• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn] Tăng thêm màn hình chính cho N8 (6 HS)

MinhThang

Manager
Cách tăng lên thành 6 HS cho N8:

1/ Máy chưa Hack phone.

Kết nối Mobile với PC bằng cáp USB ở chế độ Ổ ĐĨA CHUNG
Truy cập vào ổ E: \\ Private \\ 200159c0, Nếu thư mục không có thì tạo ra nếu có rồi thì bạn chỉ cần ghi đè lên toàn bộ thư mục sau khi giả nén.
-Bây giờ bạn vào SETTINGS> PHONE > GEST.TELEF> IMP.ORIG> đặt lại và khởi động lại điện thoại.
-Bạn có thể thêm nhiều màn hình lên đến tối đa là sáu.

2/ Máy đã Hack phone.

Truy cập vào ổ E: \\ Private \\ 200159c0, Nếu thư mục không có thì tạo ra nếu có rồi thì bạn chỉ cần ghi đè lên toàn bộ thư mục sau khi giả nén.
Tiếp theo vào C: \\ private \\ 10202be9 \\ persists Kéo xuống và xó tập tin 200159c9.cre
-Khởi động lại điện thoại và xem kết quả.

j_cage

Member

1/ Máy chưa Hack phone.

-Bây giờ bạn vào SETTINGS> PHONE > GEST.TELEF> IMP.ORIG> đặt lại và khởi động lại điện thoại.
]

Không tạo được thư mục 200159c0 bạn ạ!

MinhThang

Manager
Máy đã hach chua ban, nểu chưa hach thi kết nối qua USB với PC ở chế độ (Ổ đĩa chung) đế tạo.

j_cage

Member

1/ Máy chưa Hack phone.

Kết nối Mobile với PC bằng cáp USB ở chế độ Ổ ĐĨA CHUNG

mình đã tạo được thư mục và cop các file trong đó rồi, bây giờ chọn Cài đặt - Điện thoại rồi thế nào nhỉ, mình dùng máy tiếng Việt mà!@, máy chưa hack nhé!

j_cage

Member
ok mình làm được rồi, sau khi cop xong thì vào Quản lý điện thoại chọn Cài đặt gốc là ngon lành liền à, cám ơn nhé!

MinhThang

Manager
mình đã tạo được thư mục và cop các file trong đó rồi, bây giờ chọn Cài đặt - Điện thoại rồi thế nào nhỉ, mình dùng máy tiếng Việt mà!@, máy chưa hack nhé!

Ở màn hình chủ 1 bạn đổi cấu hình thành chế độ Offline rồi vào Menu/ Cài đặt/ Điện thoại/ Quản lý ĐT /Cài đặt gốc/ Khôi phục .

c6-01 có làm đc ko vậy bạn

Máy mình đã Hack nên không có hình minh hoạ cho bạn, bạn cứ thử xem có được không nhé, máy đã hack làm xong thì chỉ làm theo hình là được.

loveat20

Híc C6-01 không làm đc rồi. MÌnh đã thử, nó trở về lúc mặc định và vẫn có 3 cái HS :((

quanvanvn

ban oi,sao minh cam cap ket noi dien thoai voi may vi tinh, nhung minh khong thay thu muc Private trong o E bac a,nhung minh dung trinh x-plore tren dien thoai thi thay thu muc do,nhung ma lai khong tao duoc thu muc 200159c0 do duoc, trong may vi tinh minh da mo files an roi cung khong thay?giup minh voi ban a.co gi mail cho minh dia chi: quanvanvn@yahoo.com, Thanks.

loveat20

ban oi,sao minh cam cap ket noi dien thoai voi may vi tinh, nhung minh khong thay thu muc Private trong o E bac a,nhung minh dung trinh x-plore tren dien thoai thi thay thu muc do,nhung ma lai khong tao duoc thu muc 200159c0 do duoc, trong may vi tinh minh da mo files an roi cung khong thay?giup minh voi ban a.co gi mail cho minh dia chi: quanvanvn@yahoo.com, Thanks.
Bạn cắm chế độ gì? Phải ở chế độ ỗ đĩa chung mới thấy.

quanvanvn

ban oi o dia chung la sao ban chi minh voi.minh cam roi dau co thay dau.chi thay o dia c va e thoi,o dia e dung ko vay ban.nhung dau co thay thu muc Private dau.ban co the chi minh chi tiet ko?thanks nhieu lam

loveat20

ban oi o dia chung la sao ban chi minh voi.minh cam roi dau co thay dau.chi thay o dia c va e thoi,o dia e dung ko vay ban.nhung dau co thay thu muc Private dau.ban co the chi minh chi tiet ko?thanks nhieu lam
Bạn vào Cài đặt > Khả năng kết nối > USB > Ổ đĩa chung ( chọn cái này) Thường nó để Nokia Ovi suite là mặc định, bạn chọn lại ở đĩa chung là mặc định. Khi cắm vào PC sẽ đọc được thẻ nhớ thôi. Lúc đó tạm thời đt sẽ không nhận thẻ nữa, các ứng dụng cài trên thẻ sẽ mất tạm thời. ( Nếu để đọc đc private thì cắm thế và đưng dùng gì trên đt để tránh lỗi xảy ra) Xong bạn ngắt kết nối, sẽ trở lại bt.
Còn nếu bạn muốn thấy private của ổ C thì chỉ dùng X-plore trên đt đã hack nhé.

quanvanvn

cam on ban da chi,minh se lam thu xem.duoc hay ko duoc thi minh cung cam on ban nhieu lam.neu duoc thi minh se cam on ban tiep nha.

loveat20

Ko có gì bạn à. Mình cũng đc nhiều ng giúp, biết thì giúp nhau thôi. cần PM gì thì tìm trên 4rom, hay nói tớ giúp cho.
Chủ topic có cách nào tăng 6 HS cho C6-01 chưa? Hướng dẫn với nha

loveat20

Không có cách nào tăng cho C6-01 lên 6HS hở anh Thắng ơi/???? Chờ mãi mà sao không có nhỉ :((