• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

bác hd e chi tiết việc up room ship này nhé...dùng WPhone quen rồi, bjo qua android thấy khó quá
Hiện tại thì mình chưa tìm được Ship Rom gốc bạn ạ. Úp Ship Rom thì bạn úp thông qua fastboot (yêu cầu PC phải có HTC Driver nhé).

ducthanguct

Thử với ROM EU (x.xx.401) xem có được không.

Trang này hiện nay không truy cập được rồi.
hiện e đã quay về room gốc rồi, bản x.xx.401 đó. bjo e muốn hỏi bác 1 số câu, kính mong bác trả lời, dù kqua có thế nào.
1. e muốn up một bản MOD nào đó mà đang chạy room gốc thì có đc ko?
2. nếu câu 1 là ok thì e xin bác cái link có CRT Effect và slide2wake
câu này e đã hỏi nhưng bác Dũng ko tloi nên...mong mọi ng thông cảm

blackdoor

Manager
hiện e đã quay về room gốc rồi, bản x.xx.401 đó. bjo e muốn hỏi bác 1 số câu, kính mong bác trả lời, dù kqua có thế nào.
1. e muốn up một bản MOD nào đó mà đang chạy room gốc thì có đc ko?
2. nếu câu 1 là ok thì e xin bác cái link có CRT Effect và slide2wake
câu này e đã hỏi nhưng bác Dũng ko tloi nên...mong mọi ng thông cảm

Đang chạy ROM gốc thì phải tiến hành Recovery mới up ROM cook được.
Bạn cần xem các topic giới thiệu ROM, tải về up thử để tìm ra bản ưng ý nhất, tôi không dùng EVO 3D nên không giúp bạn được. Việc up và trải nghiệm các ROM khác nhau cũng khá thú vị đấy.

ducthanguct

Đang chạy ROM gốc thì phải tiến hành Recovery mới up ROM cook được.
Bạn cần xem các topic giới thiệu ROM, tải về up thử để tìm ra bản ưng ý nhất, tôi không dùng EVO 3D nên không giúp bạn được. Việc up và trải nghiệm các ROM khác nhau cũng khá thú vị đấy.
thank bác
nhưng vấn đề là máy e ko S=Off đc nên việc up 1 so bản room ko thành công

thank bác
nhưng vấn đề là máy e ko S=Off đc nên việc up 1 so bản room ko thành công
Máy bạn không S-OFF được thì bạn nên update lên bản Ship Rom gốc mới nhất để có FW mới nhất, lúc này úp các bản rom cook sẽ không còn là vấn đề nữa.

ducthanguct

Máy bạn không S-OFF được thì bạn nên update lên bản Ship Rom gốc mới nhất để có FW mới nhất, lúc này úp các bản rom cook sẽ không còn là vấn đề nữa.
e vừa check Software updates qua wifi nhưng ko có bản mới...S2 có bản cập nhật 4.1.2 mà Evo chưa có...huhu

toilaai80

mod cho hỏi máy mình đã soff hboot 1.53.007 cid htc 621 up rom cook bị lỗi khởi động lai liên tục là sao?

mrpham81

may evo 3d minh up qua ota co hb :1.53.0007 gio fai lam sao de co s_of,minh da unglock boatlaeder rui;mong cac bac chi giup than k

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

vuatrochoi8x

các bác ơi cho e xin link dow lại mấy phần mềm để unlock bootloader vs soff vơi a. link die hết rồi. thak các bác ạ :D

lehuyen

Bác Quang ơi cho em xin lai cái link down: EVO3D_RECOVERY.bat, các link kia đều không dùng được rồi ạ. Em đã unlock bootloader rồi mà không có file này