• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

ducthanguct

Các tool trên chạy trên Win7 tốt, mình cũng đang dùng Win7 đây. Lý do tool không chạy có lẽ do bạn chưa cài NETCF thích hợp mà thôi.
bác ơi...Hboot cua e là 1.53 thì xử lý thế nào ạ?
mà bjo e muốn up room ben XDA thì pai cần những gì ạ?

blackdoor

Manager
hboot là 1.53 thì ko S-OFF đc. nếu cứ để S_ON thì có bất tiện gì trong việc sử dụng như up room cook ko ạ?

Up ROM cook với S-ON thì phải thêm bước "chèn" boot.img vào, máy mới có thể boot được.

nó đấy nè bác nhưng link die rồi
mà e vào trang HTC DEv ko đc nhỉ? máy e đang Relock thì pải Unlock bootloadeer rồi mới cài đc Recovery nhỉ?
Trang http://www.htcdev.com/ vào bình thường mà bạn. Mà bạn bỏ chút thời gian tham khảo các topic hướng dẫn đi chứ, có gì khó hiểu thì hỏi chứ cứ hỏi thế này thì càng rối...

ducthanguct

sao e vào recovery, chon install zip from sd card thì ko ra cái j cả, những mục khác như apply zip...cung thế

Last edited by a moderator:

ducthanguct

sao máy em hboot 1.53.0007 làm như bài 2 và 3 đến đoạn: "Trong chế độ RECOVERY tìm đến chức năng "Install zip from SDCard" > "choose zip from sdcard": tìm đến file trên của chúng ta." thì khi chọn "Install zip from SDCard" bằng phím power thì không hiện ra "choose zip from sdcard" nhỉ?
mình cũng bị như bạn. bạn đã fix đc chưa?

ducthanguct

Up ROM cook với S-ON thì phải thêm bước "chèn" boot.img vào, máy mới có thể boot được.
bác ơi...bác ktra giúp e xem. sao e vao recovery chọn Install Zip from sd card thì ở màn hình tiếp theo ko co muc nao để chọn ạ

ducthanguct

bác cho e hỏi, bjo e muốn quay về room gốc cho Evo 3d gsm thì pải làm thế nào ạ?
máy e đã unlock, cài recovery, root và S-On

ducthanguct

room gốc

bác cho e hỏi, bjo e muốn quay về room gốc cho Evo 3d gsm thì pải làm thế nào ạ?
máy e đã unlock, cài recovery, root và S-On

ducthanguct

bjo e down room gốc ở đâu ạ? bác có link thì cho e xin ạ...mà e cũng biết qua là room ship có nhiều bản, làm thế nào để chọn bản phù hợp cho máy ạ
Hboot 1.53.007

bjo e down room gốc ở đâu ạ? bác có link thì cho e xin ạ...mà e cũng biết qua là room ship có nhiều bản, làm thế nào để chọn bản phù hợp cho máy ạ
Hboot 1.53.007
Bạn cho mình biết mã CID của máy. Cách check mã CID thì bạn vui lòng tham khảo tại topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid