• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sign ứng dụng và game sau khi có file cer từ OPDA.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình thì quen dùng PM này nên hướng dẫn cho các bạn trên Pm này luôn.

Phần mềm này chạy trên PC, có tên là BinSign, down file đính kèm bên dưới về chạy file exe Signsis là ta vào phần mềm.

Để chạy được trên PC thì PC cần có Netframework nhé, down tại đây.

Sau đây là hướng dẫn (xin phép Mod nguyenpa, KJR dùng bài của đồng chí nhé :) )

Giải nén file đính kèm trong đó có files SignSiS.exe mở files này lên
Chép phần mềm muốn sign, file cer và k3y vừa xin từ OPDA vào folder BinSign (nghĩa là cho tất cả cùng 1 thư mục):
OPDA.key
OPDA.cer
*.sis(sisx) (files cần signsis)

Nhìn ảnh nhé:

Ô Pass nhấn 31536u2, rồi bấm vào sign it là nó tạo cho bạn 1 files mới (files mới có thêm 1 đuôi signed)

attachment.php

Mẹo của sign mà ko gặp lỗi là rename file cer, file k3y và file phần mềm cần sign chỉ còn 1 hoặc 2 kí tự thôi, dài quá là lỗi có thể xảy ra.

Link down: BinSign

panrai

Super V.I.P
bài viết rất hay và tất chi tiết mình vừa sige thành công chép Smatmovi vào máy 5800 xem ảnh nó quá giật đi KJR ơi

nanomet

rất có ích cho người mới đụng đầu vào Symbian :) trước giờ mình toàn xài Windows Mobile giờ mới đụng Symbian do ti toe mua con 5800 cho vợ :) sẽ thử rồi có gì théc méc tiếp khà

danychan

lúc gắn điện thoại vô máy tính thì nó hiện ra hỏi muốn kết nối usb dưới dạng gì, có 4 dạng, thì mình chọn dạng gì, nokia PC hả
mà cái này có dùng để sign themes không bạn?

bipda

mình cài vô xong khi chạy nó báo mình phải lên trang chủ update version mới, nhưng mình lên thấy cái này mới nhất mà giờ sao sign được bạn, huhuh đang bùn....

viny_service

Kojiro

Super V.I.P
lúc gắn điện thoại vô máy tính thì nó hiện ra hỏi muốn kết nối usb dưới dạng gì, có 4 dạng, thì mình chọn dạng gì, nokia PC hả
mà cái này có dùng để sign themes không bạn?

Đâ là hướng dẫn sign, sign xong bạn mướn chuyển vào máy kiểu nào để cài lại ko được :) Chọn qua PC Suite nếu có cài PC Suite, ko thì chọn qua Mass, máy sẽ thành USB

mình cài vô xong khi chạy nó báo mình phải lên trang chủ update version mới, nhưng mình lên thấy cái này mới nhất mà giờ sao sign được bạn, huhuh đang bùn....

Cái này lần đầu tiên nghe nè :)

chào các bạn
mình có file cer http://www.megaupload.com/?d=US7RBS94
http://www.rayfile.com/files/38d5bf75-002c-11de-95b8-0014221b798a/
(imei dt của mình 354182021274905 có trong file cer trên)
Netframework cài ok
khi sign các file cũng chỉnh ngán gọn như trên .và được file cài singed ok
nhưng khi vào trong máy để cài ứng dụng thì vẫn báo lỗi expirat certificate
xin các bác giúp????/
thank
nhung khi vao trong

Bạn xin file hồi nào? Lâu chưa? Nó báo hết hạn? Bạn thử chỉnh ngày hệ hto61ng về 2007 rồi cài nhé.

jirachi

để đọc dc file K3y cần cái gì thế bác nhỉ, tại file K3y của mình ko hiện icon giống bạn á , với lai6 khi mỡ cer lên có cần install trong pc ko nhỉ, mình mở thấynó ghi "windows does not have enough info verify this cer "
thz

Kojiro

Super V.I.P
để đọc dc file K3y cần cái gì thế bác nhỉ, tại file K3y của mình ko hiện icon giống bạn á , với lai6 khi mỡ cer lên có cần install trong pc ko nhỉ, mình mở thấynó ghi "windows does not have enough info verify this cer "
thz

Quan tâm icon nó làm gì, bạn làm theo hướng dẫn,mục nào chọn file nào để sign thôi, quan tâm chuyện kia làm chi cho mệt nhỉ :)

danychan

sign được rồi, hì, lúc đầu mình đọc tưởng phải gắn điện thoại vào máy vi tính trong quá trình sign, nên mới hỏi thế:D

viny_service

chào Kojiro
Nguyên văn bởi viny_service Xem Bài gửi
chào các bạn
mình có file cer http://www.megaupload.com/?d=US7RBS94
http://www.rayfile.com/files/38d5bf7...-0014221b798a/
(imei dt của mình 354182021274905 có trong file cer trên)
Netframework cài ok
khi sign các file cũng chỉnh ngán gọn như trên .và được file cài singed ok
nhưng khi vào trong máy để cài ứng dụng thì vẫn báo lỗi expirat certificate
xin các bác giúp????/
thank
nhung khi vao trong
Bạn xin file hồi nào? Lâu chưa? Nó báo hết hạn? Bạn thử chỉnh ngày hệ hto61ng về 2007 rồi cài nhé.

file thì mình mới xin vài hôm thôi
cách sửa trong hệ thống thi vùi lòng hướng dấn cho mình thêm được không
neu có thể liên lạc voi im cua` mình :viny_service thank!

Kojiro

Super V.I.P
chào Kojiro
....
file thì mình mới xin vài hôm thôi
cách sửa trong hệ thống thi vùi lòng hướng dấn cho mình thêm được không
neu có thể liên lạc voi im cua` mình :viny_service thank!

Chỉnh ngày hệ thống có nghĩa là bạn chỉnh ngày giờ trên máy bạn về năm 2007 á, quay ngược kim đồng hồ :)

jirachi

unable to install, Constrained by the certificate mãi, hic, sign òi cài ko dc là bị sao thế bác :- hic

quangmai911

Bạn KOJIRO ơi. Giúp mình với con 5800 của mình sao khi up FW lên v20 thì ko sign soft được nữa. Trên v11 thì làm rất tốt. Chạy HelloOX 1.03 cũng ko được (sau khi sign bằng cer và key lấy từ OPDA). Cám ơn bạn.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn KOJIRO ơi. Giúp mình với con 5800 của mình sao khi up FW lên v20 thì ko sign soft được nữa. Trên v11 thì làm rất tốt. Chạy HelloOX 1.03 cũng ko được (sau khi sign bằng cer và key lấy từ OPDA). Cám ơn bạn.

Cái này mình bó tay nè :( Để anh em giúp bạn nhé!

thanhdhl2003

unable to install, Constrained by the certificate mãi, hic, sign òi cài ko dc là bị sao thế bác :- hic

5800 hay gặp lỗi này lắm mà hình như chưa ai có cách trị bạn à :(

Lúc trước mình cũng hay bị lỗi như vậy, Các bạn Reset bằng *#7370* lại là dc

Kojiro

Super V.I.P
Hình như đúng như a nói á, hôm bửa e cũng post 1 bài cách giải quyết cái này mà quên, quangmai911 làm thử nha.

quangmai911

Lúc trước mình cũng hay bị lỗi như vậy, Các bạn Reset bằng *#7370* lại là dc

Cám ơn bạn thanhdhl2003 rất nhiều. Bạn như phao cứu sinh của mình vậy.

Một lần nữa cám ơn bạn.

Diễn đàn thật là hữu ích.

thinhbn89

giup minh voi

minh sign dc rui.nhung cai vao no van bao chung chi het han.lui thoi gian lai no van bao the.hjx hjx

Status
Không mở trả lời sau này.