• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO "Gold Card" CHO CÁC DÒNG HTC CHẠY ANDROID

blackdoor

Manager
Chả biết phải làm sao nữa,đang dùng cái thẻ 8gb mà h bác bảo đổi thẻ khác :( tại thấy mấy bác kêu chỉ có goldcard helper là cho kết quả chính xác nhất,chắc để mình dùng tool thử.
Đọc lại bài đầu tiên đi bác, dùng thẻ 1GB thôi!

sonhai_2808

mình lấy thẻ 1G và cũng down golcard từ maket về rồi, làm theo hướng dẫn cũng báo Success \ is now Gold card mà lúc up thì lại báo lỗi 131, CUSTOMER ID ERRO là sao hả bạn

son_long

m không tìm thấy cái usb connected là cái gì cả. muốn hiện thẻ nhớ phải làm sao đây. cho m hỏi lúc hiện thẻ nhớ máy vẫn sync với máy tính hay không? m làm xong. nhấn save rồi. chẳng thấy hiện gì. cũng 0 có file goldcard trong thẻ.vậy là sao các bác giúp m với

son_long

m rs lại thẻ làm theo cách 2 thì lúc get cid lại failed to get cid. ghét quá. bước 1 thì m lấy goldcard với cid theo cách của venusian. giờ này 0 biết có bác nào thức chỉ m với 0 nhỉ. đang ức trong người là phải làm ngay.:)

clt9195

ae hướng dẩn cách tạo gold card cho htc desirehd

tình hình là em có 1 con hdh em muốn tạo gold để uprom ma ko dc, ai biết vui lòng chỉ giúp em. xin cám ơn ae trước.

Hero_yb

Ai giúp mình dowgrage htc mytouch 3g 1.6 về 1.5 với. không thì mình không biết làm sao để chạy CFW được,hic

tungkotex

làm cái này để làm gì vậy mọi người.các pro cho mình hỏi luôn là máy mình ko thể unlock bootloader đc.chép file downgare vào máy để down hboot xuống rồi unlock cũng ko đc.vào hboot nó ko nhận file trên thẻ nhớ.mình làm rất nhiều lần mà ko thể unlock đc.nó báo lỗi cid gì gì ý.mình dổi cid cũng ko đc.làm ơn giúp mình với.thank các pro nhiều nhiều.mình dùng evo 3D của nhà mạng kddi bên nhật.hxhx :((

amen1304

Hic mình dùng thẻ 2G đã format nhưng nó ko lên mmc2 mà nó lên thành mmc1 thì có đúng ko nhỉ:(

pls help me

Last edited by a moderator:

tungkotex

bác chủ ơi.tạo goldcard này để downgrade phải ko ạ.e dùng evo 3d cdma có làm được ko ạ.vì e ko s-off đc nên muốn downgrade mà chưa biết làm ntn.mong bác chỉ giáo.bác cho e sđt đi e gọi hỏi cho cụ thể ạ.thank :D

Có cái thẻ 1G để tạo GoldCard thì khi chạy GoldCard Helper để lấy CID của thẻ nó toàn ra mmc0 và mmc1 chứ không có mmc2 thế mới đau chứ...:D

lorian123

khi save nó có hiện thông báo gì ko bác....e làm mấy lần rồi mà ko bik đã thành công chưa