• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

Devil211

Bác dung oi cho e hỏi chút. E cài đến bước 7 rồi up radio xong rồi bh làm theo hướng dẫn "nhấn Browser trong ô Install Custom NBH/NB RUU File, chọn file Rom " Làm theo như thế nhưng ko thấy hiện rom mà e cần up là sao ak "IceCreamTosti_v0.5_AOKP_M3"
Màn hình đang hiện: " fastboot: processing commands

Bác dung oi cho e hỏi chút. E cài đến bước 7 rồi up radio xong rồi bh làm theo hướng dẫn "nhấn Browser trong ô Install Custom NBH/NB RUU File, chọn file Rom " Làm theo như thế nhưng ko thấy hiện rom mà e cần up là sao ak "IceCreamTosti_v0.5_AOKP_M3"
Màn hình đang hiện: " fastboot: processing commands
Cái đó chỉ dùng úp rom WM thôi nhé, còn Android thì bạn úp qua Recovery. Hiện tại máy bạn đã cài thành công cLK rồi, giờ cài Recovery, sau đó flash rom qua Recovery nhé.

dacdai1234

e mới dùng hd2 và đã đọc hết các cm trên. lúc đầu thì tưởng cài từ bước 1 đến 7 @@. đọc xong mới biết là cài 3 và 4 hoặc 5 và 6.
hiện tại e đang dùng hd2 tmos và đang chạy android myMIUI v11 28/4 [MAG - DORIMANX 6.6D] . nhưng do 1 lần cheo máy vì chơi game và e đã tháo pin và kđl thì máy bị cheo ở go go go. vậy cho e hỏi là bây giờ e làm từ bước 2 cho ngon lành hay từ bước 4 Cài đặt MAGLDR Recovery do máy e đã cài MAGLDR. nhưng e nghĩ là do lỗi MAGLDR .
sr vì e ko biết vào đâu hỏi @@. đọc cả buổi tối mà ko ăn thua gì =,=!

bugartiveron

bác cho hỏi mấy cái boot với cache lẻ làm thế nào cài được nhỉ. mặc định là 5 với 44 kìa

bác cho hỏi mấy cái boot với cache lẻ làm thế nào cài được nhỉ. mặc định là 5 với 44 kìa
Với MAGLDR thì bạn có thể chỉnh được chứ với cLK thì không vì mỗi partition nó nằm trong file .nbh riêng biệt mà.

h2love4ever

Chỉ có mỗi bước Instal HSPL là mình chạy được,các bước còn lại như Task29, Cài đặt MAGLDR đều ko chạy được, nó đứng im ở 0%... mình đã thử trên win XP và win 7 ( đã cài active sync, windows device centre)

Ko hiểu máy mình bị làm sao?

Máy mình vẫn đang chạy WIndows mobile nhé

Chỉ có mỗi bước Instal HSPL là mình chạy được,các bước còn lại như Task29, Cài đặt MAGLDR đều ko chạy được, nó đứng im ở 0%... mình đã thử trên win XP và win 7 ( đã cài active sync, windows device centre)

Ko hiểu máy mình bị làm sao?

Máy mình vẫn đang chạy WIndows mobile nhé
Bạn thử tải các Tool riêng rồi thực hiện riêng rẽ với nhau coi sao.

longdau12

Bỏ qua bước task29 thì có được ko vì ở topic của PhamQuang ko có Task29,với cả link bên topic ấy die rùi lên m ko tải được

Bạn dùng HD2 Nand Toolkit v4.2.0.1 ở trên có rồi mà. Cài HSLP xong vào boot phải nhìn thấy dòng HSLP 2.08 Cotulla thì mới làm tiếp các bước tiếp theo được.

Bỏ qua bước task29 thì có được ko vì ở topic của PhamQuang ko có Task29,với cả link bên topic ấy die rùi lên m ko tải được
Task29 thì bạn làm cũng được hay không cần thực hiện cũng được. Chủ yếu dùng Task29 là để format lại máy rồi cài rom thì sẽ ít bị lỗi hơn thôi.

kenzi_100c

Các bạn ơi cho mình hỏi là tại soa mình install MAGLDR 113 vào mà bấm nút nguồn hoài nó không đưa máy về chế độ của MAGLDR được ta?
Mình cài nó đã báo finish........... rồi nó reboot lại, hiện chữ HTC rồi treo ở đó không làm gì dc nữa, cũng ko boot vào trong luôn!

Các bạn ơi cho mình hỏi là tại soa mình install MAGLDR 113 vào mà bấm nút nguồn hoài nó không đưa máy về chế độ của MAGLDR được ta?
Mình cài nó đã báo finish........... rồi nó reboot lại, hiện chữ HTC rồi treo ở đó không làm gì dc nữa, cũng ko boot vào trong luôn!
Bạn nhấn và giữ phím Power đến khi nào vào menu MAGLDR thì mới nhả tay nhé.

kenzi_100c

Mình mò từ trưa đến giờ, thử 2 con đều bị tình trạng vậy
Thử test với cLK recovery, chạy xong nó cũng hiện chữ HTC, mà không thấy hiện comand hay gì hết

Thử thằng nào cũng bị treo chỗ HTC
Rom gốc mình up thì bình thường!!!

h2love4ever

Bạn dùng HD2 Nand Toolkit v4.2.0.1 ở trên có rồi mà. Cài HSLP xong vào boot phải nhìn thấy dòng HSLP 2.08 Cotulla thì mới làm tiếp các bước tiếp theo được.
Vào boot hiện lên SPL 2.08 rồi nhưng mình ko install được cái MAGL, nó đứng yên ở 0% bạn ạ