• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn tạo nick và đăng ký file cer trên iMobile.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Hiện nay do trang OPDA đang bị lỗi hệ thống nhận file cer, chưa biết chừng nào trở lại thì chúng ta lại tìm ra được trang mới để thay thế OPDA để làm file cer với tiện lợi hơn rất nhiều trang OPDA.

Trước khi hướng dẫn, KJR cũng xin chân thành cảm ơn TrialMod panrai: đã là người đầu tiên báo cho anh em biết trang web này để KJR có thể test giúp anh em, và cũng ko quên cảm ơn VIP ktp đã góp ý iến để hoàn thiện hơn bài hướng dẫn này.

1. Hướng dẫn tạo nick:

Trước hết các bạn đăng nhập vào địa chỉ:

Đây là địa chỉ ban đầu để ta đăng ký nick

Làm theo thứ tự hướng dẫn của các ảnh:

Điền theo hướng dẫn

Thấy bảng này là biết đã thành công

Vậy là xong bước đầu, tiếp theo ta sẽ đi vào phần quan trọng nhất.

2. Hướng dẫn đăng ký file cer và down về dùng:

Các bạn vào địa chỉ:

Làm theo hướng dẫn để đăng nhập (dùng nick bạn đã đăng ký tại bước 1)

Sau khi đăng nhập thành công tiếp tục làm theo hướng dẫn:

Hiện lên bảng này là biết file của bạn đã được trang web nhận

Bảng này cho bạn thấy thời gian bạn quay lại để nhận (có 1 vài trường hợp đặc biệt mà KJR chú ý bên dưới)

Đến thời gian hẹn, bạn quay lại địa chỉ:

Làm theo hướng dẫn để down file của bạn

3. Đăng ký tiếp IMEI trên tài khoản đã có:

Tại bảng này:

Sau khi nhấp vào tap 3 thì ra bảng, tiếp tục làm theo hướng dẫn như hình:

Thành công sẽ hiện bảng này:

Sau đó sẽ hiện bảng hẹn down:

Nếu số này đã xin trên OPDA sẽ hiện lên bảng down luôn:

Chú ý:
- Theo KJR thấy thì hình như đối với các IMEI đã đăng ký (từ các trang web khác, OPDA chẳng hạn) thì sẽ có ngay để down :-?? test với số IMEI của N95 của KJR. Còn các file mới thì phải đợi theo thời gian mà trang web hẹn :)
- Bạn nào làm ko được có thể qua Khu vực này nhờ anh em lấy dùm file.

KJR up kèm file KJR đã xin giúp 1 thành viên của PV (test thấy đúng thời gian mà trang web đã hẹn giờ nhận file):

Kojiro

Super V.I.P
Trang web cũng đưa ra 1 công cụ để sign các ứng dụng, mình hướng dẫn luôn cho các bạn.

Down công cụ sign tại đây.

Down về xong, các bạn làm theo hướng dẫn là được:

Down file bên dưới về, mở file signtool.exe lên, tại tap A:

Làm xong tại tap A, ta chuyển qua tap B

Làm xong tap B ta được ảnh

Vậy là ta đã sign thành công. File sau khi sign sẽ có từ"_signed" ở cuối.

Chúc các bạn may mắn! Các bạn có thể lựa chọn Pm sign khác nhưng mình ko đảm bảo sign được hay ko nha :)

nguyenpa

Super V.I.P
không cần thiết dùng công cụ sign khác. Dùng FreeSigner_v1.01 vẫn ok
:D

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Đúng là những IMEI đã lấy rồi thì giờ lấy lại là có liền, hồi trước có nhờ KJR lấy, bây giờ vô thử lấy được ngay.

q630666

Oằm.E mới đăng kí nó báo đến 9h30 sáng ngày mai mới đc :(
@@: E vừa quay lại nó lại báo 11h trua nay có hàng.Bọn này ngộ nhỉ.Hẹn hò lại đến trc thế này thì ngại quá :D

Chỉnh sửa cuối:

decon

Mình mới làm theo hướng dẫn của kojiro nó cũng hẹn 9h30 ngày mai quay lại là có hàng.Mừng quá Thanks...........mấy mod.

toannn700

sao E tải file cert về rồi nhưng ko giải nén đcj các pro giúp E nhé:D

khi E giải nén nó báo " The archive is either in unknown format or damaged "

Last edited by a moderator:

seven7_ct

Thật sự em đang đau đầu vì vụ lấy file cer với kkk thì gặp bài viết này.Thanks anh KJR nhiều đã lấy đc file cer và key...

hunghg

Member
Cảm ơn Bạn Mình đã lấy được nhờ đọc bài của Bạn và đã Hack được,trước đó dùng cer và key cũ thì bó tay với FM 31.0.015 Lần nữa cảm ơn Bạn nhiều.

ngocquynh47

Trang này lấy file cer & kkk nhanh thật, có ngay lập tức các bác à, dùng rất tốt, mặc dù t đang có file cer của opda nhưng vẫn cứ format máy và dùng file của Imobile. Cảm ơn Kojiro

MinhThang

Manager
Trang này lấy file cer & kkk nhanh thật, có ngay lập tức các bác à, dùng rất tốt, mặc dù t đang có file cer của opda nhưng vẫn cứ format máy và dùng file của Imobile. Cảm ơn Kojiro

Không nhanh đâu, do bạn đã lấy cer trên đó rồi thì nó nhanh vậy đó, còn chưa thì cũng phải chờ.:D

Status
Không mở trả lời sau này.