• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tăng âm lượng loa cho iPhone toàn tập

thanharts

Nói thật nghe nhạc chẳng ai nghe bằng loa ngoài của điện thoại cả. Có cho vui ấy chứ. Đã nghe thì phải nghe = tai nghe, tùy từng người mà lựa chọn tai nghe phù hợp.
Ở đây cần loa ngoài iPhone chỉ là để chuông và thêm 1 chút hứng thú cho chơi game thôi.

vodinhduy

Ủng hộ 1 phiếu cho cách tháo màng lọc, không biết có hảnh hưởng gì không... nhưng âm thanh good hơn 50%

caubengo

Cho mình hỏi tí, hôm trước đang đi thang máy thì làm rớt cái iphone 3G, tự nhiên âm thanh loa ngoài trở nên nhỏ tí, lại rè rè, chẳng biết bị sao nữa, có bạn nào đã từng làm rớt iphone mà cũng bị như mình thì chỉ mình sửa với, giờ nghe ringstone không đã bực không chịu được rồi, không biết có thay được loa ko vậy?

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi tí, hôm trước đang đi thang máy thì làm rớt cái iphone 3G, tự nhiên âm thanh loa ngoài trở nên nhỏ tí, lại rè rè, chẳng biết bị sao nữa, có bạn nào đã từng làm rớt iphone mà cũng bị như mình thì chỉ mình sửa với, giờ nghe ringstone không đã bực không chịu được rồi, không biết có thay được loa ko vậy?
Chắc là va chạm nên loa có vấn đề rồi, cái này liên quan tới phần cứng nên bạn thử mang ra chỗ nào quen biết cho người ta kiểm tra lại xem sao.

Bạn nào giúp đc mình cài thêm nhiều lần rung khi co' sms hoặc đt đc ko?? Mỗi nhạc khó nghe quá. Ðã tăng đc số lan rung ở fw 3.0 nhưng sang 3.1 custom thì chiu

pigworld

cho mình hỏi iphone 3g có mấy loa vậy.mình thấy có 2 lỗ nhưng che 1 cái bên thì nghe hơi nhỏ 1 bên thì nhỏ đến như là ko nghe lun

rocmanx

Hôm trước mình cũng cậy nắp màu đen đằng sau Ip ra,và bóc lớp chắn ở loa,giờ loa nghe chẳng khác gì con 3G. Đây là của 2G còn 3G thì mình không biết nó thế nào vì chưa được xài hiii/

làm sao cậy ra được vậy bạn.mình xài iphone 2G ma bây giờ loa ngoài không nghe gì hết luôn

pdana

cũng ko cần tháo nắp đen luôn, chỉ cần 1 cây kim khâu chọc qua lỗ loa, tớ làm rồi loa giờ to khiếp, giải quyết vấn đề yếu thế của loa ngoài iPhone mà lại làm bằng 1 cách rất thủ công như thế có nhiều bạn ko tin:-/:-? nhưng đúng là đơn giản như vậy đó, tớ thề, tớ hứa, tớ đảm bảo:))=D>

Các bác cho em hỏi là loa của Iphone nằm chỗ nào vậy, có phải là 2 bên giắc cắm usb không, em vẫn nghĩ chỗ đó nhưng lại nghĩ nó là micro. Em hỏi trước khi dùng kim xử lý.

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi là loa của Iphone nằm chỗ nào vậy, có phải là 2 bên giắc cắm usb không, em vẫn nghĩ chỗ đó nhưng lại nghĩ nó là micro. Em hỏi trước khi dùng kim xử lý.

Chính xác! Nhìn vào màn hình thì loa nằm phía bên TRÁI (Mở nhạc lên bịt một bên sẽ thấy rõ)!:D

zippo6600

Hehe cạy cái nắp đen ra thay tấm lọc bụi bằng tấm mút lót tai nghe loa nghe to và trong hơn hẳn chẳng cần đến PM nào hết.Thank các bác!!!

pdana

Chính xác, em vừa thực hiện xong, nghe to hơn khoảng 3 lần đó, bây giờ không cần để chế độ rung nữa rồi.

sonicdisto

chỉ cần một cây kim là xong loa ip là loa suppewood, lí do chính là apple dùng miếng chắn bụi quá kín nên âm thanh ko thoát ra được chỉ cần lấy cây kim chọc vài lỗ cho thông là ok ngay loa to gấp đôi mà ko ảnh hưởng gì cả mình đã làm với chú ip yêu quý của mình rồi. còn bác nào cẩn thận hơn thì tháo nắp đít ra và thay miếng bảo vệ bằng một miếng mút mà hay dùng để bọc tai nghe cắt đúng bằng kích thước và lắp vào thế là ko phải cài thêm cái gì mà loa nghe vẫn hay. đây là kinh nghiệm của mình với tinh thần đóng góp thực sự mong các bạn đừng hiểu nhầm và mình đã làm rồi

Em vừa lấy kim chọc ^^, ko biết có fai quá tay , xiên vào màng loa ko mà bây jo nó cứ rè rè . hic