• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hướng dẫn) S-On máy đã S-Off, Update OTA HC, Cài rom cook HC và trở lại GB

hoatienii

Lên thì phải lên cho biết thôi bác à. Tôi đã lên từ lâu rồi, xong lại xuống, giờ thấy có bản chính thức thì lại lên xem các lỗi đã được khắc phục chưa? Mặc dù đã có cải thiện nhưng HC trên Flyer tôi thấy điểm kém nhiều hơn điểm cộng

Vài điểm kém nhất như sau
. Lướt web lag kinh khủng, việc dàn trang kém, trang dantri không room được
. Do bỏ phím cứng dùng phím mềm nên khi xem phim không đầy màn hình (do đã co bên dưới để có phím mềm nên phim tự co hai cạnh để đảm bảo tỉ lệ ...)

Hai điểm trên là không chấp nhận được. Ngoài ra còn

. Không thể nghe gọi được
. Home screen không xoay tròn được

Các bạn cũng nên thử cho biết, xong lại xuống

Lên HC đúng chán, nhiều phần mềm không chạy được. Xuống lại GB thôi.

phamthaitl

lên HC chỉ bị lỗi nghe gọi và BT ko kết nối với tai nghe .đc.còn phần mềm đa phần chạy tốt.có một số không thích hợp với flyer thui.không phải GB hay HC.

luxury235

Thực sự e làm k nổi, e tóm tắt lại cái tình trạng của e nhé!

E mua 1 máy HTC Flyer phiên bản Hàn Quốc xách tay về, máy đang chạy 2.3.1 theo máy, mọi chức năng bình thường, 3G chạy ổn định. Mở máy lên e check update thì nhận được thông báo là có update mới nên e cho máy Update rồi khi xong e ấn OK cho máy Update nhưng chạy dc 1 xíu thì nó hiện cái hình tam giác màu đỏ lên rồi đứng im ở đấy!

E mò mãi thì làm cách khác là vẫn cho nó tự dow update về nhưng k bấm OK vội, e copy cái file đó từ bộ nhớ máy qua thẻ nhớ, đổi tên thành Update.zip rồi cho máy chạy update, đến khi dấu chấm than tam giác hiện ra thì e giữ cùng lúc phím POWER và Volume Up để chọn vào file Update.zip cho máy chạy thì máy chạy dc vài dòng cũng hiện lên hình sau:

Vậy g phải làm thế nào!

Sao mọi thứ cứ rắc rối thế? E nghĩ e sử dụng máy, khi máy báo có Update thì e sẽ Update thôi vì đây là bản update của hãng khuyên dùng cơ mà!, như iphone hay S3 cũng thế? E có can thiệp cài ROM cook cho máy đâu mà rắc rối quá!

A gúp e với!

heo_map

có i bị lỗi 132 ko vậy, mình làm theo các bước thành công nhưng khi up lại rom GB ship thì toàn báo lỗi

rikirai

Bác [MENTION=1160]caothanhhai[/MENTION] cho em hỏi là máy em mua sẵn đã HC 3.2.1 và S-On, vậy có xuống GB được không vậy bác?