• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

Cloudyfa

Banned
Hướng dẫn
Unlock iPhone

Chuẩn bị:

Cài đặt iTunes:
Download Firmwares:
Copy tất cả các Firmwares trên vào thư mục tương ứng:

Windows XP:
Mã:
C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
Windows Vista:
Mã:
C:\Users\*Cloudyfa*\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPhone Software Updates\
*: Thay Cloudyfa bằng tên user tương ứng trên máy tính của bạn !

Bộ tool dùng unlock iPhone:

Bước 1

Tại màn hình "Activate iPhone" ,vuốt vào "slide for emergency".

Nhập *3001#12345#*, sau đó "Call"

Trong Field Test, click vào "Versions". Quan sát số tại " Firmware version". Nếu đó là 03.14, thì bạn ko cần nâng cấp Firmware nữa, chỉ cần đưa về cài đặt gốc của máy.

a) Nâng cấp Firmware:
Kết nối iPhone với iTunes

Khi hiện màn hình "Let's get started", bấm "Cancel ", chọn "Help", "Check for Updates". Chọn upgrade. Sau đó tắt iTunes

b) Khôi phục cài đặt gốc:
Đưa máy về chế độ Restore Mode: nhấn và giữ nút Sleep/Wake trên iPhone trong vài giây cho đến khi power off slider xuất hiện. Slide để tắt iPhone. Nhấn nút Sleep/Wake trên iPhone lần nữa để bật iPhone.

Khi biểu tượng hình quả táo của Apple xuất hiện, nhấn và giữ cả hai nút Sleep/Wake và Home cho đến khi một hình tam giác màu vàng xuất hiện.

Bật iTunes, bấm vào Restore, rồi chờ 1 chút để máy bạn phục hồi cài đặt gốc.

Bước 2

Chạy chương trình iBrickr. Click vào "Free my iPhone!" (Nếu iBrick báo cần nâng cấp firmware thì bạn đã làm thiếu bước Restore)

Khi xuất hiện thông báo sau:

Bạn hãy đưa máy về chế độ Restore Mode, iBrick sẽ tiếp tục công việc trong vài phút

Khi đã hoàn tất, bạn nhấp vào "Sweet!"

Khi cửa sổ "Welcome to iBrickr!" sẽ hiện ra, đóng iBrickr lại.

Bước 3

Mở folder Pacay và chạy file "(CLICK HERE) activate.bat". Sau đó ấn phím bất kỳ.

Tắt iPhone và bật lên lại, ấn phím bất kỳ,
khi vào iPhone, icon của chương trình YouTube sẽ xuất hiện, YouTube đã được kích hoạt.

Bước 4

Chạy iBrickr . Click vào "Applications" .

Click vào "Install PXL" .

Tắt iPhone sau đó mở lên và click vào nút "Continue".

Restart iPhone lần nữa,sau đó click vào nút "Check for PXL" .

Click vào nút "Browse applications".

Chọn "anySIM v1.01".

Ứng dụng anySIM bây giờ đã được cài và nằm trên springboard của iPhone.

Bước 5

Vào iPhone, chọn "Settings", "General", "Auto-Lock", chọn "Never".

Nhấn vào icon của anySIM

Kéo xuống và click vào "OK,Unlock My Iphone"

Quá trình kéo dài khoảng 15 phút , nếu Unlock thành công thì bạn sẽ thấy như hình dưới

Đừng lo nếu hiện thông báo thất bại, vào "Setting" trên iPhone, "Network Selection", chọn"Automatic"

Ghi chú:
Bạn có thể xóa ứng dụng anySIM từ iPhone của các bạn bằng cách chạy iBrickr và bạn sẽ thấy ứng dụng anySIM (trong iPhone ảo bên phải), click vào icon màu đỏ để gỡ bỏ anySIM.

Xin chúc mừng, bạn đã unlock thành công chiếc iPhone của mình =D>

Các tài liệu tham khảo:
Phương pháp trên đã được kiểm nghiệm thành công trên 30 chiếc iPhone do BadKidminhcatbui cung cấp nên các bạn có thể yên tâm b-)

PhamQuang

Manager
Mình thật sự rất buồn,bạn có biết mình dịch bài và up ảnh lên mất bao lâu không,mình nghĩ bạn nên tôn trọng công sức người khác chứ.Xin SMOD del hộ em topic này,nó không còn cần thiết nữa:http://pdaviet.net/showthread.php?t=13621
Cám ơn.

Không sao cả NguyenThanhTuan ạ.
Hôm nay chúng ta mới mở Subbox này mà.
Tất cả các công sức của các bạn mở đầu xây dựng Box mới được quý trọng.
Chú đã Move Topic của cháu về rồi đó. :D

Cloudyfa

Banned
Mình thật sự rất buồn,bạn có biết mình dịch bài và up ảnh lên mất bao lâu không,mình nghĩ bạn nên tôn trọng công sức người khác chứ.Xin SMOD del hộ em topic này,nó không còn cần thiết nữa:http://pdaviet.net/showthread.php?t=13621
Cám ơn.
Xin lỗi bạn nhé, nhưng tôi nghĩ bạn nên suy nghĩ thật kỹ trước khi đưa ra ý kiến của mình. Bài viết của bạn là dịch sát theo Hacktheiphone, chẳng có 1 hình ảnh nào ngoài hoặc 1 câu chữ nào là kinh nghiệm thực tiễn, mình có lấy hình ảnh của bạn với 2 lý do sau:
1) Các hình y chang trang Hacktheiphone, ko có hình nào là của riêng bạn
2) Khỏi mắc công phải up hình lại từ đầu trong khi box iPhone mới được mở
Nhưng dù sao đây cũng là sơ xuất của mình, cứ nghĩ thấy hình y chang ko mấy quan trọng, nếu thích mình sẽ up qua host khác ko phiền đến bạn.

Còn lại, bạn hãy đọc kỹ từng bước thực hiện xem có giống trên "sách vỡ" ko đã nhé!
Thân!

thanhsu73

Cám ơn Mod Cloudyfa nhiều nha! vì ra ngoài tiệm mà unlock iPhone tốn cả trăm USD lận bậy giờ thì có thể tự unlock được rồi thiệt là sản khoái hết chổ nói luôn kiểu này mấy cái tiệm DTDD sao làm ăn đây.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
:D,không cần bác phải up qua host khác đâu,đó là đóng góp của e mà,không sao,với lại đây cũng là kinh nghiệm của bác,em chỉ là "sách vở" :D.Cám ơn!

BatKid

Super V.I.P
Cám ơn Mod Cloudyfa nhiều nha! vì ra ngoài tiệm mà unlock iPhone tốn cả trăm USD lận bậy giờ thì có thể tự unlock được rồi thiệt là sản khoái hết chổ nói luôn kiểu này mấy cái tiệm DTDD sao làm ăn đây.

^^ thì bọn em làm ăn theo kiểu khác anh Sử ui :p

PhamQuang

Manager

Kiến thức cơ bản, đã được phổ cập trên các forum khác trên thế giới, cũng sẽ được phổ cập trên PV.
Đó là nguyên tắc hoạt động của PDAVIET mà.
Cũng là cách tránh các DV DTDD làm ăn quá đáng mà. :D

minhcatbui

dù sao thì các bạn khỏi phải tốn tiền cho cái vụ unlock nay, ai cung có thể làm được mà, đã có một trial mod biết cách làm lâu rùi nhưng không có đưa lên diễn đàn mà còn đòi bán 100usd nữa mới đau chứ, một lần nữa cám ơn Mod CLOUDYFA đã có một bài hướng dẫn đầy đủ và rất hay để anh em PDA VIET khỏi phải mất 100usd để mua

MiNhon

Nói chung mình đã từng sửa điện thoại qua ở vn ,làm thì lởm nhiều hơn giỏi (người trình cao thì ít mà toàn lâu lăm lên lão làng :( ).Giá tiền thì chém chết con nhà người ta .Nên mình mang đthoai về rồi đợi quay lại bên kia ,mới sửa vừa rẻ mà lại nhanh gọn.
Nhà mình làm hay chơi trò chộp giật :( ,ko cẩn thận tiền mất tật mang.
Cảm ơn mấy MOd up cách unlock iphone , tuy ko còn nóng hổi nhưng rất mới ở PDAviet :D
Cheer

vlp

Cảm ơn bạn nhiều . Tút rất hiệu quả và dễ hiểu . Theo mình thì tút này là dễ làm nhất đó . Nên đánh dấu chú ý cho ae làm theo :)=D>=D>

AnhTu

Super V.I.P
Đã unlock 1 iPhone theo cách hướng dẫn trên, và đã work tốt. Các bạn có thể yên tâm về việc này.

Đây, hôm nay anh em đã tập trung uống cà phê, unlock thêm một con nữa đây, nâng lên tổng số con đã unlock là 35, lập kỉ lục rồi!

minhcatbui

mới xong thêm cây nữa rất là dễ làm, các bác cứ yên tâm mà thực hiện nha, không được cứ pm cho mình nha mình sẽ giúp các bạn

giavinh

Em đã làm đúng như các bước trên OK hết, nhưng đến đoạn unlock sim, nó báo unlock fail . E vào phần setting nhưng kiếm "Network Selection".Chọn"Automatic" thì không thấy .Hic
iphone không có sóng luôn . Bây giờ phải làm sao đây mấy huynh.

Funtiger

Cách trên ko làm đc trên ver 1.1. Ver 1.02 trở xuống thì ok. Unlock iphone ko cần dài dòng vậy đâu.......

Chỉnh sửa cuối:

minhcatbui

Cách trên ko làm đc trên ver 1.1. Ver 1.02 trở xuống thì ok. Unlock iphone ko cần dài dòng vậy đâu.......

nếu biết cách nào đễ hơn thì chỉ anh em làm đi, chứ nói vậy ai không nói được:)):))

O2xdaIIs

PDAViet Tools for iphone trên rapid mình down không được, bác nào thương tình cho xin link khác được không ạ, háo hức quá, tháng sau ông anh cầm về cho 1con, muốn "tự xử" mà chưa biết dám không đây.:D

Huycl2507

Nếu bạn biết cách khác ngắn gọn hơn để Unlock cho Iphone sao không post lên nhỉ:-?:-?:-? :)):)):))=))=))=))

PDAViet Tools for iphone trên rapid mình down không được, bác nào thương tình cho xin link khác được không ạ, háo hức quá, tháng sau ông anh cầm về cho 1con, muốn "tự xử" mà chưa biết dám không đây.:D

Mình Up PDAViet Tools for iphone lên host khác cho các bạn dễ down hơn đây

http://www.zshare.net/download/3872313a5e4ecc/

Status
Không mở trả lời sau này.