• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn thay fonts Sym^3 không bị ảnh hưởng mục OVI

denhatpt

bác dùng x-plore nhé. chú ý máy phải hack phone mới vào được resource. chưa hack thì bác cắm lên pc, chọn chế độ ổ đĩa chung rồi cóp vào thư mục E\resource\fonts
Vậy ak ! Máy mình chưa hack , bạn ơi nếu mình copy vào thì có cần xoá font cũ trươc không bạn . Thank bạn nhiều .

Jay_Chou

Active Member
Vậy ak ! Máy mình chưa hack , bạn ơi nếu mình copy vào thì có cần xoá font cũ trươc không bạn . Thank bạn nhiều .

chưa hack thì bác cắm lên pc làm theo cách trên nhé :D. có. bác cứ xóa đi. cóp font mới vào thôi :D còn nếu chưa có mục Fonts trong resource thì bác tự tạo rồi cóp vào nhé. ( nosnr60.ttf, nssb60.ttf, nstsb60.ttf, S60ZDIGI.ttf - font này là font đa ngôn ngữ, dung lượng ~ 30MB :D )

joeD

Đã copy 4 cái Font ban đầu vào như theo chủ thớt nói nhưng khi khởi động xong vẫn ko có gì thay đổi. Vậy là nó bị gì vậy bác

nosnr60.ttf
nssb60.ttf
nstsb60.ttf
S60ZDIGI.ttf

4 cái này là mặc đinh à?

Vậy mai mốt muốn thay font thì thay như thế nào? làm sao ?

Vankiendatinh

mình cập nhật phần mềm xong là không dùng đựơc fonts nữa rồi bác nào có fonts cho firmware mới không chứ mình dùng fonts cũ không được.có firmware mới rồi đó.

MinhThang

Manager
mình cập nhật phần mềm xong là không dùng đựơc fonts nữa rồi bác nào có fonts cho firmware mới không chứ mình dùng fonts cũ không được.có firmware mới rồi đó.

Vẫn đổi fonts được bình thường nha bạn.

Vankiendatinh

hệ điều hành simbian anna dùng fonts đó không đựơc tớ thử bỏ fonts vào rồi không được bạn ạ.phiên bản hệ điều hành 0.12 thì dùng được fonts đó.