• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Unlock Bootloader và root máy cho HTC IS có Hboot 1.16 và 2.00

venusian

Moderator
Không phải, bạn ko hiểu ý mình rồi. mình đã unlock bootloader ok rồi, giờ hạ Hboot theo đúng bước 2. đến đoạn up rom ship thì bị báo lỗi. ko biết mình làm sai bước nào không. giờ đang thử lại.

Relock Bootloader lại đi bạn.

Son_Do

Well-Known Member
Mình đã chạy lại, Bootloader đã hiện "RELOCKED" và "Secrity Warning" nhưng vẫn báo lỗi khi hạ hboot bằng up rom dow ở trên. lạ ghê.

Có thể bạn tạo goldcard chưa thành công, tạo lại goldcard rồi up lại rom xem sao.

hungvt216

Có thể bạn tạo goldcard chưa thành công, tạo lại goldcard rồi up lại rom xem sao.

Nếu lỗi Godcard thì sẽ là "CID error" chứ đây báo lỗi bootloader vesion... bạn đã gặp như vậy chưa?

Son_Do

Well-Known Member
Nếu lỗi Godcard thì sẽ là "CID error" chứ đây báo lỗi bootloader vesion... bạn đã gặp như vậy chưa?

Máy của bạn có model ID bao nhiêu vậy? bản rom ở trên chỉ dùng được cho các máy có ID là PG3213000.

hungvt216

Mình đã check và máy mình là PG3213000 rồi bạn. giờ máy mình vẫn còn bootloader và recovery nhưng treo ở Logo HTC. up rom thấp thì lỗi. mình đang tìm 2.3.5 radio 3.0.9 để úp lại xem đc ko. em IS này nan giải thật. hic. bạn xem có cách nào khắc phục chỉ giúp mình với,thanks

Son_Do

Well-Known Member
Không biết flash lại file boot.img của rom cũ trong máy thì máy có sống lại không nữa? cái vụ Secrity Warning mà không chạy lại được rom để hạ bootloader là mệt rồi. Bạn thử qua XDA tham khảo xem có ai giống vậy không?

hungvt216

Không biết flash lại file boot.img của rom cũ trong máy thì máy có sống lại không nữa? cái vụ Secrity Warning mà không chạy lại được rom để hạ bootloader là mệt rồi. Bạn thử qua XDA tham khảo xem có ai giống vậy không?

Có phải tìm trong bản backup của card file đó và flash lại không bạn? hiện mình tải bản RUU 2.3.5 radio 3.0.9...nhỏ hơn radio máy mình hiện tại. đang up mà mãi chưa chạy xong. hic hic. ko biết có phải bị treo ko nữa, ko dám tắt đi. chạy 15p rồi....!

Son_Do

Well-Known Member
Có phải tìm trong bản backup của card file đó và flash lại không bạn? hiện mình tải bản RUU 2.3.5 radio 3.0.9...nhỏ hơn radio máy mình hiện tại. đang up mà mãi chưa chạy xong. hic hic. ko biết có phải bị treo ko nữa, ko dám tắt đi. chạy 15p rồi....!

Đúng rồi, trong folder backup nó có file boot.img. Ban flash lại file này sau khi đã restore ở chế độ fastboot bằng lệnh adb:
fastboot flash boot boot.img
Nhớ là phải chép file boot.img vào thư mục chứa adb nhé.

hungvt216

Đúng rồi, trong folder backup nó có file boot.img. Ban flash lại file này sau khi đã restore ở chế độ fastboot bằng lệnh adb:
fastboot flash boot boot.img
Nhớ là phải chép file boot.img vào thư mục chứa adb nhé.

Mình đã từng làm rồi những ko đc. hôm qua mình đã dow rom gốc về và up lại ok rồi. thanks bạn. à bootloader đã unlock giờ muốn lock lại để up ota sao dùng lệnh oem bootler gì đó như Htcdev hướng dẫn mà ko đc nhỉ, ai biết các lock lại bootloader ko hướng dẫn mình với.

Mình đã từng làm rồi những ko đc. hôm qua mình đã dow rom gốc về và up lại ok rồi. thanks bạn. à bootloader đã unlock giờ muốn lock lại để up ota sao dùng lệnh oem bootler gì đó như Htcdev hướng dẫn mà ko đc nhỉ, ai biết các lock lại bootloader ko hướng dẫn mình với.
Giờ bạn vào cmd của Windows, tại dấu nhắc lệnh bạn gõ cd C:\Android để dẫn đến thư mục Android trên ổ C (mà có chứa file Unlock_code.bin đó), tiếp theo tại C:\Android> bạn gõ tiếp fastboot oem lock là được.

Taki7610

Unlock_GSM

Đánh lệnh fastboot oem lock thông qua fast boot là máy sẽ lock lại thôi bạn.

hungvt216

Thanks 2 bạn. mình đã làm theo và chỉ hiện "Relock" chứ ko về như lúc đầu :)

AquaSta

Moderator
Relock là đúng rồi, như thế là đã khóa lại bootloader, nếu bạn muốn như ban đầu thì thử up lại rom ship mà bạn up được hoặc up lại bootloader yêu cầu của htcdev

truongban_80

Thì máy bạn đã unlock rồi thì khi quay về nó sẽ thông báo như thế, ko vấn đề gì cả.

Last edited by a moderator:

dohoathanh

dạ.e xin chào.h máy e là hboot là 2.01.nên dùng cách nào ạ.phần 1 làm được không.hay bắt buộc phải làm phần 2.ai dành chỉ dùm e.e thank nhiều.

venusian

Moderator
dạ.e xin chào.h máy e là hboot là 2.01.nên dùng cách nào ạ.phần 1 làm được không.hay bắt buộc phải làm phần 2.ai dành chỉ dùm e.e thank nhiều.

Làm theo bài 1 đi cho nó đỡ nguy hiểm. Unlock Bootloader vẫn có thể Up Rom Cook bình thường.

dohoathanh

Làm theo bài 1 đi cho nó đỡ nguy hiểm. Unlock Bootloader vẫn có thể Up Rom Cook bình thường.
dạ.nhưng e muốn root và unlock bootloader luôn.để up nhưng rom khác vậy làm cách 1 vần ok phải ko a.

dạ.nhưng e muốn root và unlock bootloader luôn.để up nhưng rom khác vậy làm cách 1 vần ok phải ko a.
Bạn Unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root cho máy. Để úp nhưng rom cook khác với các máy chỉ Unlock Bootloader thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó riêng rồi flash rom thì máy mới boot được.

dohoathanh

Bạn Unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root cho máy. Để úp nhưng rom cook khác với các máy chỉ Unlock Bootloader thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó riêng rồi flash rom thì máy mới boot được.
dạ.e root được máy rồi.unlock bootloader luôn rồi.mà e up rom sao nó không boot vào hệ điều hành được.mà đứng ngay chữ htc không ah.h e phải làm sao.hic.giúp e với.