• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

thangdiena

Xin hướng dẫn up rom hd2 về WM 6.5

Tôi mới mua HD2 về nghịch, là ANDROID 2.2 , tôi muốn cài lại WM 6.5 theo đúng nguyên bản thì làm như thế nào ?

Tôi mới mua HD2 về nghịch, là ANDROID 2.2 , tôi muốn cài lại WM 6.5 theo đúng nguyên bản thì làm như thế nào ?
Để úp rom WM cho HD2 thì bạn chỉ cần đưa máy về Bootloader, cắm cáp và úp rom bình thường thôi.

tthufo

Hd2 tmous cần giúp đỡ a.

Chào bác,em có con hd2 tmous,giờ up lại rom gôc mà găp 1 vấn đề là up về binh thường nhưng đến đoạn preparing phone for first use thì chỉ đứng đến đó rồi hiện thanh bar có logo window rồi đứng đó luôn ko vào winmo được.Em cũng up thử cả rom cook cũng vẫn vậy,máy hspl 2.08 chạy bình thường,chỉ mỗi tội up về winmo ko được thôi.Cám ơn bác.

tthufo

hd2 tmous ko về rom gôc được.

Để úp rom WM cho HD2 thì bạn chỉ cần đưa máy về Bootloader, cắm cáp và úp rom bình thường thôi.

Chào bác mod,con hd2 tmous của em up về rom gốc và rom cook đều ko qua nổi màn preparing phỏne for first use,chỉ dừng ở đó,nên toan phải flash lại android voi wp7 dùng.Máy em vẫn dùng bthuong chỉ ko thẻ về winmo được.Sau khi up rom winmo e cũng đã hardreset mà vẫn vậy,task 29 rồi.mong bác có kn chỉ day.cám ơn bác.

Chào bác mod,con hd2 tmous của em up về rom gốc và rom cook đều ko qua nổi màn preparing phỏne for first use,chỉ dừng ở đó,nên toan phải flash lại android voi wp7 dùng.Máy em vẫn dùng bthuong chỉ ko thẻ về winmo được.Sau khi up rom winmo e cũng đã hardreset mà vẫn vậy,task 29 rồi.mong bác có kn chỉ day.cám ơn bác.
Đến đoạn đó là nó treo hả bạn?

darkknightc4

SAO EM KO THẤY LINK DOWNLOAD??? :((

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: