• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HƯỚNG DẪN] SET S-OFF (Security off) cho DESIRE

commander_HTC

mình cắm dthoai là vào boot ko được, bị treo máy à, rút dthoai ra thì vào được, thử mấy lần rồi

à, vậy thì bạn để USB boot trước đi, linux khởi động ctr xong rồi nó vẫn đợi bạn cắm điện thoại vào mới bắt đầu chạy mà.

ducthang

mình cắm dthoai là vào boot ko được, bị treo máy à, rút dthoai ra thì vào được, thử mấy lần rồi
Để thành công cao trong việc S_OFF thì nên để rom sạch(có thể up lại rom) trong quá trình làm và nên đọc kĩ hướng dẫn trước khi thao tác.

shogunr125

Phù...cuối cùng cũng làm xong.
Mình up bản rom của LeeDrOid (V2.2f) như bạn hướng dẫn.
Quá trình thực hiện 2 bước đầu ngon lành, đến bước thứ 3 thì đứng im ru luôn màn hình máy tính thì báo là đừng tắt máy, chờ đến khi hoàn thành, màn hình đt vẫn là màn hình khởi động với logo của nhà mạng, bỏ đi làm công chuyện, khoảng 30p (có thể hơn) quay lại thấy vẫn bị tình trạng treo như vậy, bấm vài phím trên máy tính thì thấy hiện ra ký tự tương ứng trên màn hình máy tính, chờ mãi k biết làm sao. bèn đánh liều rút cáp, tháo pin điện thoại, khởi động lại đt trong tâm trạng lo sợ :D, màn hình khởi động đã được thay bằng hình của tác giả (quá xấu! bạn có thể chỉ mình cách thay đổi màn hình khởi động được ko?) sau khi khởi động xong, đt hoạt động bình thường. Đưa về bootloader để kiểm tra thì máy báo đã S-OFF. Ko biết đã thật sự OFF chưa? Và có ảnh hưởng gì đến đt hay ko, đang test tiếp, nếu có j trục trặc sẽ post tiếp...
Thanks!

DUYAT

mình cũng làm được theo cách2,chỉ mất khoảng 7 phút nhưng bạn cho mình hỏi, khi S-off rồi thì có lợi và hại như thế nào ko?

commander_HTC

mình cũng làm được theo cách2,chỉ mất khoảng 7 phút nhưng bạn cho mình hỏi, khi S-off rồi thì có lợi và hại như thế nào ko?

Cái hay nhất của S-OFF là toàn quyền can thiệp vào hệ thống của Android, bạn xem thread này nhé.

duyanhct2

CÁCH 2: Sử dụng USB Boot
6. Khởi động lại PC chế độ USB boot với thẻ USB vừa tạo (chọn menu khởi động tùy theo từng BIOS của mainboard, thông thường là F12, F11...). Xong.

e kô hiểu cái bước này lắm !! bác có thể nói rõ hơn đc koo ?
Khởi động lại pc chế độ úb boot là sao ???????

sniper9x

tức là bạn bật PC vào bios trên pc bằng cách bấm (F11, hoặc F12 với PC, F2 với laptop) sau đó chọn cái tap ghi la boot ... select first boot la usb để ưu tiên cho usb khởi động trước các thành phần còn lại của máy. nếu vẫn không hiểu bạn có thể nhờ các bạn nào cài window nhiều lần thì sẽ rõ, thân :)

commander_HTC

e kô hiểu cái bước này lắm !! bác có thể nói rõ hơn đc koo ?
Khởi động lại pc chế độ úb boot là sao ???????

các Mainboard hiện nay đều có option chọn ổ đĩa khởi động bằng phím chức năng F (dãy phím trên cùng của bàn phím), thường là các phím F10, F11 hoặc F12, Tuy nhiên, nhiều mainboard lại quy định khác. Bạn cũng có thể vào BIOS set cứng ổ đĩa nào khởi động trước cũng được.

commander_HTC

Phù...cuối cùng cũng làm xong.
Mình up bản rom của LeeDrOid (V2.2f) như bạn hướng dẫn.
Quá trình thực hiện 2 bước đầu ngon lành, đến bước thứ 3 thì đứng im ru luôn màn hình máy tính thì báo là đừng tắt máy, chờ đến khi hoàn thành, màn hình đt vẫn là màn hình khởi động với logo của nhà mạng, bỏ đi làm công chuyện, khoảng 30p (có thể hơn) quay lại thấy vẫn bị tình trạng treo như vậy, bấm vài phím trên máy tính thì thấy hiện ra ký tự tương ứng trên màn hình máy tính, chờ mãi k biết làm sao. bèn đánh liều rút cáp, tháo pin điện thoại, khởi động lại đt trong tâm trạng lo sợ :D, màn hình khởi động đã được thay bằng hình của tác giả (quá xấu! bạn có thể chỉ mình cách thay đổi màn hình khởi động được ko?) sau khi khởi động xong, đt hoạt động bình thường. Đưa về bootloader để kiểm tra thì máy báo đã S-OFF. Ko biết đã thật sự OFF chưa? Và có ảnh hưởng gì đến đt hay ko, đang test tiếp, nếu có j trục trặc sẽ post tiếp...
Thanks!

Muốn thay đổi màn hình splash, bạn đọc và làm theo hướng dẫn trong thread này nhé.

shogunr125

Sau khi up lại bản rom gốc, mình tiến hành s-off theo cách 2 (từ USB) thì chỉ mất khoảng 5p là báo thành công! Bây giờ đang cân nhắc việc có nên resize lại NAND hay không đây... :-/

DUYAT

bản DJ Droid v1.8 dùng thấy pin thế nào bạn? chụp ảnh ko tiếng thì phải

shogunr125

Đủng rồi, chụp ảnh k tiếng.
Nếu chỉ nghe gọi, không nhắn tin thì trên 2 ngày.
Còn vô mạng (3g, wifi), chơi game, nghe nhạc, xem phim, chụp hình thì ngày nào cũng sạc... :D
Tạm hài lòng so với lúc trước dùng HD2 chạy Android.

DUYAT

bản này Quickoffice ko hoạt động được và lướt menu chính thấy hơi giật, bạn có bị thế ko?

commander_HTC

[UPDATE] Cách đưa DESIRE về S-ON (đơn giản nhất)

[UPDATE] Cách đưa DESIRE về S-ON (áp dụng cho máy có HBOOT gốc là 0.75; 0.80, máy có HBOOT cao hơn thì mình chưa test)

Vì một lý do nào đó bạn muốn đưa máy về S-ON, chỉ cần làm đơn giản như sau.

1. Tải file PB99IMG.zip về và lưu trên thư mục gốc thẻ nhớ. Xong.

2. Đưa máy vào FASTBOOT sẽ tự động scan sccard, phát hiện ra file PB99IMG.zip và hỏi update hay không, ấn "VOLUME UP" để chọn "YES" (volume down là no). máy sẽ tự chuyển về S-ON và hạ HBOOT về 0.80. Xong.

3. Máy sẽ boot lại một lần nữa vào FASTBOOT, lại tiếp tục update bản android 2.1. Bản này sẽ làm mất recovery đang dùng, HBOOT về 0.80, radio 4.06.00.02_2, đợi đến lúc xong ấn "VOLUME UP" để chọn "Reboot", xong nhớ xóa file PB99IMG.zip đi, nếu không nó sẽ tiếp tục hỏi update mỗi lần vào FASTBOOT

Đây chính là cách downgrade HBOOT từ 0.93; 0.92 về 0.80 mà bạn little_prince đã giới thiệu

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

bản DJ Droid v1.8 dùng thấy pin thế nào bạn? chụp ảnh ko tiếng thì phải
bản này Quickoffice ko hoạt động được và lướt menu chính thấy hơi giật, bạn có bị thế ko?
Nếu thắc mắc về các bản rom, bạn nên ra ngoài kia đi, mình sẽ trả lời cho. Đừng làm loãng chủ đề về S-OFF ở đây!

hoangdiep217

vào bios xong thấy đứng yên không có hoạt động gì cả là sao hả bạn (không phải bị treo máy) ? Esc là vẫn quay lại tắt máy bình thường

tiendat84

các bác cho em hỏi, lỡ máy bị brick thì phải làm sao?
em đang làm s-off, đến step 3 máy tính báo lỗi như 1 số lỗi bên forum xda, mà bên đó e đọc chưa thấy ai trả lời.
Máy e bi h nó khởi động đến chữ HTC màu xanh, màn hình trắng mà lại có thêm 1 đường sọc ngang màu đen nằm ngay giữa màn hình. Khộng biết phải làm thế nào bi h nữa.
Mong các bác júp đỡ