S-OFF -> cài recovery -> rùi mới root phải ko bác ? thanks bác.

tettit

Member
chú quang đang sài đt gì nhỉ.Chắc có lun 1 bộ sưu tập super phone luôn quá^^

tommynguyen182

các bác cho em hỏi, em đang dùng HTC Inspire 4G tại usa, em muốn unlock máy nhưng không biết có ảnh hưởng gì đến nhà mạng hay không nữa, vì em đang dùng contract của AT&T, các bác cho em một ít ý kiến nhé

cunhung

sao e tao G C ko duoc cu bao loi cho lay code, chan qua a oi, may da format roi lam sao day

muacuoithu16

Cách root và S-OFF cho DesireHD đâu có gì khó khăn hơn đâu? Thậm chí đơn giản hơn nhiều.
Chú ơi, cho cháu hỏi chút về Amaze 4G nhé.
Bây giờ cháu muốn root thì phải làm sao??
Có giống với các loại 4G khác ko ạ?
Cháu muốn up rom khác thì kiếm ở đâu ạ??
Trước cháu dùng Desire, Incredible S, Evo 3D thì cứ lên topic thấy Chú và ae hướng dẫn thì làm theo nên cảm thấy dễ dàng, bây giờ cháu chuyển sang con này thì ko tìm đc ở đâu cả, mấy trang nước ngoài thì cháu bó tay luôn :D
Mong Chú giúp cháu với.
Xin lỗi Chú vì đã hỏi ở bài này!

xtafi2002

Mình đã Root rồi mà chưa unlock giờ mình unlock có đc ko? Máy đang có cho update lên version gì đó nếu mình update lên thì có Root và unlock đc nữa ko?(mình ko chắc là version nhưng mà thấy nó báo là update). Thanks

htqduy

Link tool die rồi, bác phamquang có rảnh úp lại giùm link khác, em cần gấp lắm