• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SIGNSIS GAMES & ỨNG DỤNG S60V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
Khi bạn cài game hay ứng dụng mà nó bào lỗi " Certificate error contact the application supplier " dù bạn đã chỉnh đúng ngày giờ mà vẫn cài không được, ko phải là ứng dụng hay games bị lỗi mà là ứng dụng đó chưa cho phép bạn cài vào máy.
Điển hình là games TombRaider Legend v1.0.6 for N73, N80,5500 (OS9.1) và ứng dụng FExplorer_116b_unsigned.S60.v9.1 mà nhiều bạn ko cài được.
Muốn cài được bạn làm theo hướng dẫn của mình:
Đầu tiên bạn vào website: www.symbiansigned.com đăng ký 1 nick nhé.
tiện thể minh cho các bạn nick của mình: (nhớ đửng đổi pas nhé:-?? )
ID : nguyenpa
pass: XXXXXX
tài phần mềm này: DevCertRequest_30_10_2006_v2.0
link: www.symbiansigned.com/DevCertRequest_30_10_2006_v2.0.exe

cài đặt pm DevCertRequest_30_10_2006_v2.0 này và downloads tiếp Private keyfile
link: http://www.4shared.com/file/11629744/8cf86130/Symbian_Signed.html
giải nén ra bạn sẽ được 2 files: Mycert.key,signsis.exe
Bước 1: mở pm DevCertRequest_30_10_2006_v2.0
+ đặt 1 tên nào đó bất kì (ko dùng kí tự đặt biệt), vd: fexplorer_116b

Next tới:
+Ở khung ASC Pub ID bạn chọn no.
+Khung Private key file: chọn Mycert.key mà bạn down ở trên
+Private key file password: 31536u2

Next tiếp bạn chọn như trong hình là được :

Next tiếp đến bạn đánh số imeil của bạn vào khung
Next tiếp rồi chọn finish khi nó báo như thế này là ok:

Kế tiêp Bạn seach trong máy tính tim file fexplorer_116b.csr ( files lúc đầu tiên bạn đặt tên)
Bạn vào web: https://www.symbiansigned.com/app/barclayhtml/devcert/requestupload.jsp
gửi files vừa tạo được

gửi xong no sẽ cho bạn down về 1 files có tên là fexplorer_116b.cer
bạn chép 5 files này:
+fexplorer_116b.cer
+fexplorer_116b.csr
+fexplorer_116b.sisx (files này là files đổi tên từ files FExplorer_116b_unsigned.S60.v9.1.sisx cho dễ viết)
+Mycert.key
+signsis.exe
vào thư mục C:\Documents and Settings\nguyenpa (lưu ý: nguyenpa là tên của máy vi tính)
Mở dos trên PC (Start-->Run-->cmd), sao đó viết dòng sau:
signsis fexplorer_116b.sisx fexplorer_116b_signed.sisx XXXX.cer Mycert.key 31536u2
(chú y:
XXX.cer là tên files bạn down về
thiếu hay dư khỏang cách cũng không được)

enter là ok, no sẽ tạo ra 1 files tên fexplorer_116b_signed.sisx bạn sẽ cài đặt được trên máy của bạn.
Chúc bạn thành công, tuơng tự games TombRaider Legend v1.0.6 bạn cũng làm như vây chỉ cần đổi tên lại là ok
=)) =)) =)) =)) =)) nhớ thanks minh nhé các bạn :D :D :D

1 số imeil chì cần 1 files xxx.cer là đủ (bạn cài nhiều games hay ựng dụng chỉ cần tạo files xxx.cer 1 lần)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Tóm lại để tạo được files signed bạn phải có đũ 5 files trong 1 thư mục.
Khi có dủ 5 files thì bạn gõ dòng lệnh sau:
signsis fexplorer_116b.sisx fexplorer_116b_signed.sisx XXXX.cer Mycert.key 31536u2

fexplorer_116b.sisx : là files đổi tên từ tên góc cho dễ viết.
fexplorer_116b_signed.sisx : là files sẽ được tạo ra.
XXXX.cer : là files bạn down về tử www.symbiansigned.com( XXXX là tên bất kỳ)
Mycert.key : là files mình úp lên bạn down về Private keyfile giải nén ra sẽ gặp.
31536u2 : là code của nó
vd: nếu bạn cần tạo files signed cho pm ActiveFile_v1_13_unsigned.sisx
và bạn tạo được files với tên là PDAviet.csr
down về được files PDAviet.cer
thì bạn chép 3 files nào vào 1 thư mục hay ổ đĩa vd là ổ D:\
ActiveFile_v1_13_unsigned.sisx
PDAviet.csr
PDAviet.cer
rồi thêm 2 files :
Mycert.key
signsis.exe
vào ổ D:\ bạn sẽ được 5 files
bạn vào start -> run -> CMD gõ dòng lệnh
d: ( chyển vào ổ đĩa d)
tiếp tục đánh lệnh
signsis ActiveFile_v1_13_unsigned.sisx ActiveFile_v1_13PDAviet.sisx PDAviet.cer Mycert.key 31536u2

bạn sẽ tạo được 1 files mới là:
ActiveFile_v1_13PDAviet.sisx

Tới đây bạn đã thành công
--------------------

Cách signsis files dễ dàng nhất là:

Các bạn downloads cái binsign về.
Trong đó có files SignSiS.exe mở files này lên
chép files muốn các files signsis vào cùng 1 thư mục:
Mycert.key
sign.exe
*.cer
(tạo files này mình đã hướng dẫn ở trên)
*.sis (sisx) (files cần signsis)
rồi bấm vào sign it là nó tạo cho bạn 1 files mới (files mới có thêm 1 đuôi sign)

Chỉnh sửa cuối:

Quang_Thao

Bó tay

cách signsis files dễ dàng nhất là:
Các bạn downloads cái binsign về.
Trong đó có files SignSiS.exe mở files này lên
chép files muốn các files signsis vào cùng 1 thư mục:
Mycert.key
sign.exe
*.cer (tạo files này mình đã hướng dẫn ở trên)
*.sis (sisx) (files cần signsis)
rồi bấm vào sign it là nó tạo cho bạn 1 files mới (files mới có thêm 1 đuôi sign)

Không được rùi!:((
Máy tính của tui nó báo é ro rùi (xem hình)
Ngồi gõ lệnh từ cmd cũng ok nhưng cũng phải gõ tới 3-4 lần,"Nobita":mad:) The end vẫn ok :))
Có 01 ít kinh nghiệm, xin được trình bày:
1. Cái file *.cer (xin k0 dùng xxxx dễ hiểu nhầm :p) ở trong folder bạn cài chương trình, mặc định là C:\Program Files\Symbian OS Tools\Developer Certificate Request
2. Cái tên ngắn ngắn thui (để vào cmd gõ cho nhanh), ta cứ mạnh dạn:
ActiveFile_v1_13_unsigned.sis (quá dài-mổ cò mệt nghỉ)==> un.sis (mổ 02 cái thui) rồi mới bắt đầu tạo các file *.cer.
3.File down về từ website Symbian Signed không phải là file *.cer mà là file *.htm, cũng không sao chỉ cần thay thế htm = cer là xong

NguyenDucDung

Quang_Thao có một vấn đề này mình muốn hỏi bạn :D
bạn chuyển từ *html thành *.cer như thế nào???
và nếu có thể thì capture cái sreen file bạn đã chuyển nhé :D - xem nó như thế nào ấy mà :D
và một điều nữa :D đâu bắt buộc bạn phải để nguyên tên của software đâu :D bạn có thể thay đổi mà và ngay cả file sẽ tạo thành bạn cũng thay đc tên mà :D

nguyenpa

Super V.I.P
Không được rùi!:((
Máy tính của tui nó báo é ro rùi (xem hình)
Ngồi gõ lệnh từ cmd cũng ok nhưng cũng phải gõ tới 3-4 lần,"Nobita":mad:) The end vẫn ok :))
Có 01 ít kinh nghiệm, xin được trình bày:
1. Cái file *.cer (xin k0 dùng xxxx dễ hiểu nhầm :p) ở trong folder bạn cài chương trình, mặc định là C:\Program Files\Symbian OS Tools\Developer Certificate Request
2. Cái tên ngắn ngắn thui (để vào cmd gõ cho nhanh), ta cứ mạnh dạn:
ActiveFile_v1_13_unsigned.sis (quá dài-mổ cò mệt nghỉ)==> un.sis (mổ 02 cái thui) rồi mới bắt đầu tạo các file *.cer.
3.File down về từ website Symbian Signed không phải là file *.cer mà là file *.htm, cũng không sao chỉ cần thay thế htm = cer là xong

có thể bác dùng trình opera để down về đó, mình firefox thì down về là files *.cer đó, neu là *.htm thì bác đổi tên bình thường nhé. mình vẫn dùng signsis.exe bình thường mà.

Quang_Thao

Quang_Thao có một vấn đề này mình muốn hỏi bạn :D
bạn chuyển từ *html thành *.cer như thế nào???
và nếu có thể thì capture cái sreen file bạn đã chuyển nhé :D - xem nó như thế nào ấy mà :D
và một điều nữa :D đâu bắt buộc bạn phải để nguyên tên của software đâu :D bạn có thể thay đổi mà và ngay cả file sẽ tạo thành bạn cũng thay đc tên mà :D

Đúng như nguyenpa nhận xét, mình sử dụng bằng Opera
Vả lại K0 biết PC của mình cài thiếu cái chi :-? mà các chương trình cờ rắc k0 chạy được (kể cả của Smartmovie...:( )
Mình sửa tên như vầy nè (đôi khi thấy mình trí tệ quá xá :D )

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDucDung

mình ko biết đổi như thế đc ko
nhưng mình thường làm như sau: sau khi down về nó là *html nhé, mình cho nó vào winrar, sau đó mở cái file đó ra (mà có file *.html mình đã mới down về đo) rồi từ trong đó mình đổi thành *.cer luôn :D
và mình đổi bên ngoài như bạn thì mình ko thấy khác, nó chỉ đơn thuần là RENAME thôi...
thế bạn có cài đc ko??
́
2 nguyenpa: mình thì mình làm đc, đâu có bị sao đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
mình ko biết đổi như thế đc ko
nhưng mình thường làm như sau: sau khi down về nó là *html nhé, mình cho nó vào winrar, sau đó mở cái file đó ra (mà có file *.html mình đã mới down về đo) rồi từ trong đó mình đổi thành *.cer luôn :D
và mình đổi bên ngoài như bạn thì mình ko thấy khác, nó chỉ đơn thuần là RENAME thôi...
thế bạn có cài đc ko??
́
bác thử như vậy nhé đánh dấu như trong hình chọn apply thử xem là bác có thể đổi đuôi nó đó ;;)

@Quang_Thao bạn qua đây xem cách này có mở được ko nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=2664

nguyenpa

Super V.I.P
do có 1 số PC ko sử dụng được cách 3:
mình mới biết được cách này các bạn làm như trong hình nhé.
**Lưu ý**: các này files signsis là files unsign của bạn luôn,
vd: bạn signsis files fexlore.sisx sẽ ko ko tạo ra 1 files nào khác mà là chình nó bạn sẽ cài đặt đượcbình thường luôn.

bạn down files đính kèm nhé.:D :D :D

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
PDAVIET SIGN SIS/SISX

Chương trình sign các file sis/sisx của PDAVIET

Xem hình cũng như hướng dẫn luôn.:D

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Hôm trước do bận mà quên post file. :D Nay up lại cho anh em

Các bạn nên làm theo các bước tuần tự như trên nhé.

Khuyến cáo: các bạn phải chọn MyCert.key nằm trong thư mục của chương trình đính kèm.

Đây là sản phẩm của PDAVIET

symbian

HIX em làm đến bước điền imei hoàn tất , định vào www.symbian.com để gửi file .crs lên để lấy file .cer về mà ko thể nào register đc ( cái nick bác nguyenpa đưa ở trang 1 cũng báo login failed ) . Giúp em với , ko có file .cer thì ko thể singed file cr*ck đc help !!!

NguyenDucDung

symbian ko hiểu là bạn có vào nhầm trang ko, cụ thể là
Mã:
[B]http://symbiansigned.com/[/B]
bạn ko thể đăng kí?? bạn xem nó báo là bị làm sao :D cứ như thế này thì...botay.com.vn...:|

nguyenpa

Super V.I.P
HIX em làm đến bước điền imei hoàn tất , định vào www.symbian.com để gửi file .crs lên để lấy file .cer về mà ko thể nào register đc ( cái nick bác nguyenpa đưa ở trang 1 cũng báo login failed ) . Giúp em với , ko có file .cer thì ko thể singed file cr*ck đc help !!!
bạn nên đăng kí 1 nick mới nhé, nick mình bị đổi pass tùm lum hết rồi :D :D :D :D
, bạn nên chú ý vào nhữ dòng co đánh dấu * hay in đậm là bắt buộc đó ( ko cần điền hết thông tin) là đăng kí được.

symbian

vâng cảm ơn anh , để em thử lại 1 lần nữa chứ em đau đầu với vụ acc trên trang symbian đó wa rùi , mà ko có acc thì làm sao lấy đc file .cer ta ;))

symbian

Sau khi em điền hết các thông số xong thì nó báo thế này anh nguyenpa , cứu em với :Registration

Fill in the fields below and click 'Register Now' to become a member of Symbian Signed service. If errors are detected during the process, the system will print an error message and allow you to make the necessary corrections.

* Mandatory fields are written in bold.

NguyenDucDung

symbian để cho bạn...đỡ đau đầu mình reg. hộ nè b-)

Chú ý viết đúng từng từ một nhé
Username: Symbianforum
Password: Symbian01
For confirmation..."coi ảnh" :p

symbian

Trùi ui cảm ơn bác Dũng nhiều lắm nha hehe thế là đỡ phải lo lắng vấn đề crk cho mấy cái soft đó nữa rồi .Thanks 1 lần nữa !!!

symbian

Đây là thông báo lỗi sau khi em send file .crs lên trang web đó :
Request DevCert

This applies to Symbian OS v9 only
Your request has failed. Reason:
Invalid security code
Ko biết em làm sai ở chỗ nào nữa hix hix...
-Xin lỗi cả nhà , vì em quên chưa điền mấy cái code bên cạnh vô nên nó báo vậy , em làm đc rồi sorry mọi người nha

symbian

Ôi chuẩn luôn ạ , mặc dù đã click thanks bác kawaguchi rồi nhưng vẫn cám ơn lần nữa , cái trình signed của pv quá hay , rất dễ làm , sau khi đăng ký nó sẽ ko xuất hiện thêm file mới mà thêm chữ singed ở phía đầu tên soft . hihi làm đc sướng quá mọi người ạ :D

Status
Không mở trả lời sau này.