• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP OTA THỦ CÔNG CHO HTC_044 TỪ PHIÊN BẢN 2.24.707.3 LÊN 3.63.707.4

minhlc1958

Active Member
Hướng dẫn up ota thủ công cho HTC_044 từ phiên bản 2.24.707.3 lên 3.63.707.4
https://www.mediafire.com/folder/ymt4e37ub4dew//LAM-MINH ONE

1-Các bạn vào link rom của mình tải bản backup twrp 2.24.707.3 về restore lại xong cho nó update phần mềm nhỏ (để tránh xảy ra lỗi)
2-Tải cái Stock-recovery_4.2.2.zip (để chung trong link backup twrp 2.24.707.3) và OTA_M7_U_JB43_SENSE55_MR_hTC_Asia_WWE_3.63.707.4-2.24.707.3_release.zip chép vào máy (ota zip mình đang upload)
3-Đưa máy về recovery flah cái Stock-recovery_4.2.2.zip
4-Khởi động lại recovery chờ cho nó hiển thị cái hình dt với hình tam giác dấu chấm (!)
5-Ấn giữ volume upấn nguồn một cái thả ra nó sẽ hiển thị menu
6-Dùng nút volume di chuyển xuống dòng apply from phone storage ấn nguồn
7-Dùng nút volume di chuyển xuống 0/ ấn nguồn và dùng nút volume duyệt tới file ota ấn nguồn lúc này nó sẽ up cho đến khi hiển thị menu lần nữa bạn tiếp tục ấn nguồn và nó sẽ up đến khi thành công

hoanbeck

Bác hướng dẫn hộ mình về ship rom để nhận update 5.5 của One Taiwan, Cid 621 với :D thanks bác trước :D

minhlc1958

Active Member
Bác hướng dẫn hộ mình về ship rom để nhận update 5.5 của One Taiwan, Cid 621 với :D thanks bác trước :D

Bạn tìm bản backup đúng cid của bạn mà restore xong flash lại stock recovery để up ota
Hoặc bạn tìm bản ruu có mã số xây dựng bằng hoặc cao hơn bản hiện tại mà up (đối với máy s-on còn đã s-off thì phiên bản thấp hơn cũng được)

hoanghehe

sao tới chỗ apply from phone storage là máy lại khởi động lại vậy bác Minh?

hungpleiku

Hướng dẫn up ota thủ công cho HTC_044 từ phiên bản 2.24.707.3 lên 3.63.707.4
https://www.mediafire.com/folder/ymt4e37ub4dew//LAM-MINH ONE

1-Các bạn vào link rom của mình tải bản backup twrp 2.24.707.3 về restore lại xong cho nó update phần mềm nhỏ (để tránh xảy ra lỗi)
2-Tải cái Stock-recovery_4.2.2.zip (để chung trong link backup twrp 2.24.707.3) và OTA_M7_U_JB43_SENSE55_MR_hTC_Asia_WWE_3.63.707.4-2.24.707.3_release.zip chép vào máy (ota zip mình đang upload)
3-Đưa máy về recovery flah cái Stock-recovery_4.2.2.zip
4-Khởi động lại recovery chờ cho nó hiển thị cái hình dt với hình tam giác dấu chấm (!)
5-Ấn giữ volume upấn nguồn một cái thả ra nó sẽ hiển thị menu
6-Dùng nút volume di chuyển xuống dòng apply from phone storage ấn nguồn
7-Dùng nút volume di chuyển xuống 0/ ấn nguồn và dùng nút volume duyệt tới file ota ấn nguồn lúc này nó sẽ up cho đến khi hiển thị menu lần nữa bạn tiếp tục ấn nguồn và nó sẽ up đến khi thành công
Cách up OTA thủ công này có sử dụng được cho máy gốc HTC_044 đã S-Off, super CID không vậy bác minhc1958 ?

levietcuong08

mình làm theo hướng dẩn up xong cái stock recovery .
màn hình - Chạy lên hàng chữ màu xanh rất nhỏ .
Mình chọn apply from phone storage ấn nguồn
Và máy tự khởi động lại , room vẩn chưa up được

(máy mình M7_U Hboot 1.54)

Phía dưới hàng chữa mày xanh là hàng chữ màu vàng ghi là
Mount SDCARD failed 1 times

Can not mount SD card (no such file or directory)
Disable host mode:0

( hổng hiểu sao nó lại không nhận card o)

Giúp mình với Thank

Chỉnh sửa cuối:

dong111979

bạn hướng dẩn mình về ship rom 2.24.707.3 với mình down bản backup của bạn về giải nén ra được thư mục chứ k phải file zip, máy mình đang ở ship rom 2.24.707.3 và đang dùng rom cook

dong111979

mình úp bản 2.24.707.3 bằng file zip thì bị lỗi này ae giúp với

vwzplu

minhlc1958

Active Member
bạn hướng dẩn mình về ship rom 2.24.707.3 với mình down bản backup của bạn về giải nén ra được thư mục chứ k phải file zip, máy mình đang ở ship rom 2.24.707.3 và đang dùng rom cook

Đây là bản backup thì bạn phải chép cài folder có nhiều tập tin đó vào theo đường dẫn sau trong bộ nhớ dt của bạn
TWRP/BACUPS/xxxxxxx (xxxxxxx la thư mục do khi bạn backup bằng recovery TWRP nó tạo ra) xong rồi bạn đưa máy về recovery mà restore
Lưu ý nếu máy bạn chưa co91 những thư mục đó thì bạn đưa máy về recovery mà backup bản rom hiện tại hoặc muốn nhanh thi khi backup bạn chỉ chọn một cái boot.img thôi rồi sau đó khởi động lại dt mà chép thư mục backup mà bạn đã tải về vào theo đường dẫn nói trên để restore

minhlc1958

Active Member
mình làm theo hướng dẩn up xong cái stock recovery .
màn hình - Chạy lên hàng chữ màu xanh rất nhỏ .
Mình chọn apply from phone storage ấn nguồn
Và máy tự khởi động lại , room vẩn chưa up được

(máy mình M7_U Hboot 1.54)

Phía dưới hàng chữa mày xanh là hàng chữ màu vàng ghi là
Mount SDCARD failed 1 times

Can not mount SD card (no such file or directory)
Disable host mode:0

( hổng hiểu sao nó lại không nhận card o)

Giúp mình với Thank

Sau khi bạn restore xong và cập nhật tự động xem thế nào

dong111979

vào recovery backup thôi sao lại sai đc, mình đã làm đi làm lại nhiều lần rồi vẫn báo Filed, có khi nào lỗi do bản rom cook không mình đang dùng bản rom LAM-MINH_ONE_7.0.2

minhlc1958

Active Member
vào recovery backup thôi sao lại sai đc, mình đã làm đi làm lại nhiều lần rồi vẫn báo Filed, có khi nào lỗi do bản rom cook không mình đang dùng bản rom LAM-MINH_ONE_7.0.2

Khả năng do lỗi recovery. Bạn flash lại recovery xong backup lại xem việc backup không liên quan đến bản rom, nếu cook rom lỗi thì nó sẽ không chạy được trên thiết bị của bạn

dong111979

đã cài lại recovery backup rồi nó vẫn lỗi, mình cài rom cook bằng adb thì nó vẫn báo lỗi như hình

vwzplu

dong111979

mình đã làm được thanks minhlc1958 , mình bị một lỗi rất ngớ ngẩn copy files bakcup của bác vào thư mục twrp vào recovery backup nó k cho backup xóa file đó đi thì mới làm đc

BABY2010

Các bác cho em hỏi tý với ạ
Em có bản rom OTA.zip
Em copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ
Có cách nào cho nó flash rom giống như flash rom gốc không ạ
em flash như vậy thì không được
Vì máy em đang dùng là HTC one S
bản OTA là 4.1