• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

0903159001

hic tình hình căng thẳng quá bác ơi vì rom + root+ recovery mất hết trơn rồi chỉ còn mỗi bootloader thôi.làm như cách của bác thì số cid là htc_044.mình search google thì ra dc ruu này ko biết có đúng ko nhờ mod kiểm tra giùm Runnymede_hTC_Asia_WWE_1.05.707.5_Radio_20.5101.30.0822
mình cũng bị như vậy giúp mình với

0903159001

Pass gì đâu bạn. Mình vừa tải 2 ban Ship mới nhất xong. Định mai up lên cho mọi người ma. Bạn x lại nhé.

bạn cho mình hỏi. mình ko tài nào recovery dc nó cứ báo Failed<romote: signature verify fail>. mặc dù mình đã xóa hết và down set up lai từ đầu

bạn cho mình hỏi. mình ko tài nào recovery dc nó cứ báo Failed<romote: signature verify fail>. mặc dù mình đã xóa hết và down set up lai từ đầu
Lỗ này có 2 khả năng: một là bạn cài Recovery không phải dành cho Sen XL, hai là bạn chưa bật chức năng USB Debugging trên điện thoại.

tettit

Member
bạn đã up dc rom chưa mà cài revocery rồi tình trạng của bạn cũng giống mình ak^^

tettit

Member
cảm ơn mod nhiều lắm nhờ bản RUU mod đưa mà máy em sống lại rồi.wifi cũng hoạt động tốt luôn mà sao dựa vào số cid mà biết dc nguồn gốc máy hay vậy mod tại em có search mà ko thấy chắc search ko tới nơi tới chốn ^^.ak mà sao máy em lên tất cả các bản ics là wifi báo error.hay là wifi lỗi ko phải do rom mà em để ý từ lúc flash file boot.img này của sonblack là wifi đã ko hoạt động ròi sỡ dĩ em nói như thế là do có tìm hiểu bên xda và tìm dc lỗi wifi từ file boot.img ko đảm bảo này xin phép trích bài của bác sơn
Flash thêm file boot.img (có xuất xứ từ bbs.anzhi.com) là có thể bắt đầu up được rồi.
Cách làm như sau:
- Tải công cụ flash và file boot.img có sẵn tại đây: Flash Boot Anzhi
- Giải nén file vừa tải về trên ra một thư mục bất kỳ.
- Đưa Sensation XL về BOOTLOADER (như đã hướng dẫn ở phần Flash Recovery).
- Kết nối Sensation XL với PC.
- Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat

venusian

Moderator
cảm ơn mod nhiều lắm nhờ bản RUU mod đưa mà máy em sống lại rồi.wifi cũng hoạt động tốt luôn mà sao dựa vào số cid mà biết dc nguồn gốc máy hay vậy mod tại em có search mà ko thấy chắc search ko tới nơi tới chốn ^^.ak mà sao máy em lên tất cả các bản ics là wifi báo error.hay là wifi lỗi ko phải do rom mà em để ý từ lúc flash file boot.img này của sonblack là wifi đã ko hoạt động ròi sỡ dĩ em nói như thế là do có tìm hiểu bên xda và tìm dc lỗi wifi từ file boot.img ko đảm bảo này xin phép trích bài của bác sơn
Flash thêm file boot.img (có xuất xứ từ bbs.anzhi.com) là có thể bắt đầu up được rồi.

Vấn đề này có thể hiểu như sau.
Máy của Bác Sơn làm Rom đã có S-OFF nên có thể up đc Kernel (boot.img) nên ko bị lỗi Wifi.
Máy các bạn chưa đc S-OFF nên ko up đc file boot.img khi up Rom nên bị lỗi Wifi.
Vấn đề cần phải Flash file boot.img đối với các máy S-ON khi up Rom Cook là tình hình chung bạn ạ.

0903159001

Máy của Bác Sơn làm Rom đã có S-OFF nên có thể up đc Kernel (boot.img) nên ko bị lỗi Wifi.
Máy các bạn chưa đc S-OFF nên ko up đc file boot.img khi up Rom nên bị lỗi Wifi.
Vấn đề cần phải Flash file boot.img đối với các máy S-ON khi up Rom Cook là tình hình chung bạn ạ.

bạn mình S-off xong có thể cài Ruu Châu Âu rồi up OTA lên thẳng ICS 4.0 luôn đúng ko

0903159001

bạn mình S-off xong có thể cài Ruu Châu Âu rồi up OTA lên thẳng ICS 4.0 luôn đúng ko

Bác chủ topic ơi cho em hỏi muốn kiểm tra xem máy của mình xem ở khu vực nào , thì làm thế nào . Em sensation XL của em vừa up lên 4.0 qua OTA thì có s off theo cách này được không bác , em cảm ơn nhiều .

cái bước 3 mình làm mãi vẫn không được là sao nhỉ

Last edited by a moderator:

kenkyoko

cái bước 3 mình làm mãi vẫn không được là sao nhỉ

Bản rom bạn đang xài là gì? máy đã Relock bootload hay cài rom ship chưa? Nếu ở bản rom 1.05.707 hoặc 2.33.707.1 thì giống mình vẫn không tài nào S-off bằng tool của Fardjard được. hiz. vẫn chưa tìm ra cách khắc phục?? Chắc có lẽ phải Unlock bootload rồi S-off lại xem có khả quan hơn không?
và nhớ vào booload kiểm tra Hboot là 1.25 hay 1.28.? Phải ở HBOOT 1.25 mới dùng tool này được. Còn ở 1.28 thì phải downgrade xuống? mình vẫn đang loay hoay tìm cách down từ Hboot 1.28 về lại 1.25 đây. mà chưa biết phải làm từ bước nào. haizz

Last edited by a moderator:

phanhungx

Bản rom bạn đang xài là gì? máy đã Relock bootload hay cài rom ship chưa? Nếu ở bản rom 1.05.707 hoặc 2.33.707.1 thì giống mình vẫn không tài nào S-off bằng tool của Fardjard được. hiz. vẫn chưa tìm ra cách khắc phục?? Chắc có lẽ phải Unlock bootload rồi S-off lại xem có khả quan hơn không?
và nhớ vào booload kiểm tra Hboot là 1.25 hay 1.28.? Phải ở HBOOT 1.25 mới dùng tool này được. Còn ở 1.28 thì phải downgrade xuống? mình vẫn đang loay hoay tìm cách down từ Hboot 1.28 về lại 1.25 đây. mà chưa biết phải làm từ bước nào. haizz
mình cũng bị y như bạn, đang ở hboot 1.28 ,unlock bootloader xong, flash rom cook, bị lỗi sdcard, vào recovery 5.8.3.1 phát hiện error mount sdcard, sau đó mình cài recovery khác, khoảng 3 cái khác nhau, rất tiếc là hư recovery hết, máy treo hoàn toàn ở bootloader, sau đó không còn cách nào khác đành relock bootloader, flash rom ship, lỗi luôn, kg up rom ship đc, đành đem ra tiệm mất 200k, cho tới nay vẫn kg thể nào up rom ship mà không bị lổi sd card, pác nào biết thì hướng dẫn e với, đau đầu kể từ khi up bánh kem qua OTA. không còn gì để vọc nữa.

khong_co_ai

Active Member
Bác chủ topic ơi cho em hỏi muốn kiểm tra xem máy của mình xem ở khu vực nào , thì làm thế nào . Em sensation XL của em vừa up lên 4.0 qua OTA thì có s off theo cách này được không bác , em cảm ơn nhiều .
Muốn kiểm tra máy ở khu vực nào bạn dùng tool Android Terminal Emulator (tìm trên google play) về cài vào máy và mở lên gõ getprop ro.cid bạn thấy mã hiện lên, tìm trên google mã đó sẽ biết khu vực máy của bạn.ví dụ nếu là HTC-622 --> Hongkong

SuperCID 11111111
Asia-HK-CHT HTC__622
ATT CWS__001
BM BM_001
Bouygues-Telecom BOUYG201
Brightstar-PTB BSTAR502
Brightstar-SPA BSTAR301
Chunghwa-Taiwan CHT__601
CT HTCCN702
CU HTCCN703
DCM DOCOM801
DOPOD DOPOD701
Era T-MOB009
Fastweb-IT FASTW401
GOOGLE GOOGL001
H3G-DAN H3G__F05
H3G-Italy H3G__402
H3G-ROI H3G__003
H3G-SWE H3G__G04
H3G-UK H3G__001
HTC-Asia-SEA HTC__037
HTC-Asia-SEA-WWE HTC__044
HTC-Australia HTC__023
HTC-BE HTC__E41
HTC-Czech HTC__C24
HTC-Denmark HTC__F08
HTC-Dutch HTC__E11
HTC-EastEurope HTC__032
HTC-ELL HTC__N34
HTC-FRA HTC__203
HTC-FRA-Bouygues HTC__247
HTC-GCC HTC__J15
HTC-GER HTC__102
HTC-India HTC__038
HTC-ITA HTC__405
HTC-Nor HTC__Y13
HTC-Norway HTC__H10
HTC-Poland HTC__B25
HTC-PTG HTC__506
HTC-Russia HTC__A07
HTC-SPA HTC__304
HTC-Sweden HTC__G09
HTC-Turkey HTC__M27
HTC-WWE HTC__001
Hutch-Australia HUTCH001
O2-DE O2___102
O2-UK O2___001
Open-Channel HTCCN701
Optus-Australia OPTUS001
ORANGE-AT ORANG113
ORANGE-BE ORANG012
ORANGE-CH-FRA ORANG203
ORANGE-CH-GER ORANG104
ORANGE-ES ORANG309
ORANGE-French ORANG202
ORANGE-PL ORANGB10
ORANGE-PO ORANG008
ORANGE-SK ORANG006
ORANGE-UK ORANG001
Rogers ROGER001
SMC-Voda-HK SMCVD001
TELEF-Spain TELEF301
Telstra TELST001
TELUS TELUS001
TIM-Italy TIM__401
TMA T-MOB102
TMCZ T-MOB004
TMD T-MOB101
TMH T-MOB007
TMHR T-MOB006
TMMK T-MOBL11
TMNL T-MOB003
TMSK T-MOB008
TMUK T-MOB005
TMUS T-MOB010
TWM-TW HTC__621
VIRGIN-UK VIRGI001
VODA-Africa-South HTC__016
VODA-Australia VODAP021
VODA-Germany VODAP102
VODA-Greece VODAP006
VODA-Ireland VODAP019
VODA-Italy VODAP405
VODA-Mobilkom VODAP120
VODA-Netherland VODAPE17
VODA-New-Zealand VODAP022
VODA-Portugal VODAPD18
VODA-Proximus VODAP024
VODA-SA VODAP026
VODA-SFR VODAP203
VODA-Spain VODAP304
VODA-Swisscom-DE VODAP110
VODA-Swisscom-FR VODAP212
VODA-Swisscom-IT VODAP416
VODA-Swisscom-WWE VODAP015
VODA-TR VODAPM27
VODA-UK VODAP001

kenkyoko

Lỗi Sd-card Khi nằm ở HBOOT 1.28 trên rom 4.0.3 như SB06 hoặc là rom ICS offical base trên 2.28.709 thì đơn giản thôi. Hướng dẫn bác 1 cách nhanh gọn và nhẹ nhàng đây:
- máy đã root. dùng Root explorer vào /system/etc/ tìm dòng Vold.Fstab vào Edit nó tìm dòng "
dev_mount sdcard /mnt/sdcard 33 /device...
>>thay thế số 33 thành số 34 rồi save lại. reboot máy. vào lại là nhận sd-card và system bình thường ngay.
Hoặc Trước khi flash rom thì bác giải nén file rom.zip ra rồi tìm đến đường dẫn như trên và edit như mình chỉ, rồi nén lại thành file zip xong thì cài đặt rom cook như bình thường thì rom sẽ không bị lỗi sd-card.

Để cài recovery cho Hboot 1.28 thì mình hiện tại đang dùng cái này : http://www.mediafire.com/?tne13tlt97ht4l8 - Recovery mount sdcard được ngon lành luôn.
Chúc bạn thành công. :))

Chỉnh sửa cuối:

dungnt46

***RELOCKED***
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.28.0006
RADIO-3831.16.00.16_M
eMMC-boot

Software number 2.31.401.2

Tình hính là em đã Unlock nhưng vẫ S-ON, em muốn root máy nhưng không tài nào root được như hướng dẫn. Có phải hướng dẫn chỉ áp dụng cho phiên bản Androi 2.3 không a. Giờ em muốn Root máy và S-OFF thì phải làm thế nào a.
Em tải bản Rom " RUU_Runnymede_HTC_Europe_1.05.401.4_R2_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M.exe" về up mà ko toàn báo lỗi a. Giờ em muốn hạ xuống phiên bản Android 2.3 thì up bản nào nhỉ.