• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

Đã Full Wipe trước khi up hai bản Rom đó chưa.
Về phần hai bản Rom đó. Rom Android_Revolution_HD gần như là Rom Ship của máy chỉ tối ưu và chỉnh sửa lại. Bản thân mình cũng đã dùng Rom đó không thấy lỗi gì cả.

thank cả nhà mình đã cứu được em desire hd của mình khi nó đã chết lâm sàng.h đây nó đã về với đúng rom ship 2.3.5.thật là may mắn.mình đã áp dụng khá nhiều cách và những tưởng sẽ không bao h cứu sóng dc em nó nữa
mình sẽ chia sẻ lại các phương án mình đã kết hợp khi không thể khởi động lên.khi không thể về rom ship.và cũng ko có recovery và ko thể cài rom cook.mà chỉ còn mỗi cái hboot vào 1 bài viết sau.

huysnet

bạn vào google play tải ứng dụng cid getter về xem cid gốc máy bạn là bao nhiêu từ đó xem máy là phiên bản nào.châu âu hay châu á.từ đó lựa chọn rom ship phù hợp.thêm nữa bạn vào bootloader xem máy đã ship s-of chưa.nếu đã có ship s-of thì bạn tải bản ship nào cũng được up là xong.vấn đề ở đây là bạn đang muốn unlock bootloader nhưng nếu có ship s-of rồi thì là quá đủ cần gì unlock nữa.

hosibang

bạn vào google play tải ứng dụng cid getter về xem cid gốc máy bạn là bao nhiêu từ đó xem máy là phiên bản nào.châu âu hay châu á.từ đó lựa chọn rom ship phù hợp.thêm nữa bạn vào bootloader xem máy đã ship s-of chưa.nếu đã có ship s-of thì bạn tải bản ship nào cũng được up là xong.vấn đề ở đây là bạn đang muốn unlock bootloader nhưng nếu có ship s-of rồi thì là quá đủ cần gì unlock nữa.
Mình thấy trong bảng cid getter của mình toàn là 3.17.1010.1 cả.làm sao khắc phục đc đây ?

Last edited by a moderator:

huysnet

Mình thấy trong bảng cid getter của mình toàn là 3.17.1010.1 cả.làm sao khắc phục đc đây ?

dòng trên cùng nó có hiện lên mã cid đó bạn.cái mã cid có dạng HTC_044 nếu là bản châu á.còn nhà mạng thì nó đề là VODP021 nếu của nhà mạng vodafone.còn cái bạn đang nói đó là phiên bản rom.

venusian

Moderator
androi version : 2.3.5
HTC sense version : 3.0
Software number: 3.17.1010.1
Software number của e ko có trong list của trang www.htcdev.com/bootloader/ruu-downloads
Thì e phải làm sao đây hả bác?Nhờ bác giúp e với

Nếu máy bạn không có trong danh sách.
Bạn tạo Gold Card và tải một bản của khu vực khác nào đó. Vd: Châu Âu hay, Châu Á chẳng hạn.
Copy file tải về vào thẻ nhớ và đưa máy vào Hboot để nó up.
Lúc trước máy mình cũng vậy. Máy châu Á up bản của Châu Âu.

halloween2905

con desire HD của mình dạo này hay bị đơ máy quá, và chạy khá chậm, mình muốn hỏi có bản Rom nào ổn định và nhanh ko ( mình đang xài rom Virtuous v2.05.0) . và mình muốn hỏi là nếu up lại rom ship thì máy có hay bị đơ như vậy nữa không. Mong các bác giúp!

baulong

Chào mọi người.

Em đã thực hiện theo cách của Mod thành công, và đã cài được rom cood HD revolution 6.6.3, nhưng tại sao sau khi cài lại room cood thì lại bị mất quyền Root, máy ko còn root nữa, kiểm tra bằng phần mềm và mất luôn superuser rồi.

Vậy bây giờ mình có thể root lại bằng cách trên ko ? có ai bị như mình ko ?

Chào mọi người.

Em đã thực hiện theo cách của Mod thành công, và đã cài được rom cood HD revolution 6.6.3, nhưng tại sao sau khi cài lại room cood thì lại bị mất quyền Root, máy ko còn root nữa, kiểm tra bằng phần mềm và mất luôn superuser rồi.

Vậy bây giờ mình có thể root lại bằng cách trên ko ? có ai bị như mình ko ?
Các rom cook đều được root hết mà bạn.

baulong

Các rom cook đều được root hết mà bạn.

Vâng. Đúng là các rom cook đều được root. Nhưng vấn đều của em là sau khi cài Rom lại thì mất quyền root (mất luôn biểu tượng Superuser và dùng Android terminal emulator cũng test ko còn root), cài phần mềm root ko được nữa.

Cuối cùng em đã lấy ra và thực hiện lại Root theo như hướng dẫn bài này. Thế là lại ok.
Thanks mod

Last edited by a moderator:

paulus_ii

Bác venusian ơi, em làm theo hướng dẫn đã up rom cook được rồi, nhưng tình trạng hao pin wá bây giờ up lại rom ship không được, bác hướng dẫn giúp với....Đa tạ

Bác venusian ơi, em làm theo hướng dẫn đã up rom cook được rồi, nhưng tình trạng hao pin wá bây giờ up lại rom ship không được, bác hướng dẫn giúp với....Đa tạ
Phải Relock lại mới úp được Ship Rom nhé. Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB, sau đó bạn vào cmd và ở C:\Android bạn gõ lệnh fastboot oem lock để Relock lại Bootloader.

paulus_ii

Phải Relock lại mới úp được Ship Rom nhé. Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp chờ hiển thị USB, sau đó bạn vào cmd và ở C:\Android bạn gõ lệnh fastboot oem lock để Relock lại Bootloader.

Cám ơn bác ok rồi, nhưng sau khi up romship có cần unlock lại ko bác.

bác tìm hộ e file boot.img của bản rom này đc ko...e tìm mãi chả thấy...
Bạn mở file rom .zip ra (mở chứ không phải extract nhé) và vào thư mục kernel sẽ thấy file boot.img, extract nó ra ngoài thôi.

tiện thể cho e hỏi bản rom nào mượt và pin trâu nhất up cho e với ạ....
Bạn úp từng bản mà cảm nhận, mình không xài DHD nên không rõ đâu.

saicmf

em up lên 3.13.707.4 rùi mà chạy PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029 báo lỗ

saicmf

Bạn úp rom có FW của rom thấp hơn FW của rom cũ trên máy. Bạn nên úp rom có FW bằng hoặc cao hơn nhé.

Theo em biết nó là rom cao nhất hiện giờ đó

Phiên bản ROM Gingerbread Ship của HTC, SENSE 3.0, ngôn ngữ WWE cho các máy khu vực châu Á:
- Radio: 12.65.60.29_26.14.04.28_M

em up rom này đây thế anh có thể cho em link download rom cao hơn ko ạ

Theo em biết nó là rom cao nhất hiện giờ đó

Phiên bản ROM Gingerbread Ship của HTC, SENSE 3.0, ngôn ngữ WWE cho các máy khu vực châu Á:
- Radio: 12.65.60.29_26.14.04.28_M

em up rom này đây thế anh có thể cho em link download rom cao hơn ko ạ
Đúng, nếu là rom Châu Á (Asia) thì đây là bản rom mới nhất. Ý mình nói là bản rom bạn muốn úp kia có FW thấp hơn FW của bản rom này.