• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX2.1 Full Final - Firmware mới nhất cho I8910 từ HyperX

nhathuy2007

HX2.11 Full Final - Firmware mới nhất cho I8910 từ HyperX (Update2.11)

Đã có 2 bản update HX2.11JB2 (TAIWAN) VÀ HX2.11JC1 (ITALY)

Chú ý: Phone phải format hết C và E hoàn toàn trước khi flashing firmware mới. Nếu không sẽ bị lỗi không thể khắc phục được

Đây là đứa con tinh thần của HyperX (Andy) ấp ủ. Một firmware nhanh, tiện lợi và gọn, củng một số cải tiến tốt đẹp lấy từ các firmware Symbian V5 của Nokia đã được tích hợp.
Cảm ơn đặc biệt bạn Andy là JF-Gino những người đang làm việc miệt mài để tìm một giải pháp để cải thiện phần máy quay camera. Tôi hy vọng sẽ có nhiều người hơn như ông mà tôi có thể làm việc với nhau về các dự án trong tương lai!
Nhờ các thành viên tình nguyện test phiên bản beta của tôi và những người đã giúp tôi tìm ra lỗi.

Các đặc tình chung:
■ Ứng dụng bận được add vào
■ Themer modded precision được nhúng vào trong khi các giao diện cũ bị gỡ bỏ (giống bản Speed)
■ Giao diện nghe nhạc mới
■ cố định blue-scrollbar trong musicplayer!
■ Media galerie mặc định không đọc các thư mục (để tăng tốc độ đọc):
“System\\;res\\;maps\\;Temp\\;Private\\;sys\\;resource\\;activenotes\\;Others\\Contacts\\;Cities\\;music\\;mods\\;garmin\\;TrekBuddy\\;Backgrounds\\;NDrive\\;WLM\\data\\;UXTC\\;E:\\Images\\Backgrounds\\;C:\\*;z:\\activenotes\\;”
■ Tăng kích thước bộ nhớ heap (2X)
■ Widget bảo mật vô hiệu hoá (không có yêu cầu gì ở mục này nũa)
■ Java đã fixed: Vào quản lý ứng dụng / cài đặt / "cài đặt ứng dụng Java của bạn '/ tuỳ chọn, mọi thứ luôn luôn
cho phép và không có báo lỗi nữa.
■ Vodafone màn tích hợp (một số sẽ vẫn không được hỗ trợ ...,)
■ ĐẶC BIỆT Camera / Máy quay Video các giá trị được thiết lập bởi JF-Gino ít bị bỏ khung hình và chất lượng tốt nhất có thể.
■ máy quay phim được cải thiện
■ Không cần cài patch nữa
■ Không bị lổi hard resest sau khi flashing!
■ Hoàn thiện T9 tốt nhất
■ Cache quản lý cho WebBrowser cải tiến và thiết lập ở D: \ (tối đa không gian 10 MB)
■ Tất cả các hoạt động thiết lập bộ nhớ cache trên d: \ như vậy chỉ cần khởi động lại là sạch điện thoại của bạn
■ đa số các mục cache: 512-2.048 (4X)
■ tối đa kích thước bộ nhớ cache để 33554432 (2X)
■ tối đa bộ nhớ cache file hoạt động (60sec.)
■ Symbian đọc tập tin recocnizer chỉnh
■ Musicplayer đã sửa lỗi: Max heap toàn cầu thay đổi 15-60 MB (4x), vô hiệu AUTOSCAN; OpenGL dữ liệu tốc độ 1; thay đổi tốc độ di chuyển thiết lập
■ Phần Java machine lấy từu bản Đài loan ZAJB1 tương thích với mọi game Java
■ định hướng thời gian giảm (từ 400 ms đến 40.) ... .. e.g. từ việc thay đổi gương điển hình để cảnh quan
■ Framerate mặc định cho các ứng dụng 22-60
■ CPU tối đa thời gian thiết lập đến 100% thay vì 75%
■ hiệu ứng đồ họa đặt 8
■ cải thiện hiệu ứng Kastor bởi darknight
■ USB đồng bộ biểu tượng trong thư mục app là trở lại
■ Khởi động lại vá bao gồm (bây giờ với "khởi động lại" nút)
■ Installserver-patch từ đầu vào tự khởi động (scripted)
■ open4all HACK rom-tích hợp
■ Samsung app store bây giờ có thể được cài đặt
■ New Modem-cập nhật "JB1"
■ e: \ thư mục nhạc sẽ được tạo ra automatical

Các đặc tính cũ từ bản HX2.02 được nâng cấp:
■ Bỏ LEFTUP cert. để tương thích tốt hơn cài đặt ứng dụng / trò chơi (gây ra nhiều lỗi)
■ cải tiến công cụ trình duyệt
■ cải tiến động cơ Flashlite
■ Kinetic-WebBrowser, và cải tiến một số bộ nhớ cache.
■ Ứng dụng WRT widget hoạt động tốt
■ Full Kinetic di chuyển mềm và mượt
■ thay đổi giá trị Kinetic cuộn
■ Tương thích với Ovi store
■ Nokia Java 2,02 cài đặt tương thích
■ Làm mới hình nền và chủ đề
■ 100% đầy đủ tấn điện thoại tích hợp mặc định với RomPatcher từ Marco Bellino.
■ tăng MBufpool bộ nhớ cache trong c32start.ini (2x) cho tốt hơn / ổn định kết nối internet
■ vallues thay đổi bộ nhớ cache trong phương tiện truyền thông-galerie .. nó vẫn không hoạt động hoàn hảo, nhưng nó tốt hơn chút ít (mở phương tiện truyền thông-galerie, chờ cho đến khi được nạp hình thu nhỏ, di chuyển lên và xuống ... sau đó nó sẽ làm việc hiệu như trên video của tôi)
■ cải tiến Camera nén (đặt tất cả các nghị quyết tới 100% cho chất lượng tốt nhất)
■ Đa ngôn ngữ-5 hỗ trợ (EN_DE_IT_SP_FR)
■ My_media ứng dụng được giữ lại
■ Bàn phím Quốc tế (tất cả các hỗ trợ ngôn ngữ) - Có tiếng Việt
■ Nav-bar và Full Sửa lại(-loại của satio)
■ cải tiến giống như bản Speed, Loại bỏ các ứng dụng chạy ngầm: contentharvester.exe, screensaver.exe, sipprofilesrv.exe, vcommandmanager.exe, ScreenCapturer.exe, WlanTxCal.exe nhằm tiết kiệm pin
■ Cải thiện hoạt động hệ điều hành Symbian S60v5
■ Một số hệ thống tối ưu hóa để có được tối đa. số lượng 84,5 MB đĩa Việt-không gian trên c: \ mà không mất ứng dụng.
■ UPDATED Modem file to exe JB1
■ Màn hình lấy từ Satio
■ "không có biểu tượng thẻ nhớ" được hiển thị
■ Vô hiệu hóa xoay danh bạ khi viết sms trong cảnh quan
■ Vodafone screen không được tích hợp và khuyên các bạn không nên cài vì sẽ làm mất ổn định hệ thống
■ Fixed-Bug thẻ nhớ
■ Fixed Media-galerie kenitic scrolling
■ Camera bắt đầu được cải thiện thủ tục (3-4 giây.)
■ IMAGEVIEWER được chuyển từ điện thoại Nokia X6
■ Dictonary làm việc
■ Asphalt4 biểu tượng đã xóa, wifi tắt là widget BACK
■ Offscr. ứng dụng (calc, chuyển đổi) không thể cài đặt - FIXED
■ Thêm mới Highspeed Kastor tác dụng bởi darknight07

Download

BẢN 2.1 CŨ
http://www.4shared.com/file/238265948/d7431332/Black.html
Hoặc RS
http://rapidshare.com/files/361476832/Black.rar
Hoặc MU
http://www.megaupload.com/?d=REFR7ONY

BẢN NGA
http://hyperx.garrettcullum.com/HX2.11_RUSS_DUTCH_GREEK.rar

Bản update HX 2.11 trên nền tảng AZJB2 (Taiwan). Java Hoàn hảo, nhưng Camera có tiếng kêu khi chụp hình
HX2.11JB2

Bản update HX 2.11 trên nền tảng AZJC1 (Italy). Java chậm hơn, nhưng đã fixed lỗi, bù lại Camera rất tốt
HX2.11JC1

Modem: Flashing riêng
http://hyperx.garrettcullum.com/ModemJB1.rar

Dành cho các bạn thích Themer Universal http://www.megaupload.com/?d=OG1RWPJV

Chú ý: Phone phải format hết C và E hoàn toàn trước khi flashing firmware mới. Nếu không sẽ bị lỗi không thể khắc phục được

1/ Tắt toàn bộ các chương trình chạy nền
2/ Format C trước bằng *#7370#
3/ Format E bằng cách vào menu - Office - File manager-E-Format

Tắt máy tiến hành flashing. Nếu chỉ flashing firmware thì máy bạn vẫn xài modem cũ. Nếu bạn muốn xài modem mới phải flashing fime modem lần thứ 2
Lời khuyên. nếu ai xài modem cũ mà không gặp vấn đề gì về sóng và Pin thì không cần flashing modem JB1

Chỉnh sửa cuối:

matter

chờ đợi cuối cùng cũng xuất hiện :D, nhưng mà để tuần sau mới test. h đang bận máy. ko format dc ^^hehe
thanks bro trước

taolahoan

Test rùi
phê wa bro ơi

úi cho ít cảm tưởng pro ơi ^^ . yêu thế nhì cuối cùng cũng đã có .cho mình hỏi duyệt web tiếng việt ok chứ . lỗi quay cam có tiếng e e còn không :D em mới tập flash con này lần đầu em có chút thắc mắc mong pro chỉ gium . tại sao ở trên lại ghi là moden flash riêng . nghĩa là ntn a có anh nào chỉ giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

taolahoan

đã flash thành công . bản này dùng cực luột , quay video không bi e e nhưng khi chụp hình thì bi tiêng kêu tạch tạch hix hix thôi đi ngủ mai test tiếp :D

cupidbaby

đã flash thành công . bản này dùng cực luột , quay video không bi e e nhưng khi chụp hình thì bi tiêng kêu tạch tạch hix hix thôi đi ngủ mai test tiếp :D

nó vẫn kêu ee như thường!chán!ko lẽ quay về bản gốc vậy:((

taolahoan

nó vẫn kêu ee như thường!chán!ko lẽ quay về bản gốc vậy
bản gốc kiếm ở đâu vậy bạn . mình chụp hình nó cứ kêu tạch tạch mình thấy ớn ớn. cũng muốn quay về bản gốc cho lành mạnh

nhathuy2007

nó vẫn kêu ee như thường!chán!ko lẽ quay về bản gốc vậy:((

úi cho ít cảm tưởng pro ơi ^^ . yêu thế nhì cuối cùng cũng đã có .cho mình hỏi duyệt web tiếng việt ok chứ . lỗi quay cam có tiếng e e còn không :D em mới tập flash con này lần đầu em có chút thắc mắc mong pro chỉ gium . tại sao ở trên lại ghi là moden flash riêng . nghĩa là ntn a có anh nào chỉ giúp em với

Tắt máy tiến hành flashing. Nếu chỉ flashing firmware thì máy bạn vẫn xài modem cũ. Nếu bạn muốn xài modem mới phải flashing fime modem lần thứ 2
Lời khuyên. nếu ai xài modem cũ mà không gặp vấn đề gì về sóng và Pin thì không cần flashing modem JB1

taolahoan

hix cho em hỏi sao em vào office -file manager -chon E không thấy có mục format hix

laphungtiendg

Truy cập hẳn vào trong E đã bạn à. Bạn nào test cẩn thận rồi thì cho ý kiến, chứ quay chụp cứ e e với tạch tạch thì thôi mình hok up nữa, trước bị 1 lần rồi phải lên SScare cài lại bản gốc của Vn nên nản lắm

taolahoan

Truy cập hẳn vào trong E đã bạn à. Bạn nào test cẩn thận rồi thì cho ý kiến, chứ quay chụp cứ e e với tạch tạch thì thôi mình hok up nữa, trước bị 1 lần rồi phải lên SScare cài lại bản gốc của Vn nên nản lắm
bản mới này dùng thì oke . không bi quay phim ee nữa nhưng của mình hiện tại thấy chup hình khi bấn phim chup thì có tiếng tach tach kêu . rất bé phải chú y mới nghe thấy . không biết có phải tại mình flash chưa chuẩn hay không . không thấy ai test nữa nên cũng không rõ hix hix

member007

đã test rất ok nhanh như bản speed còn vụ quay phim e e thì hồi đó giờ mình đã test nhiều bản ngay cả bản mọi nghay kêu bị e e nhất mình cũng ko bị ( các bác khi up room thì nên đọc kỹ hướng dẫn sẽ ko bị ) . còn phần chụp hình tách tách thì mình ko quan tâm lắm vì lúc nào mình cũng để âm chụp hình ở mức off cả, để có lúc chụp lén ko ai biết he he , có lẽ mình sẽ để luôn bản này dùng ko up nữa, up hơn chục bản room rùi .ai up bản này nhớ bấm *#7370# rồi 00000000 song hãy up thì sẽ rất ok

bon1234

bản mới này dùng thì oke . không bi quay phim ee nữa nhưng của mình hiện tại thấy chup hình khi bấn phim chup thì có tiếng tach tach kêu . rất bé phải chú y mới nghe thấy . không biết có phải tại mình flash chưa chuẩn hay không . không thấy ai test nữa nên cũng không rõ hix hix
Không biết máy bro có bị sao không chứ mình flash thấy vẫn bình thường mà.

nhathuy2007

đã test rất ok nhanh như bản speed còn vụ quay phim e e thì hồi đó giờ mình đã test nhiều bản ngay cả bản mọi nghay kêu bị e e nhất mình cũng ko bị ( các bác khi up room thì nên đọc kỹ hướng dẫn sẽ ko bị ) . còn phần chụp hình tách tách thì mình ko quan tâm lắm vì lúc nào mình cũng để âm chụp hình ở mức off cả, để có lúc chụp lén ko ai biết he he , có lẽ mình sẽ để luôn bản này dùng ko up nữa, up hơn chục bản room rùi .ai up bản này nhớ bấm *#7370# rồi 00000000 song hãy up thì sẽ rất ok

Bản 2.11 full sẽ có trong vòng 72 giờ nữa. Hy vọng bạn sẽ đổi ý
hehe

matter

Bản 2.11 full sẽ có trong vòng 72 giờ nữa. Hy vọng bạn sẽ đổi ý
hehe

haha.vậy là phải đợi thêm nữa rồi. đúng là ko kịp trở tay lun :p
đang xài bản Bồ Đào Nha, thấy cũng ok. nên đợi bản good nhất rồi lụm lun :D, như bro Member007 up liên tục, h thì cũng đã mệt :D hihi

member007

ặc ặc thế thì phải cố thêm 1 lần nữa , nhưng nếu bản này ko có lỗi gì thì chắc tháng sau up bản đo xem tình hình thế nào, úp hoài oải quá

member007

5 phút mà sau 5 phút còn nhiêu tinh chỉnh rùi cài đặt khác nữa bác ơi :( . ko muôn backup setting vì mình thấy khe RE nó ko đc ổn cho lắm nghe đâu hình như mai sẽ có bản full hay sao á ko biết thế nào