• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM CHO GALAXY TAB & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

MOONMOON

Bác Quang ơi , tôi đã theo đủ các bước hướng dẫn và làm đi làm lại nhiều lần kể cả wipe lai rối nhưng vẫn máy vẫn không có âm thanh ... tệ quá . Hiện nay máy dang chạy bình thường theo HDH sau :

Firmware 2.2.1 - P1000TDVJJ3
Kernel : 2.6.32.9 Overcome-v2.1.6-OCUV #191
Build number : Overcome v1.6.4

Bác Quang có cách nào cứu chỉ cho với . Xin cám ơn trước

maden007

Banned
chú Quang máy của cháu bay h bật nguồn lên là hiện lên cái hình đt và cái máy vi tính có dấu ! mầu vàng nằm ở giửa như vậy là thế nào hả chú đã dùng odin úp rom gốc nhưng k úp được cứ báo lỗi xin chú chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

Thanh_Hai85

Bác Quang cho em hỏi tí ạ....em làm sao cũng không thể kết nối con P7500 của em với pc được hết ạ, mặc dù em đã cài Sámung Kies 2.0 rồi ạ....mong bác chỉ dùm ạ và mình có thể cài Word hay Excel để soạn thảo văn bản được không ạ....mong bác sớm trả lời giúp em ạ....thank bác 1 fat ạ

Taki7610

Unlock_GSM
Bác Quang cho em hỏi tí ạ....em làm sao cũng không thể kết nối con P7500 của em với pc được hết ạ, mặc dù em đã cài Sámung Kies 2.0 rồi ạ....mong bác chỉ dùm ạ và mình có thể cài Word hay Excel để soạn thảo văn bản được không ạ....mong bác sớm trả lời giúp em ạ....thank bác 1 fat ạ

Bật 2 chế độ trong phần Setting-->bật ô đầu tiên Unkown soure -- > bật tiếp trong phần Development -->USB debugging là ok thôi.

Thanh_Hai85

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng Kies báo là không hỗ trợ kết nối này, vậy phari lam sao hả bác, giúp em bác ơi

DucLong

Super V.I.P
Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng Kies báo là không hỗ trợ kết nối này, vậy phari lam sao hả bác, giúp em bác ơi
Lúc tải Kié bạn phải lựa chọn bản đúng cho PC của mình ví dụ máy tính (PC) đang dùng windows 32 hay 64 bit hay máy dùng hệ điều hành MacOS...