• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỨƠNG DẪN THAY ĐỔI NỀN CHO THEME 1 CÁCH ĐƠN GIẢN

datvietdatviet

Có theme có những bộ icon tuyệt đẹp nhưng nền menu và hình nền thì xấu mù và bạn muốn thay đổi nền của theme đó đúng khôg ??? Cách này rất đơn giản nhưng không phải ai cũng để ý.công cụ cần có
1.A4skin editor chỉnh tệp mbm để biết thêm chi tiết các bạn tham khảo bài này
2.chụp ảnh màn hình ( mục đích để chụp những hình mình cần thay để có kích thứơc 240 nhân 320)
3.photoboock bản nào cũnh ok để phóng ảnh muốn thay.các bạn phóng đến cỡ vừa ý rồi chụp nhé
4.xplore
cách làm như sau :
b1 . mở chụp màn hình rồi vào photoboock phóng ảnh bạn muốn thay rồi chụp lại
b2 . vào xplore tìm tới tệp tin mbm của theme muốn thay rồi chuyển ra 1 thư mục nào đó
b3 . Vào A4skin editor tìm đến tệp mbm lúc nãy rồi tìm đến ảnh bạn muốn thay ấn fím ok để chọn ảnh (chọn ảnh vừa chụp)chọn xong ấn tiếp ok .cứ như thế sau khi đã ưng ý các bạn chọn đóng gói.sau khi đóng gói xong vào xplore tìm tệp mbm vừa edit xong chuyển lại vị trí cũ là xong.sau đây là hình ảnh theme mình đã edit
trứơc khi edit

Sau khi edit

Chúc các bạn thành công !
cập nhật thêm cho các bạn pm sửa và đóng gói tệp mif
nếu hình nền và hình menu theme của bạn nào nằm trong tệp mif có thể dùng mifeditor để sừa ,ngoài ra mifeditor còn có thể thay và xoá icon của theme và ứng dụng nhưng chỉ thêm đc file đuôi svg khôg hiểu sao thế :D

DOWNLOAD MIFEDITTOR

Chỉnh sửa cuối:

z01222282682

FreeFSWP sẽ thay đổi standby, menu trong vòng 1s.

cách này cũng dc chứ,1 số đời máy kô dùng dc freeFSWP mà,máy mình dùng cũng kô dc,nên cách này là tốt nhất...:D
mà cho hỏi mình dùng a4skin thì chèn ảnh vào dc,nhưng khi lưu lại,vào coi thử thì nó toàn là hình trắng đen.... kô biết tại sao???

DinhTuan

cách này chỉ áp dụng được đối với hình nền trong file mbm thôi, còn đối file mif thì bó tay.theme của mình , hình nền trong file mif hết,

datvietdatviet

mà cho hỏi mình dùng a4skin thì chèn ảnh vào dc,nhưng khi lưu lại,vào coi thử thì nó toàn là hình trắng đen.... kô biết tại sao???
trừơng hợp của bạn mình trưa gặp .bạn ấn fím 5 trước gạt sang trái sang phải tới hình muốn thay rồi mới thay hình nhé

ad191988

cách của mình rất đơn giản như sau

b1: chuẩn bị wallpaper mà các bạn muốn đổi

b2: các bạn dùng phần mềm siscontent để mở file .sis của theme ra

b3: menu tool --> edit package,tiếp theo chọn nút content ở thanh công cụ

b4: chuột phải vào file .mbm hoặc .mif chọn view details

b5: kích chuột phải vào file ảnh ở khung bên phải và chọn extract để lưu lại sau đó kiểm tra đó có phải là backfround không,
chú ý các file lớn thường là background

b6: nếu đúng bạn kích vào ảnh và chọn replace image ở khung bên trái,
các bạn nhớ thay tất cả các ảnh background trong file .mbm hoặc .mif, các ảnh này thường có cùng file size

b7: khi đã xong đóng cửa sổ detail lại và chọn menu --> save as để lưu lại, sign lại file sis và các bạn đã có theme như mong muốn

dưới đây là link demo, file total là file đã ghép

http://www.mediafire.com/?zhw2zmny2jz

r0nkut3

FreeFSWP máy E71 sử dụng đơợc hok bạn?????????
FSWP dùng tốt cho E71, Nên kiếm mấy Theme cho để ảnh full màn hình nhá. ko là nó có cái dòng ở trên cùng xấu lắm. Mình mới chỉ kiếm đc 3 cái theme icon đẹp cho để full màn thôi.

0938399557

Chủ thớt hướng dẫn thêm về mif edittor đi vì theme thì hình nền đa phần nàm trong file mif này.

DinhTuan

convert hình bỏ sang file mif cũng được, nhưng nó xuất hiện viền trắng xung quanh, mấy cách này mình thử hết rồi, nản

datvietdatviet

Chủ thớt hướng dẫn thêm về mif edittor đi vì theme thì hình nền đa phần nàm trong file mif này.

bạn vào xplo chuyển tệp mif ra mục nào đó rồi vào mifeditor bung tệp mif đó ra rồi thay gì thì thay nhưng khôg khả quan lắm vì hình thay vào phải là đuôi svg :D

DinhTuan

Vậy ko có cách nào thay đổi hình nền của theme = ĐT hả bạn?

đúng rồi bạn, những theme có hình nền trong file mif la theme vector, nên hình nền cuả nó không phong phú như trong file mif

0938399557

Cám ơn tất cả các bạn đã chia sẻ mình đã làm được rồi thay hình nền vào rất đẹp vì DĐ ko up hình được nên mình ko thể đưa hình dẫn chứng

0938399557

Mình mới tìm ra được cách này thay đổi hình nền cho những theme khi mà cài vào mà ko thích hình nền của nó.Nếu có múa rìu qua mắt thợ xin các cao thủ bỏ qua:
1.các bạn cài 2 PM coloredit(chỉnh sửa theme) và get svg.
2.Mở coloredit và chọn Mif/svg>giải nén mif rồi bạn hãy tìm đến thư mục lưu tệp mif của theme mà bạn muốn sửa(n96 của mình nó nằm ở e/resouse/skin) đợi cho PM giải nén xong thì tệp mif sẽ được xuất ra trong 1 thư mục và sẽ nằm ở ?/ced_temp(?ổ đĩa cài PM).
Tiếp đến mở get svg nhấn lựa chọn>convert to svg>as wallpaper tìm đến hình ảnh mình muốn đặt làm hình nền click vào nó ,tệp ảnh sẽ được lưu vào ?/get svg(?ổ đĩa cài PM)
3.Dùng xplorer copy tệp ảnh mình mới convert ở trên vào thư mục của tệp mif mình mới giải nén (nhớ đổi tên ảnh đó như tên ảnh hình nền của theme ở thư mục mif)
4.Vào lại coloredit >lựa chọn>mif/svg>đóng gói svg>thư mục trong 1 mif>?/ced-temp(?ổ đĩa cài PM) và nhấn vào thư mục mif
đợi PM đóng gói xong vào xplorer>?/ced_temp(?ổ đĩa cài PM)move tệp mif vào thư mục chứa tệp mif của theme.Kết thúc và xem thành quả.Chúc các bạn thành công
_____
PM:1.Cách thay icon cũng như vậy nhưng thay phần mif/svg>as wallpaper thành mif/svg>as icon
2.HD mà ko có hình mong các bạn và MOD thông cảm nhưng ko cách nào up ảnh lên DĐ được
3.Hai PM trên đã được giới thiệu trên DĐ ở sym-PM viet