• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

I607 không cài đc phone rom

babylonvn

Bà con ơi giúp em với em đang dùng con i607 sau khi up rom thì không vào đc chức năng điện thoại đc nữa.
Con em rom xong mất chức năng điện thoại,theo em biết thì đó là do uprom PDA mà không up rom phone,mà cũng chẳng hiểu sao mà mất phone nữa?Em thử up lại rom phone riêng,sau khi up xong phần PDA nhưng không đc,nó cứ báo lỗi về COM gì đó,cái này chắc là do thiếu Driver.
Mà để cài Driver thì phải enable phần modem trong phần USB,nhưng khổ là để làm đc vậy thì cần phải bật chức năng điện thoại.Bây h chẳng thể làm đc gì nữa vì đã vô một vòng lặp kín không thấy điểm dừng .Mong ai có giải pháp nào có thể giúp em đc.

AnhPheCT

Bà con ơi giúp em với em đang dùng con i607 sau khi up rom thì không vào đc chức năng điện thoại đc nữa.
Con em rom xong mất chức năng điện thoại,theo em biết thì đó là do uprom PDA mà không up rom phone,mà cũng chẳng hiểu sao mà mất phone nữa?Em thử up lại rom phone riêng,sau khi up xong phần PDA nhưng không đc,nó cứ báo lỗi về COM gì đó,cái này chắc là do thiếu Driver.
Mà để cài Driver thì phải enable phần modem trong phần USB,nhưng khổ là để làm đc vậy thì cần phải bật chức năng điện thoại.Bây h chẳng thể làm đc gì nữa vì đã vô một vòng lặp kín không thấy điểm dừng .Mong ai có giải pháp nào có thể giúp em đc.

Tham khảo ở đây nè!!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=34789

và đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=34089

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Ý của bạn là up ROM xong thì điện thoại không có sóng nữa phải không? một bản ROM đầy đủ có thể chứa cả Radio(sóng điện thoại) nhưng thông thường các bản ROM ít khi đưa Radio vào mà thường nâng cấp Radio riêng.

Có thể khi up đã ảnh hưởng tới Radio của máy. bạn hãy tìm bản Radio mới nhất up cho máy xem. Quá trình up cũng giống như up ROM thôi. Sao lai driver gì đây?!

Xem ra hai link này không giúp gì được!

babylonvn

Em đã download vài bản rom radio cho nó rồi(phone only),đều đã up cả nhưng tới nữa chừng thì gặp thông báo lỗi.Em nghĩ là chắc tại thiếu driver,nhưng đã cài đầy đủ rồi mà vẫn không đc.Mong bà con giúp đỡ,để em up hình lỗi cho bà con xem.Mà thú thật 2 link trên không giúp đc gì.

PhamHien

Em đã download vài bản rom radio cho nó rồi(phone only),đều đã up cả nhưng tới nữa chừng thì gặp thông báo lỗi.Em nghĩ là chắc tại thiếu driver,nhưng đã cài đầy đủ rồi mà vẫn không đc.Mong bà con giúp đỡ,để em up hình lỗi cho bà con xem.Mà thú thật 2 link trên không giúp đc gì.

Bạn thông báo rõ lỗi gì khi up nhé! Có rất nhiều loại lỗi đó.

heobanhki

có 1 máy giống bạn trên 5s mới 99% bán xác 1T.>:) . Mình nghi bạn hốt con này về wé. kekekek....
Kg có gì cứu nổi khi up rom I607 lỗi đâu bạn ơi.

babylonvn

Làm gì mà ghê thế Bác.
Lâu Lâu nghe đc tin vui ghê,tin kiểu này thì chết em mất.
Chẳng lẻ không còn gì cứu chữa à,mong là còn cứu chữa đc, chứ mua con khác thì tiếc lắm,sạc mới mua xài chưa đã mà đã thế::-?
Nhưng em tin là chắc còn cứu chữa đc mong đc cao nhân8-| chỉ giáo.

heobanhki

Vậy mà có đóa =)) . Kg phải hù mà sự thật là có và cũng thường có.
Các dòng smarfhone kg phải như PPC, uprom bị sự cố thì chỉ có đứng tim với nó thôi. Kg tin thì lên google seach ra cả đống.

babylonvn

Vậy pótay à.
Thôi vậy em xin khép topic của mình lại.
ĐÀnh ngậm ngùi kiếm em khác về xài vậy.:(
À mà em có nhiều bản rom của con i607 này lắm ai cần thì mail em,em gởi cho(xmen.exe@gmail.com)

lanbupbe

Vậy pótay à.
Thôi vậy em xin khép topic của mình lại.
ĐÀnh ngậm ngùi kiếm em khác về xài vậy.:(
À mà em có nhiều bản rom của con i607 này lắm ai cần thì mail em,em gởi cho(xmen.exe@gmail.com)

:(( thật đáng tiếc up lai rom chuẩn 6.1 bogard la xong mà
link nè
http://www.mediafire.com/?kngzen3jnzg
nếu như bạn chưa bán máy:p .Sau đó up lên rom 6.5 dùng hay lắm đấy =D>