• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

Son_Nguyen

làm sau biết được Firmware điện thoại Sony Ericsson mới nhất
Mình dùng P990i (thằng bạn mình nó nói vừa mới up FW mới nhất)bảo đừng up nữa!

Hiện giờ bản firmware mới nhất là R6E28 bạn nhé, bạn kiểm tra bằng cách từ ngoài màn hình chờ, bấm More\Status để xem thông tin firmware của máy..

vnpt1706

Hiện giờ bản firmware mới nhất là R6E28 bạn nhé, bạn kiểm tra bằng cách từ ngoài màn hình chờ, bấm More\Status để xem thông tin firmware của máy..

vậy là phải rồi máy mình R6E28 . Nhưng khi fomat máy thì không mất firmware mới phải không . ?( Có cách nào fomat máy mà không dùng phím " bánh xe " của máy không?.Vì cái bánh xe mình nó chạy không chính xác ,bấm xuống có 1 cái mà nó chạy 1 dọc )

shadow141206

vậy là phải rồi máy mình R6E28 . Nhưng khi fomat máy thì không mất firmware mới phải không . ?( Có cách nào fomat máy mà không dùng phím " bánh xe " của máy không?.Vì cái bánh xe mình nó chạy không chính xác ,bấm xuống có 1 cái mà nó chạy 1 dọc )

Theo mình nghĩ, format lại không mất firmware mới đâu !

saoxathu

Format chắc chắn là không thể mất fw bạn ah.Có rất nhiều cách để không cần phải sử dụng bánh xe.Đơn giản nhất là mình dùng popupmenu, trên diễn đàn có rất nhất nhiều bản, chỉ cần chọt vào chức năng đó như một chức năng thông thường.

vnpt1706

Format chắc chắn là không thể mất fw bạn ah.Có rất nhiều cách để không cần phải sử dụng bánh xe.Đơn giản nhất là mình dùng popupmenu, trên diễn đàn có rất nhất nhiều bản, chỉ cần chọt vào chức năng đó như một chức năng thông thường.

cho mình xin link tải cái đó đi bạn .

saoxathu

Hiện giờ mình không nhớ cái link đó, bạn thử vào google tìm kiếm với từ khóa popup menu sẽ có nhiều cái có ích đấy, dùng p990i mà không biết cái này thì rất đáng tiếc, có rất nhiều cái thú vị, nếu bạn chịu khó tìm hiểu thì bạn có thể tự tạo cho mình một bản.Xl vì không có link cho bạn.

cunvinh

p990i bị lõi phải cài lại hệ điều hành nó bảo 200k xót quá ai rành cái này cứu với hichic

ductrung12

các bác cho e hỏi:
3/ Quá trình update

-Lưu ý :Với máy P900/P910i/P990i/P1i đã xài PC Suite thì :
+ Click đôi vào biểu tượng kết nối điện thoại với PC trên đĩa hệ thống
+ Hủy bỏ chọn cổng USB
vậy cái biểu tượng kết nối đấy ở đâu vậy....:(
cả cái dịch vụ cập nhật trên màn hình PC mình cũng ko thấy luôn.mình đã cài PC suilt cả cái adobe rùi.ai biết chỉ dẫn giùm mình với,đừng mắng chửi nhớ....:(

lamquangtu

các bác cho e hỏi:
3/ Quá trình update

-Lưu ý :Với máy P900/P910i/P990i/P1i đã xài PC Suite thì :
+ Click đôi vào biểu tượng kết nối điện thoại với PC trên đĩa hệ thống
+ Hủy bỏ chọn cổng USB
vậy cái biểu tượng kết nối đấy ở đâu vậy....:(
cả cái dịch vụ cập nhật trên màn hình PC mình cũng ko thấy luôn.mình đã cài PC suilt cả cái adobe rùi.ai biết chỉ dẫn giùm mình với,đừng mắng chửi nhớ....:(

1) Để thấy biểu tượng cái dịch vụ cập nhật thì bạn phải cài SonyEricsson Update service thì nó mới ra biểu tượng chứ (cái này bạn vào trang của Sonyericsson mà down về)
2) Cái biểu tượng kết nối chính là m-rounter (cái này thuộc PC Suite) nó ở góc dưới bên phải màn hình (trên thanh Taskbar ấy) - với điều kiện là bạn bật nó (bạn có thể thiết lập cái m-rounter này bằng cách bật PC Suite vào Tools\m-rounter configuration

no1name

Thế em chạy win vista ultimate 32bit thì không thể update lên được FW hả các bác ?

no1name

Giờ đa số đều lên win vista gần hết em đang nghịch cái w960i mới mua nhưng bài hướng dẫn chỉ có win XP đuối quá bác ơi.Update đi bác
Thân

ngocphan

Cho mình hỏi, khi mình down cai PC suit về máy và cài đặt thì nó ko hiện cửa sổ như trên của bạn congvoi, nó cũng hiện lên cửa sổ mà kích vào ko thấy downding application update files

lucky000

ngày xưa nghe nói đến phải up lại FW là em rum như cầy sấy vì trước đó em dùng O2 minis up room ngủm luôn thành cục chặn giấy cao cấp rồi! không ngờ P990i nay up Fw lại đơn giản và an toàn thế! kể từ hồi biết up cứ lúc nào máy lỗi là em up lại fw luôn chứ không fomat ổ c nữa! chỉ tiếc là con P990i này không thể cook rom hoặc chế fw như bọn O2 được mà phải chấp nhận nhữn cái mà hãng cho vào! nếu chế được Fw thì kiểu gì chả có cách làm nó free 30 mb ram!

ngocphan

ngày xưa nghe nói đến phải up lại FW là em rum như cầy sấy vì trước đó em dùng O2 minis up room ngủm luôn thành cục chặn giấy cao cấp rồi! không ngờ P990i nay up Fw lại đơn giản và an toàn thế! kể từ hồi biết up cứ lúc nào máy lỗi là em up lại fw luôn chứ không fomat ổ c nữa! chỉ tiếc là con P990i này không thể cook rom hoặc chế fw như bọn O2 được mà phải chấp nhận nhữn cái mà hãng cho vào! nếu chế được Fw thì kiểu gì chả có cách làm nó free 30 mb ram!

Nghe nói vụ này bác rành lắm, p990 ,máy của em bị tình trang mỗi khi chụp thì máy lại restart lại, mình đã master reset= format thẻ rồi mà vẫn tình trạng như vậy, help?:(

lamquangtu

Cho mình hỏi, khi mình down cai PC suit về máy và cài đặt thì nó ko hiện cửa sổ như trên của bạn congvoi, nó cũng hiện lên cửa sổ mà kích vào ko thấy downding application update files

Nghe nói vụ này bác rành lắm, p990 ,máy của em bị tình trang mỗi khi chụp thì máy lại restart lại, mình đã master reset= format thẻ rồi mà vẫn tình trạng như vậy, help?:(

Bạn muốn update firmware thì phải tải Sonyericsson Update Service về chứ PC suite thì làm sao mà update được.
Bạn vào đây tải bản cho P990i về:
http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/detailed/updateservice/p990i?lc=vi&cc=vn

Cài đặt và làm theo hướng dẫn của bác Congvoi hoặc chọn tiếng Việt rồi làm theo hướng dẫn của chương trình là được.

Chúc thành công!

ngocphan

sao của mình nó ko bắt chọn loại đế, mình cắm DT vào thì nó khởi động máy liên tục

máy tắt nghỉm luôn

Last edited by a moderator:

CongVoi

Super V.I.P
sao của mình nó ko bắt chọn loại đế, mình cắm DT vào thì nó khởi động máy liên tục

máy tắt nghỉm luôn

Máy bạn máy gì?? Và đã làm đến bước nào ở bài 1 rồi!!!