• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt Hóa Phần Mềm đầy đủ cho V5th

wangsang1104

mấy cái string trứng cút thì em đành nhờ thằng bạn nó dịch dùm
trứng cút :)) mìnhlấy file txt ra máy tính rồi google dịch đc k bác bác dịch 1 tiếng khoảng mấy string dịch txt có hay lỗi k bácng

wangsang1104

Dịch txt kiểu google thì tới 99% là lỗi

thế dịch tự động tiếng TQ k đc thì làm sao để dịch bạn
file ngôn ngữ nó còn nằm ở đâu nữa k nhỉ nếu nó nằm trong exe thì mình làm ntn các bác

Chỉnh sửa cuối:

thanh1990t

với những pm mà ko có .rcs mà chỉ có những file . R01 thì làm sao để việt hoá nó ?

kienvp

với những pm mà ko có .rcs mà chỉ có những file . R01 thì làm sao để việt hoá nó ?
file ró là file ngôn ngữ (tiếng anh)

trứng cút :)) mìnhlấy file txt ra máy tính rồi google dịch đc k bác bác dịch 1 tiếng khoảng mấy string dịch txt có hay lỗi k bácng
pm trung quốc dịch rất khó .chỉ cần ký tự dài quá cũng out ,thừa dấu chấm cũng out...phải vừa dịch vừa test .
bạn mới tìm hiểu nên dịch những pm tiếng anh trước .

thanh1990t

sao cái sisboom của em giờ ko thể nào
đóng gói đc. Bung đc nhưng đóng gói
ko đc. Em thử gỡ ra và cài đặt lại mà
cũng bị như vậy . Lúc đóng gói nó cứ
bảo mình kiên nhẫn, em để nó kiên
nhẫn từ sáng tới xế trưa mà nó vẫn kiên nhẫn, thằng này lì lợm thật.

viettin76

Member
sao cái sisboom của em giờ ko thể nào
đóng gói đc. Bung đc nhưng đóng gói
ko đc. Em thử gỡ ra và cài đặt lại mà
cũng bị như vậy . Lúc đóng gói nó cứ
bảo mình kiên nhẫn, em để nó kiên
nhẫn từ sáng tới xế trưa mà nó vẫn kiên nhẫn, thằng này lì lợm thật.
anh dùng apps siseditor chọn app nào mà anh muốn Việt hoá giải nén rsc ra 1 thư mục nào đó xong rồi dịch nó, khi dịch xong xoa rsc gốc đi rồi chép rsc hồi nẫy vào là xong, cách này nhanh hơn sisboom nhiều
http://www.mediafire.com/?rtid93koykvgbbr

hieuna

Sao không ai viết bài hướng dẫn vh trên pc bằng rsc editor nhỉ???????????

h04ngl0ng

Pro nào có thể hướng dẫn mình mod key được k?.soft lyric edit mình muốn sửa phím gọi xanh(chèn lời ) thành phím camera như pm chụp màn hình ấy