• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

kien90297

mình đã unlock bootloader rồi, cài recovery, root như chủ thớt đã hướng dẫn. những ko uprom cook dc, dù mình đã flash cái boot.img. Nó chỉ lên dc màn hình HTC rồi đứng luôn. Mình cái thủ MIUI bản.39 và ICe cream Sandwich đều ko dc. CHủ thớt giúp mình với

kev

mình cũng thử up lại wa rom ship nhưng mà k dc...... bạn hướng dẫn giúp mình ủnooot với xoá recovery để đi bảo hành thử..... mình relocked lại r... máy mình chỉ vào dc bôtloader với recovery thôi k khởi động dc

Giúp mình với

venusian

Moderator
làm sao để biết máy mình thuộc khu vực nào đc bác @@

venusian cho mình hỏi chút.mình relock xong mình cần tải bản rom ship nào được? máy mình sách tay của nhà mạng vodafone.mấy cái phiên bản mình không biết phải chọn cái nào cho phù hợp.hic.co link cho mình luôn thì thật là tốt.thanksssssssssss.

Các bạn chịu khó đọc lại các bài trước nhé. Mình đã trả lời rất rõ rồi

venusian

Moderator
làm sao để biết máy mình thuộc khu vực nào đc bác @@

mình đã unlock bootloader rồi, cài recovery, root như chủ thớt đã hướng dẫn. những ko uprom cook dc, dù mình đã flash cái boot.img. Nó chỉ lên dc màn hình HTC rồi đứng luôn. Mình cái thủ MIUI bản.39 và ICe cream Sandwich đều ko dc. CHủ thớt giúp mình với

Giúp mình với

Một số bản Rom Cook bây giờ thường hỗ trợ mấy dòng máy nên các bạn phải chú ý chọn đúng file boot.img cho dòng máy của mình (ace)thì nó mới boot đc. Một lưu ý đó là trước khi up Rom mới các bạn phải Full Wipe.
Rất nhiều bạn đã làm theo hướng dẫn của mình và đã up Rom thành công. Các bạn xem lại xem còn làm thiếu hoặc sai bước nào không nhé.
Chúc thành công.

trinh12345

Một số bản Rom Cook bây giờ thường hỗ trợ mấy dòng máy nên các bạn phải chú ý chọn đúng file boot.img cho dòng máy của mình (ace)thì nó mới boot đc. Một lưu ý đó là trước khi up Rom mới các bạn phải Full Wipe.
Rất nhiều bạn đã làm theo hướng dẫn của mình và đã up Rom thành công. Các bạn xem lại xem còn làm thiếu hoặc sai bước nào không nhé.
Chúc thành công.
Bất cứ lần nào trước khi up rom đều phải full wipe hả bác? ko mất mấy cái S-off, Eng-off có phải ko bác?

venusian

Moderator
Bất cứ lần nào trước khi up rom đều phải full wipe hả bác? ko mất mấy cái S-off, Eng-off có phải ko bác?

Nếu up một bản Rom Cook cùng base, cùng tác giả build thì không cần Full Wipe cũng đc. Hoặc một số bản Rom sau này có tích hợp sẵn Wipe rồi thì khỏi cần dùng Full Wipe. Việc Full Wipe mục đích là đê làm sạch máy trước khi up Rom mới. Nếu bạn ko Full Wipe thì một số trường hợp gây ra máy không boot đc và bị lỗi trong quá trình sử dụng do một số file rác còn lại của bản Rom cũ.

huysnet

Bạn venusian cho mình hỏi chút.minh đa unlock bootloader.đã root và có recovery nhưng vẫn s-on. theo cách trên và đã cài 1 bản rom Revolution hd v6.0.3.bây giờ mình relock thì mình úp rom ship thấp nhất là bản 1.32... Rồi thực hiện s-off theo cách của bác Ân được ko.hay mình phải về lại rom ship 2.3.5 trước lúc unlock và cài rom cook trên?

Chỉnh sửa cuối:

hachivna

Trước đây mình cũng bị như bạn, bạn hãy làm như sau:
1- Tìm cái file có tên: FULL_WIPE_1.5_EXT4_.zip download nó về copy lên thẻ nhớ, nhớ KHÔNG bỏ nó vào thư mục nào cả.
2- Download fiel có tên FlashBoot.zip về giải nén ra trên một chỗ nào đó trên PC được thư mục FlashBoot.
3- Dùng Winrar, hoặc Winzip giải nén cái ROM cook mà bạn định cài ra thấy file boot.img thì copy nó vào thư mục FlashBoot.
4- Đưa máy về Recovery chọn Install from zip file và chọn đường dẫn đến file vừa copy vào thẻ nhớ.
5- Vào thư mục FlashBoot kích đúp chuột vào file có tên Flash_bootimage_Anzhi.bat
6- Quay trở lại Recovery và cài ROM cook thôi.
Chúc bạn thành công.

venusian

Moderator
Bạn venusian cho mình hỏi chút.minh đa unlock bootloader.đã root và có recovery nhưng vẫn s-on. theo cách trên và đã cài 1 bản rom Revolution hd v6.0.3.bây giờ mình relock thì mình úp rom ship thấp nhất là bản 1.32... Rồi thực hiện s-off theo cách của bác Ân được ko.hay mình phải về lại rom ship 2.3.5 trước lúc unlock và cài rom cook trên?

Vấn đề này mình đang băn khoăn đây. Nhưng chưa có ai giám giúp mình :)).
Bạn giám thử giúp mình không. Hôm trước mình có nghe anh vnanhvn nói là anh dang ở 2.35 mà không cần hạ Rom xuống 1.32 vẫn S-OFF đc.
Nhưng anh đấy bảo chưa rõ kiểu gì anh đấy làm đc thế cả. Nếu bạn muốn thử thì pm cho mình nhé. Để mình thử hướng dẫn bạn xem có làm đc không.

halloween2905

cái rom Virtuous Affinity 2.05.0 Sense 3.5 based on Runnymede hôm bữa venusian tư vấn mình cài có gì nổi bật ko vậy, sao mình ko thấy khác gì hơn so với rom ship hồi bữa mình up qua ota nhỉ???

huysnet

cái rom Virtuous Affinity 2.05.0 Sense 3.5 based on Runnymede hôm bữa venusian tư vấn mình cài có gì nổi bật ko vậy, sao mình ko thấy khác gì hơn so với rom ship hồi bữa mình up qua ota nhỉ???
Bạn dowload bản rom revolution HD version 6.3.2 về cài nhé.bản rom cook này dùng rất tốt.pin va sóng sánh vivu.sensen 3.0.link.minh ko biết làm sao hien thi linkdowload nen bạn copy cái dòng này rồi pass vào topweb nhe.http://www.androidrevolution.nl/downloader/download.php?file=Android_Revolution_HD-4G_6.3.2.zip

Chỉnh sửa cuối:

halloween2905

Bạn dowload bản rom revolution HD version 6.3.2 về cài nhé.bản rom cook này dùng rất tốt.pin va sóng sánh vivu.sensen 3.0.link.minh ko biết làm sao hien thi linkdowload nen bạn copy cái dòng này rồi pass vào topweb nhe.http://www.androidrevolution.nl/downloader/download.php?file=Android_Revolution_HD-4G_6.3.2.zip

bản rom này có gì nổi bật ko bác, tại vì mình ko biết nhiều về rom cook nên up rom cook về nhìu lúc thấy chả khác có khi là chạy ko bằng rom ship nữa.

huysnet

bản rom này có gì nổi bật ko bác, tại vì mình ko biết nhiều về rom cook nên up rom cook về nhìu lúc thấy chả khác có khi là chạy ko bằng rom ship nữa.
Chạy mượt, sóng và wife tốt.có hỗ trợ ngôn ngữ tierngs việt.cài và dùng thử sẽ biết.

venusian

Moderator
M hỏi muốn ktra CID của máy thì vào đâu hả các bác

Tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh: getprop ro.cid
Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn

huysnet

Gửi venusian.mình đã relock và thử up rom ship nhưng dù bất cứ rom ship nào đều báo lỗi.mình lai unlock để vậy úp rom ship nhưng vẫn lỗi.và bây giờ đang dùng cook rom.chẳng biết làm sao nữa.hohoho.nản.bây giờ chắc pai hạ rom theo cách truyền thống để up rom thôi.đây là số phone của mình có gì thi call cho mình trao đổi tí.01259488880.

huysnet

gửi tất cả các bạn đã unlock bootloader.khi các bạn đã unlock nhưng chưa có s-off thì xin chia buồn là các bạn up rom cook rồi thì không về lại rom ship được nữa nhé.mình đã loay hoay cả buổi sáng mà không thực hiện được.đang up lai rom cook.và hiện giờ phải tạm hài lòng với các bản này/hichcihcihcic.mình tìm hiểu thì nguyên nhân chính là bootoader cua chúng ta là 200029.ở đấy mình chơi rom ship bị lỗi 140:bootloader vesion error!

venusian

Moderator
gửi tất cả các bạn đã unlock bootloader.khi các bạn đã unlock nhưng chưa có s-off thì xin chia buồn là các bạn up rom cook rồi thì không về lại rom ship được nữa nhé.mình đã loay hoay cả buổi sáng mà không thực hiện được.đang up lai rom cook.và hiện giờ phải tạm hài lòng với các bản này/hichcihcihcic.mình tìm hiểu thì nguyên nhân chính là bootoader cua chúng ta là 200029.ở đấy mình chơi rom ship bị lỗi 140:bootloader vesion error!

Trích lời của bạn Mountain8x cho bạn:

Cuối cùng em đã cứu được em nó rồi các bác ơi.

E relocked lại rồi UP bản ROM SHIP của Asia . Vì build của Asia là 3.13.704.1 cao hơn của Europe là 3.13.0

Thanks các bác rất nhiều. Nhất là bác Venusian, nhờ bài hướng dẫn của bác mà e đã làm được.

Qua đây em cũng muốn hỏi bác là, chỉ cần root và cài recovery là up được rom cook đúng không ạ?

Và trước khi up rom cook thì phải chạy WIPE ALL trước ạ?