• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Unlock Bootloader và root máy cho HTC IS có Hboot 1.16 và 2.00

dohoathanh

Bạn Unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root cho máy. Để úp nhưng rom cook khác với các máy chỉ Unlock Bootloader thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó riêng rồi flash rom thì máy mới boot được.
dạ.e root được máy rồi.unlock bootloader luôn rồi.mà e up rom sao nó không boot vào hệ điều hành được.mà đứng ngay chữ htc không ah.h e phải làm sao.hic.giúp e với.

rkshin

Cách 1 cách 2 cái nào ngơn hơn bạn :D ko dùng Flash radio được có bị gì ko ?

rkshin

Bác ơi em vô Bootloader thì nó ko hiện ra modelid ? làm sao để biết mình modelid gì :( bản 2.3.3

truongban_80

Bác ơi em vô Bootloader thì nó ko hiện ra modelid ? làm sao để biết mình modelid gì :( bản 2.3.3

Bản 2.3.3 thì có cần hạ HBOOT đâu, chỉ có các bản 2.3.5 và 4.0 mới cần thôi nhé, máy của bạn chỉ cần làm theo cách của bác phamquang là được

haicot

Bác ơi cho e hỏi tý. E không thể tải được file Unlock_code.bin trong Mail xuống được. Bác chỉ hộ em tải với;Thank

Last edited by a moderator:

Toan_bk

Máy mình hboot 1.16, mình làm thành công hết các bước rồi tới bước chạy file rom RUU thì bị lỗi Custom CID không về được

Taki7610

Unlock_GSM
Máy mình hboot 1.16, mình làm thành công hết các bước rồi tới bước chạy file rom RUU thì bị lỗi Custom CID không về được

Chạy RUU - rom ship thì phải relock boot mới nạp rom ship được, rom ship phải đúng CID ban đầu mới nạp vô được.

Toan_bk

Chạy RUU - rom ship thì phải relock boot mới nạp rom ship được, rom ship phải đúng CID ban đầu mới nạp vô được.

Relock thì mình cũng làm luôn rồi, cái Rom ship thì mình down theo link ở topic đó, thế mà vẫn không được, báo lỗi custom cid