• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF, CÀI RECOVERY & ROOT CHO WILDFIRE CHẠY ANDROID 2.2.1

Status
Không mở trả lời sau này.

thuanngotau

Mình làm được rồi, đang dùng bản 2.3.4 7.1.0 của CyanogenMod. Cảm ơn bác chủ topic!

chuonchuon_kim

Vấn đề có thể do thiếu không có Android SKD đây mà. Bạn cài Android SKD, update Android Platform tool, sau đó copy folder Android Tool tải về vào folder platform-tool của android SKD thực hiện lệnh với file .img từ dấu nhắc lệnh tại folder này.
vấn đề các bạn đang nói là về cái gì vậy .nó có tác dụng gì vậy bạn. máy mình dùng win xp ko làm được, mình cài lại win 7 cho máy tính mà lại chưa có driver nen cũng bị trường hợp như bạn bachien .hix

ktsnvh

vấn đề các bạn đang nói là về cái gì vậy .nó có tác dụng gì vậy bạn. máy mình dùng win xp ko làm được, mình cài lại win 7 cho máy tính mà lại chưa có driver nen cũng bị trường hợp như bạn bachien .hix

Vấn đề nói tới là việc thực thi các lệnh để flash file .img vào boot rom. Quá trình này thực hiện thông qua dòng lệnh của linux. Chính vì thế cần thiết phải có android tool hoặc android SKD tool để bổ xung môi trường giả lập linux trên windows. Nếu bạn nào chạy linux thì không bao giờ gặp vấn đề này.

Thêm nữa trên linux có sẵn driver còn trên windows thì phải cài đúng driver thì lệnh mới có hiệu lực.

gameps3

sao mình làm đến đây Beta key accepted - thank you for participating! thì bị lỗi các bạn nhỉ, ai biết giúp mình với

ktsnvh

sao mình làm đến đây Beta key accepted - thank you for participating! thì bị lỗi các bạn nhỉ, ai biết giúp mình với

Bạn ơi lỗi kết nối rồi, không đúng driver . Cài lại đúng driver đi đã nhé, 100% thành công. Bước này cần driver My HTC có sẵn khi cài HTC Sync. Nhưng bước sau cần Driver USB Android Interface. Chú ý nhé!

kekedaine

bác chịu khó trả lời mình chút, tại mình mới mua lại con này đc mấy ngày.

hiện tại máy đang chạy androld 2.2.1
-mình không biết máy đã hack root làm gold card gì đó chưa chưa nữa.
- Nhưng giờ mình muốn up rom cho máy chạy nhanh hơn chút. tại xem video hơi giật.

vậy bác hướng dẫn cho mình từ đầu với, giờ mình phải làm từ đầu những gì, bác chỉ cần nói mình phải làm gì thôi còn chi tiết tự search trên google ạ.
tiện bác cho mình xin luôn bản rom chạy hiệu suất tốt tốt với. nên dùng bản room nào.
cảm ơn bác nhiều.

manhquanstar

bác chịu khó trả lời mình chút, tại mình mới mua lại con này đc mấy ngày.

hiện tại máy đang chạy androld 2.2.1
-mình không biết máy đã hack root làm gold card gì đó chưa chưa nữa.
- Nhưng giờ mình muốn up rom cho máy chạy nhanh hơn chút. tại xem video hơi giật.
Bạn làm như thế này nha:

vậy bác hướng dẫn cho mình từ đầu với, giờ mình phải làm từ đầu những gì, bác chỉ cần nói mình phải làm gì thôi còn chi tiết tự search trên google ạ.
tiện bác cho mình xin luôn bản rom chạy hiệu suất tốt tốt với. nên dùng bản room nào.
cảm ơn bác nhiều.

I. Tạo goldcard cho thẻ nhớ: Dùng cái này.
II. S-OFF con Wildfire(Làm theo hướng dẫn trong Topic)
III. Root con Wildfire: Như bước 3 trong Topic
IV. Flash ROM: Chọn các ROM mod cho HTC WILFIRE(buzz)
TB: Đã s-off và root thành công cả Hboot 1.01.0002.
Lưu ý: nên thực hiện trên Windows 7

Chỉnh sửa cuối:

manhquanstar

alpharev.nl/x/beta co moi HBOOT 1.01.0001 thoi ma`, lam` gi` co' 1.01.0002 dau a

Mình kiểm tra lại rồi, không có HBOOT 1.01.0002. Có lẽ vì lí do nào đó alpharev.nl/x/beta không hỗ trợ HBOOT 1.01.0002 nữa hoặc có chỉnh sửa gì đó. vậy là số bạn hơi bị đen, hôm mình làm nó đưa ra 2 lựa chọn HBOOT 1.01.0001 và HBOOT 1.01.0002. Vậy bạn lại phải chờ rồi.

ngoc_hung1006

Mình kiểm tra lại rồi, không có HBOOT 1.01.0002. Có lẽ vì lí do nào đó alpharev.nl/x/beta không hỗ trợ HBOOT 1.01.0002 nữa hoặc có chỉnh sửa gì đó. vậy là số bạn hơi bị đen, hôm mình làm nó đưa ra 2 lựa chọn HBOOT 1.01.0001 và HBOOT 1.01.0002. Vậy bạn lại phải chờ rồi.

oh :( , con` cach khac' ko ban.?

congnhon

Member
Hi
giup minh voi , minh da ha duoc tu HBOOT 1.01.0002 xuong 1.01.0001 , nhunh khi nhập key vừa có vào và enter van bao Invalid beta key ... mat du minh paste

chuonchuon_kim

có bạn nào biết cách để update hboot lên 1.01.001 ko,khi mình giữ nút power+ back thì trong hboot máy mình báo máy của mình hboot là 0.80.0002
Có bạn nào bít cách chỉ mình dùm với,tìm từ tối đến giờ ko ra.

congnhon

Member
Hi
minh rôt thanh cong theo huong dan nhunh khi up ban CM 7.1.0 RC ,khong chya duoc, chi hien len vong tron mau xnh . minh up lai ban khac van o duoc

manhquanstar

Hi
minh rôt thanh cong theo huong dan nhunh khi up ban CM 7.1.0 RC ,khong chya duoc, chi hien len vong tron mau xnh . minh up lai ban khac van o duoc

Trước khi up ROM bạn phải vào Wipe data, reset lại máy, reset cach... thì up ROM mới mới không bị lỗi. Bạn làm lại xem sao.

congnhon

Member
cam on nhieu nhe

minh up duoc room CM 7.1.0 RC nhunh khong nhap tai khoan Gmail duoc : bao loi sever khong nhan duoc

Status
Không mở trả lời sau này.