• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC FLYER GINGER BREAKD 2.3

olympia_bk

Mình có 1 thắc mắc nhỏ mong các bro về HTC Flyer giúp đỡ. Cách đây mấy hôm mình có mua máy HTC Flyer 32Gb, wifi, 3G tại Czech republic. Mình xem thì máy có thông tin sau:
+ Serial number: HT196T401160
+ HBoot: 1.11.0011
+ Radio: 3822.10.08.07_M
Mình đã up lên Android 3.2.1 với software number: 3.55.405.1. Sau đó mình có vào trang HTC và đã S-off thành công theo như hướng dẫn trên web HTC. Thắc mắc của mình là mình S-off ko giống với cách mà mấy bro làm trên đây vậy khi mình Recovery và Root giống như cách các bro làm trong bài viết này thì có được không? Một vấn đề nhỏ nữa là khi mình bật wifi trên Flyer thì truy cập vào được các hotspot từ Access Point nhưng nếu nguồn wifi phát ra từ Laptop qua phần mềm Connectify thì Flyer ko nhìn thấy luôn (trong khi đó điện thoại vẫn bắt được và truy cập bình thường).Thanks các bro trước...............:-?

olympia_bk

Thật buồn là phiên bản revolutionary-0.4pre4 không hỗ trợ boot: 1.11.0011 vậy nên không thể Recovery và Root được rồi. Các bro có cách nào khác không? Thanks......

noiaybinhyen277

EXPRESS PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT -6.13.1002
MICROP 0656
RADIO-1.05.11.0531
eMMC-boot
JUN 10 2011

MÁY EM HIỆN NHƯ THẾ NÀY THÌ ĐÃ S OFF CHƯA A. DÙNG FILE PG41 CỦA BÁC QUANG KHÔNG UPDATE ĐƯỢC

Model ID incorect!
Update Fail

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
HBOOT -6.13.1002
MICROP 0656
RADIO-1.05.11.0531
eMMC-boot
JUN 10 2011

MÁY EM HIỆN NHƯ THẾ NÀY THÌ ĐÃ S OFF CHƯA A. DÙNG FILE PG41 CỦA BÁC QUANG KHÔNG UPDATE ĐƯỢC

Model ID incorect!
Update Fail[/QUOTE

S-OFF thì đã rồi. Nhưng với HBOOT như vậy thì bạn đang chạy HoneyComb đúng không?

noiaybinhyen277

HBOOT -6.13.1002
MICROP 0656
RADIO-1.05.11.0531
eMMC-boot
JUN 10 2011

Model ID incorect!
Update Fail[/QUOTE

S-OFF thì đã rồi. Nhưng với HBOOT như vậy thì bạn đang chạy HoneyComb đúng không?
Chào bác. Em đang chạy bản 2.3.4 thôi, chưa lên HC vì thấy nhiều người down về. em vào HBOOT thì máy báo như vậy. Giờ không biết làm thế nào để root nữa. Dùng file PG21, rồi thì su....3.0 gì đó như trên xda cũng ko được. Nó toàn báo lỗi sign thôi ạ
Android version 2.3.4
HTC sense version 2.1
Software number 1.22.651.2
Kernel version 2.6.35.10-g5b3e78b
Baseband version 1.05.11.0531
Build number 1.22.....
Browser version Webkit/533.1

à quên. máy em là bản HTC EVO View 4G Sprint

Chỉnh sửa cuối:

coixayvn

Chào bác ! máy cháu đang chạy HC có HDBoot 1.11.0011
bác có cách nào hạ xuống BG được ko ?

phuccnc9

Link download ngỏm hết rồi, mong Admin fix lại dùm em em đang cần nhưng ko down được. Trên diễn đàn trước nay thấy phần lớn up phần mềm lên megaupload nhưng hình như sẻver này ngủm rùi nên phần lớn ko down được, file PG41IMG.zip link mediafire cũng lỗi luồn rồi , rất mong manager giúp về vấn đề này

m_cruiser

HC 3.2 muốn quay lại GB để dùng phone, xin giúp đỡ !

Mới dùng Android, mua được 1 máy Flyer user chủ cũ đã úp lên 3.2.1, giờ E muốn quay lại rom gốc để add tính năng phone. E có đọc bài của bác Hải và bác Quang hướng dẫn mà thú thực không hiểu trình tự sẽ phải bắt đầu từ đâu và làm bước nào trước.

Hiện trạng máy của E như sau :
m-cruiser

m-cruiser

Xin chỉ giúp :

Với tình trạng máy của E thì phải làm trình tự các bước thế nào ? cần những công cụ gì ?

Cảm ơn các bác.

hdanhbka

cấp cứu! Flyer ko boot!

Trước máy mình chạy GB, Hboot 6.10.1005, đã S-off sau đó mình up 1 file HC của HTC Asia tw nhưng bị treo ở màn hình HTC trắng. Sau đó mình đã down hboot xuống 1.11.0003 và s-on lại, nhưng sau đó ko up lại đc bản rom GB Ship trước đây.

Mình nhận đc thông báo Error 140: Booloader version error.
Bây giờ máy mình cứ ở Bootloader như sau:

Relocked
Flyer PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.11.0003
MICROP-0950
RaDIO-3809.07.04.06_M
eMMC-boot
Jun 18 2011, 15:23:21

Mình chịu chết ko làm đc gì nữa cả!
Mong các bạn giúp mình!
Trân trọng!

>> Đã khắc phục ok nhờ tạo Goldcard bằng MMC1 qua 1 cái thẻ 2GB (thẻ 1G ko làm được).
Giờ đã lên thành công ROM của Taiwan cho Flyer HK: RUU_Flyer_HC_S_hTC_Asia_TW_3.60.709.4_Radio_20.4801.30.0822U_3822.10.08.07_M_release_236665_signed.
Cảm ơn bài viết rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

langthang217

e ko hiểu đoạn này :
"- Tách ROM thành zip để cài đặt từ thẻ từ ROM: 2.00.405.3 tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.ph...LYER-★

Hoặc tải trực tiếp PG41IMG.zip từ link sau:"
tách rom thành zip là sao? và file PG41IMG.zip thì link đã die....các bác giúp e vs hboot của e đa là 1.11.000011

e ko hiểu đoạn này :
"- Tách ROM thành zip để cài đặt từ thẻ từ ROM: 2.00.405.3 tại đây:

tách rom thành zip là sao? và file PG41IMG.zip thì link đã die....các bác giúp e vs hboot của e đa là 1.11.000011
Bạn thực hiện như hướng dẫn bên dưới nhé.

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Khi nó hiện lên cửa sổ đầu tiên thì dừng ở đó (Để nguyên không được đóng cửa sổ)b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip

Đổi tên File rom.zip >>> PG41IMG.zip

sliver2990

máy cùa mình là
***RELOCK***
FLYER PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-1.11.0011
MUCROP-0950
RADIOM-3822.10.08.07_M
eMMC-boot

chưa cài recovery

vậy làm sao cài recovery và root máy đc

littleones

Kính chào bác Phạm Quang, máy em hiên tai HBoot dang là 1.11.0011 , android 3.2.1, khi em chạy file revolutionảy thì báo là không support, vậy có cách nào khác để root máy không bác? em cám ơn bác trước

phamthaitl

Kính chào bác Phạm Quang, máy em hiên tai HBoot dang là 1.11.0011 , android 3.2.1, khi em chạy file revolutionảy thì báo là không support, vậy có cách nào khác để root máy không bác? em cám ơn bác trước

nếu bạn chỉ muốn root máy thì vào trang này đăng kí một tài khoản rồi unlock.sau đó cài recovery và root.
http://www.htcdev.com/bootloader/unlock-instructions/page-3
còn nếu muốn trở về GB để gọi điện thì làm theo bài này.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?236547-cach-tro-lai-gb-tu-hc-update-ota-cho-flyer

littleones

Chân thành cám ơn anh phamthaitl, thật ra em muốn mở chức năng phone cho máy, em đã vào HTCdev và unlock được máy, bước tiếp theo em không biết phải làm gì. anh cho em hỏi nếu mình chỉ root máy và dùng root explorer sữa lại theo hướng dẫn mở chức năng thoại của bác Phạm Quang thì nó có work không a? chân thành cám ơn anh.

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

Chân thành cám ơn anh phamthaitl, thật ra em muốn mở chức năng phone cho máy, em đã vào HTCdev và unlock được máy, bước tiếp theo em không biết phải làm gì. anh cho em hỏi nếu mình chỉ root máy và dùng root explorer sữa lại theo hướng dẫn mở chức năng thoại của bác Phạm Quang thì nó có work không a? chân thành cám ơn anh.

máy đã có root thì có thể làm như vậy đc rồi.sau khi reset thì đã có phone.nhưng phone mặc định của máy thì không có phím gọi.bạn lên chợ tải cái này về.exDialer.apk thay thế phone mặc định.

Chỉnh sửa cuối:

TanoSkywalker

help me

Hiện nay đã có bản Beta hỗ trợ set S-OFF, cài đặt Recovery và Root cho HTC Flyer.
Có thể tải Tool tại Link sau:

http://revolutionary.io/

Tuy nhiên hiện tại Tool chỉ hỗ trợ các HTC Flyer có HBOOT 1.10.0000 mà thôi, quá trình Set S-OFF khá nhanh và đơn giản.
Những máy có HBOOT thấp hơn như 1.07 không phải vậy mà phiền lòng, có thể sử dụng GoldCard để nâng cấp HBOOT để có 1.10 rồi sau đó sẽ Set S-OFF.
Trong chủ đề này tôi sẽ viết cụ thể các bước để các bạn có thể tự làm.

Hiện nay phần lớn các máy HTC Flyer đều đã có Update OTA lên các bản Rom mới hơn 2.3.4. Sau khi Update Hboot sẽ bị đẩy lên 1.11.0003 và trên Fastboot sẽ hiện dòng chữ "Locked" - Để chuẩn bị cho dòng Flyer có thể được mở Bootloader một cách chính thức qua trang HtcDev.com

Tuy nhiên Tool Revolutionary đã Update lên phiên bản revolutionary-0.4pre4 và đã hỗ trợ Hboot 1.11.0003. Chỉ cần tuân thủ các bước tiến hành là thành công.

Special Thanks to AlphaRev, unrEVOked Team... !!!

bác quang ơi,máy em xt hàn quốc,em đã soff rồi nhưng cài xong recovery để khởi động vào thì nó cứ treo ở logo htc ấy ạ,em đã thử các cách trong đây mà ko đc