• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom 2.3 lg P350

lucaminhquyen

http://forum.cyanogenmod.com/topic/27503-lg-optimus-me-p350/page__st__40

Down rom mới nhất 14/10 về để ngoài cùng thẻ nhớ
Root máy xóa thẻ SD cho trống
Lên mạng tìm down SuperOneClick về để ổ đĩa D
Đặt tên cho đúng nha SuperOneClick

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1080911

Tìm dòng này" recovery-RA-pecan-2.2.1-GNM-drap.img.zip - [Click for QR Code] (4.76 MB, 5523 views)" bấm vô down về coi chừng down lộn là đi bảo hành nha
Giải nén ra copy 2 file này vô thẻ nhớ ( để ở ngoài cùng thẻ nhớ giống rom) " recovery-RA-pecan-2.2.1-GNM-drap.img flash_image"
Vô PC start -run-cmd
Màn hình cmd hiện ra
Copy paste từng dòng nha bạn

D:
cd D:\SuperOneClick
adb shell

Sau đó gõ "su" điện thoại sẽ yêu cầu quyền root nhấn "alow"
Chờ màn hình cmd hiện ra dấu "#" rồi copy paste tiếp từng lệnh sau đây ( mỗi lần paste xong nhấn Enter nếu đúng nó sẽ hiện ra giống dòng vừa paste)

# mount -o remount,rw -t yaffs2 /dev/block/mtdblock1 /system
# cat /sdcard/flash_image > /system/bin/flash_image
# chmod 755 /system/bin/flash_image
# sync
# flash_image recovery /sdcard/recovery-RA-pecan-2.2.1-GNM-drap.img
# sync
# reboot recovery

Xong chờ chút máy khởi động lại sẽ vào màn hình RECOVERY
LƯU Ý: nên reboot lại máy (nhấn đồng thời 3 phím volum down + nut gui + nut nguon) sau đó root lại máy rồi mới làm vì nếu máy cài quá nhiều app sẽ không đủ bộ nhớ để up rom
Sau khi vào được màn hình RECOVERY di chuyển bằng phím volum đến mục Fash zip menu chọn file rom down về hồi nảy
Sau đó bấm phím cảm ứng MENU
Máy sẽ bắt đầu up rom 2.3
Có thề lần đầu không được nó chỉ hiện ra con chim cánh cụt hay dòng chữ CYANOGEN các bạn up lai rom bằng cách vô mành hình RECOVERY chon Fash zip menu … làm lại.
Chúc các bạn thành công.
Có gì pm nick mình lucaminhquyen1990@yahoo.com

kaise

Bác up hết bộ những thứ cần thiết lên MF giùm em với ạ :D cảm ơn bác