• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM CHO ACER DX900

PhamQuang

Manager
CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH​

1/ Tải ROM cho DX900 về, thường các ROM Ship (hãng) có định dạng EXE, ví dụ: ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.exe
2/ Máy DX900 tháo thẻ nhớ ra và tốt nhất tháo SIM ra khỏi máy.
3/ Cho máy kết nối với PC ở chế độ "GUEST".
4/ Nhấn cho file ROM EXE trên chạy "tạm" để vào Local/temp lấy 2 thành phần cần thiết là: temp.datUSBDLUpdate_Console.exe ra.
5/ Tạo thư mục nào đó để chứa 2 file này.
6/ Tải Tool đưa kèm duới bài về và copy vào thư mục chứa 2 file trên. File tải về là: DX900_EUUs.exe
7/ Cho trình EXE (ROM) chạy trên thoát ra.
8/ Máy vẫn kết nối với PC ở chế độ GUEST
9/ Cho DX900_EUUs.exe chạy.
Quá trình Up ROM sẽ tiến hành.
Sau đó cho máy khởi động lại vào vào Win.

hotanluong

sao khi mình chạy thì nó báo lỗi là file USBDLUpdate_Console.exe not found. Mình bỏ qua thì nó lại báo tiếp lỗi Reg Open Key Error,bạn chỉ giúp mình dc hông. Máy mình hiện ko vào win dc, bị dừng tại chỗ aligh screen (soft reset xong vào tới đó thì chọt hoài hok test dc nên mình cài lại win thử), cảm ơn trc nha.

anhduc_da

Chào bác Quang.
Em đang dùng touch 3g. chuyên dùng ROM của bác. từ V27 đến nay là V32. giờ em mới chuyển sang con DX9000 này. em rất thích rom của bác liệu bác có thể dành chút ít thời gian cook cho em một bản 6.5 ko ạ!
Em cám ơn bác vô cùng.
giá mà bác ở Hà Nội thì dù có bán nhà em cũng phải mời bác một chầu Trà Đá tẹt tèn ten thì thôi.:D:D

nếu không thì bác cho em xin cái link down cũng đc.

PhamQuang

Manager
Chào bác Quang.
Em đang dùng touch 3g. chuyên dùng ROM của bác. từ V27 đến nay là V32. giờ em mới chuyển sang con DX9000 này. em rất thích rom của bác liệu bác có thể dành chút ít thời gian cook cho em một bản 6.5 ko ạ!
Em cám ơn bác vô cùng.
giá mà bác ở Hà Nội thì dù có bán nhà em cũng phải mời bác một chầu Trà Đá tẹt tèn ten thì thôi.:D:D

nếu không thì bác cho em xin cái link down cũng đc.

Trong Topic này đã có Link phiên bản mới hơn đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?78188-★-LINK-SHIP-ROM-CHO-CÁC-DÒNG-ACER-★

Mình không có DX900 cho nên không Cook được, sẽ nhiều lỗi lắm, phải có máy tets mới có ROM tốt.

phucgiadn

sao khi mình chạy thì nó báo lỗi là file USBDLUpdate_Console.exe not found. Mình bỏ qua thì nó lại báo tiếp lỗi Reg Open Key Error,bạn chỉ giúp mình dc hông. Máy mình hiện ko vào win dc, bị dừng tại chỗ aligh screen (soft reset xong vào tới đó thì chọt hoài hok test dc nên mình cài lại win thử), cảm ơn trc nha.

mình bị y chang như bạn vậy máy bị lỗi báo lỗi là file USBDLUpdate_Console.exe not found. bạn hardreset là dc thôi . có thể máy bạn bị lẹch cảm ứng rồi. mình cũng ko biết cách nào để uprom dc dù đã thử cả 3 cách của quang

quynhlam

máy em up kiểu gì, hadreset kiểu gì cũng báo: cannot power modem turn off device
Có bác nào giúp em với nha!

tungmk

bạn phải cài thêm firmware update(pach) sửa lổi : ModemUpdate_3306_ÂT, 2577(DX900_0410_V127)