• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn & Thảo luận cách thay đổi Logo mạng

dannytrinh

mỉnh đả làm rồi nhưng không đẹp lắm. mình muổn làm theo cách of bác Montblanc. mình đang dùng T-mobile of USA. xin hởi phải làm sao hả? mình đả copy vô TMobile_Germany.bundle rồi nhưng không được.....

BruceNguyen

MIM thì chỉ viết được chử bình thường ,muốn đẹp thì phải chịu khó làm thủ công thôi ,như vầy nè

Cách làm thi dùng Ps tạo file ảnh thay thế file gốc là được .Để cho đơn giản và nhanh bạn hảy lấy file psd của mình tạo sẳn về mở bằng Ps rồi muốn thay đổi ,vẻ hươu vẻ vượn tùy thích ,rồi save lại dịnh dạng .png , xong vào /System/Library/Carrier Bundles/TMobile_Germany.bundle (folde cuối là tùy theo dịch vụ mạng bạn đang dùng nhe ,của mình là T-Mobile ) thay 2 file ảnh Default_CARRIER_TMOBILE.pngFSO_CARRIER_TMOBILE.png là xong (nhớ đặt tên cho giống file gốc nhe )

file cuối mình tìm rùi nhưng đâu thấy tên những dịch vụ mạng ở Việt Nam (VN Mobifone, Vinafone...). Chọn cái nào mới đúng đây pác?????:O. Với lại tập tin đính kèm của pác down về có 40k ah và nó để là file đuôi (.HTML), xem lại giúp mình nha

mlxx_1977

Cho e hỏi làm cách nào có thể thay đổi ký hiệu mạng trên góc trái của iPhone (Vinafone, mobifone...). Các a trên diễn đàn có biết soft nào trị được bệnh này thì chỉ e với. Thank trước nha !!!!!!:p:p

Vào Installer bạn add source: zacklyn.110mb.com,rồi ấn vào thẻ Categories kéo xuống vào mục Zacklyn.Other tìm Preferences 2.0=> installer nó vào máy, sau đó thoát ra, vào Settings của máy, chọn vào phần Tweaks mới có, trong đó bạn có thể thay đổi Fake Carrier(tức là cái logo mạng đó) bằng chữ viết gì tùy ý, Fake Time(là cái đồng hồ trên Status bar đó) cũng có thể thay bằng viết chữ tùy ý được, ngoài ra còn 1 số tính năng nữa như là Show Battery Level để ON là hiển thị % pin băng số và v...v....1 số thứ nữa bạn tìm hiểu thêm nhé

MONTBLANC

file cuối mình tìm rùi nhưng đâu thấy tên những dịch vụ mạng ở Việt Nam (VN Mobifone, Vinafone...). Chọn cái nào mới đúng đây pác?????:O. Với lại tập tin đính kèm của pác down về có 40k ah và nó để là file đuôi (.HTML), xem lại giúp mình nha

Vụ này chắc phải nhờ mấy bạn ở vn giúp dùm rồi , còn tập tin đính kèm vẫn bình thường mà bạn

Thanh_Loi

cho mình xin cột báo sóng hình quả cầu mình muốn chép vào luôn thank bạn nhiều.

sonny

Bạn muốn thay đổi các cột sóng để cho đỡ nhàm chán thì tại sao bạn không thay đổi thử.Rất tiết mình không thể upload hình lên đc nhưng mà không biết sao minh làm giông như quy định của Forum mà vẫn không upload lên đc.Nhưng các pác cứ copy file dưới bỏ vào như bỏ vào 1 cái theme.Chúc may mắn

Thanks xtafi2002 nhiều nha,
nhưng có 1 điều này cực kì quan trong , bạn giúp mình kiểm tra nghe
khi down giải nén ra, có 1 folder có ghi chứ com.apple.sprinboard
mình sợ rằng cái này chỉ dùng cho 1.x.x , cài cái này không cẩn thận là dính táo ngay, đã bác nào cài với FW 2.1 chưa??
thanks nhiều nha

giangho08

Vào Installer bạn add source: zacklyn.110mb.com,rồi ấn vào thẻ Categories kéo xuống vào mục Zacklyn.Other tìm Preferences 2.0=> installer nó vào máy, sau đó thoát ra, vào Settings của máy, chọn vào phần Tweaks mới có, trong đó bạn có thể thay đổi Fake Carrier(tức là cái logo mạng đó) bằng chữ viết gì tùy ý, Fake Time(là cái đồng hồ trên Status bar đó) cũng có thể thay bằng viết chữ tùy ý được, ngoài ra còn 1 số tính năng nữa như là Show Battery Level để ON là hiển thị % pin băng số và v...v....1 số thứ nữa bạn tìm hiểu thêm nhé

sorry mình là noop mới mua máy , cho mình hỏi cái này sử dụng iphone 3G được không , hỏi trước để treo máy hok biết sửa

sonny

ok dùng ngon cho FW 2.1 nhưng mất đứt cái báo mức độ sóng
chẳng biết sóng đang đc mấy vạch nữa

basngu11

mình dùng iphone 3G lock... muốn thay cái logo này phải chép theo đường dẫn nào hả bạn... :(

phong3012

MIM thì chỉ viết được chử bình thường ,muốn đẹp thì phải chịu khó làm thủ công thôi ,như vầy nè

Cách làm thi dùng Ps tạo file ảnh thay thế file gốc là được .Để cho đơn giản và nhanh bạn hảy lấy file psd của mình tạo sẳn về mở bằng Ps rồi muốn thay đổi ,vẻ hươu vẻ vượn tùy thích ,rồi save lại dịnh dạng .png , xong vào /System/Library/Carrier Bundles/TMobile_Germany.bundle (folde cuối là tùy theo dịch vụ mạng bạn đang dùng nhe ,của mình là T-Mobile ) thay 2 file ảnh Default_CARRIER_TMOBILE.pngFSO_CARRIER_TMOBILE.png là xong (nhớ đặt tên cho giống file gốc nhe )

Bạn Montblanc ơi ban có thể giúp mình dùng PS tạo Ký hiêu mạng bằng tên của mình đựoc không ( Phong Tran) . Cám ơn

xtafi2002

ok dùng ngon cho FW 2.1 nhưng mất đứt cái báo mức độ sóng
chẳng biết sóng đang đc mấy vạch nữa
Sao, cái đó mình có làm rồi mà.Nếu như nhiều thì sẽ full màu xanh còn ko thì se không full.Mình đã test thử tất cả nhưng cái mình post lên nên các bạn cứ an tâm.

manly_boy_9x

Cách thay Logo mạng VNN & Viettel?

Các bro cho em hỏi cách thay logo mạng bên cạnh vạch sóng sang 1 ký tự theo ý thích mình như thế nào thế ạ????

VD em muốn để tên em thay cho cái logo VNN & Viettel.

Thanks,

v4men

Bạn soạn tin nhắn với nội dung Logo nộidung mà bạn muuốn thay logo rồi gửi dến 19001588. VD soạn tin Logo Vodphone gửi 19001588 Kq sẽ dc logo Vodphone thay thế logo cũ. Làm thử đi

invipro

Bạn soạn tin nhắn với nội dung Logo nộidung mà bạn muuốn thay logo rồi gửi dến 19001588. VD soạn tin Logo Vodphone gửi 19001588 Kq sẽ dc logo Vodphone thay thế logo cũ. Làm thử đi

thế mún logo của mình thì sao :|