• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iBlacklist 4.0-2

febkanlove

mình cài iblacklist 4.0.2 trên source gsm nhưng sao có lúc chặn được lúc không vậy các bác. Mình thử add 8 số DT thì thử chặn được nhưng không thây biểu tượng báo trên thanh status (chỉ có tín hiệu rung). Thử tạo 1 group nữa khoảng 20 số DT thì không chăn được. Có bro nào bị vậy không? hay có bro nào có bản đầy đủ không vậy ?

lecuongpht

app này vẫn thấy chưa ổn định cho lắm, lúc đc lúc không. Đa số chỉ chặn đc rất ít còn lại chỉ để chơi

NDang

Chuyển sang MCleaner cho lành :))

Nhìn cái hướng dẫn crack MCleaner nản qó bồ ơi =)) Mình đang xài iBlackList 3.1-4, cũng nhạy ra phết ;;) Mỗi lần chỉnh xong reboot lại là okie :))

app này vẫn thấy chưa ổn định cho lắm, lúc đc lúc không. Đa số chỉ chặn đc rất ít còn lại chỉ để chơi

Âu có, mình xài thý ổn lắm mà, bản 3.1-4 đó ^^ Mình chặn được tất cả các số gọi đến, chỉ cho phép những số cần thiết đc phép gọi cho mình thôi (bồ nhí + pamẹ) ;;)

febkanlove

Nhìn cái hướng dẫn crack MCleaner nản qó bồ ơi =)) Mình đang xài iBlackList 3.1-4, cũng nhạy ra phết ;;) Mỗi lần chỉnh xong reboot lại là okie :))

Âu có, mình xài thý ổn lắm mà, bản 3.1-4 đó ^^ Mình chặn được tất cả các số gọi đến, chỉ cho phép những số cần thiết đc phép gọi cho mình thôi (bồ nhí + pamẹ) ;;)

Vậy bro xài iblacklist 3.1-4 này cho Fw 4.0.1 hả? Mình đang xài 3Gs fw 4.0.1.

NDang

Vậy bro xài iblacklist 3.1-4 này cho Fw 4.0.1 hả? Mình đang xài 3Gs fw 4.0.1.

Mình xài fw 3.1.3, nhưng khi sử dụng thì cũng có lúc nó ko hiệu quả, tuy nhiên mình có 1 mánh, các pác tuỳ chỉnh trong iBlacklist xong, pác reboot lại máy 1 kái, rồi thử lại xem, chắc sẽ okie. Đối với phiên bản mình đang dùng thì mình thường dùng cách đó, còn các phiên bản khác mình ko chắc. Dù sao... cũng nên thử nhỉ ^^

Còn nếu ko muốn reboot thì pác cài MCleaner đi, tuy nhiêu khê lúc cr4ck, nhưng cr4ck xong rồi thì xài fẽ re. iOS4 ko bik có App MCleaner đã cr4ck chưa nhỉ? Mình thường restore fw nên có vẻ xài MCleaner là 1 lựa chọn ko thích hợp choa lắm ^^ Một vài góp ý, hỳhỳ, có sai chổ nào thì nhắc mình nha :p

cutys_123

Bản 4.0.2 trên cydia chỉ chặn được 4 số máy thui. Phải đợi bản "thuốc" hoàn chỉnh mới hy vọng chặn ok.

AquaSta

Moderator
Mình xài fw 3.1.3, nhưng khi sử dụng thì cũng có lúc nó ko hiệu quả, tuy nhiên mình có 1 mánh, các pác tuỳ chỉnh trong iBlacklist xong, pác reboot lại máy 1 kái, rồi thử lại xem, chắc sẽ okie. Đối với phiên bản mình đang dùng thì mình thường dùng cách đó, còn các phiên bản khác mình ko chắc. Dù sao... cũng nên thử nhỉ ^^

Còn nếu ko muốn reboot thì pác cài MCleaner đi, tuy nhiêu khê lúc cr4ck, nhưng cr4ck xong rồi thì xài fẽ re. iOS4 ko bik có App MCleaner đã cr4ck chưa nhỉ? Mình thường restore fw nên có vẻ xài MCleaner là 1 lựa chọn ko thích hợp choa lắm ^^ Một vài góp ý, hỳhỳ, có sai chổ nào thì nhắc mình nha :p
Bạn có lấy được "sê ri" của MCleaner ko? Nếu không được thì mình viết một bài chi tiết + rõ ràng hơn cách làm, không hề khó đâu. Chắc lấy trong 3 phím đàn :D

NDang

Bạn có lấy được "sê ri" của MCleaner ko? Nếu không được thì mình viết một bài chi tiết + rõ ràng hơn cách làm, không hề khó đâu. Chắc lấy trong 3 phím đàn :D

Hả hả, lấy "sêri" của MCleaner nhanh ko, trước đây có hướng dẫn cr4ck cho MCleaner nhưng mình thấy nhiêu khê quá, phải cài TYPutty, roài SSH tùm lum, roài đánh câu lệnh nữa, đánh xong chạy MCleaner ùi nó hiện sêri trên máy tính, ùi chép lại sêri ùi Activate, đúng hok?
Nếu cách của bạn nhanh hơn thì xin chỉ giáo ạk, mình hay cài lại fw iP nên mỗi lần xài MCleaner phải cr4ck cách trên chắc chết quá :)) Àh cho mình hõi bạn tên gì?

AquaSta

Moderator
Hả hả, lấy "sêri" của MCleaner nhanh ko, trước đây có hướng dẫn cr4ck cho MCleaner nhưng mình thấy nhiêu khê quá, phải cài TYPutty, roài SSH tùm lum, roài đánh câu lệnh nữa, đánh xong chạy MCleaner ùi nó hiện sêri trên máy tính, ùi chép lại sêri ùi Activate, đúng hok?
Nếu cách của bạn nhanh hơn thì xin chỉ giáo ạk, mình hay cài lại fw iP nên mỗi lần xài MCleaner phải cr4ck cách trên chắc chết quá :)) Àh cho mình hõi bạn tên gì?

Làm như hướng dẫn ở bài này thôi bạn ơi, vipboy_9x đã post rất đầy đủ cả hình ảnh + video minh họa: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ác-phiên-bản&p=1339468&viewfull=1#post1339468
Bạn chỉ cần cài đầy đủ các thứ trên iPhone như OpenSSH, GNUDebugger, MCleaner 1.81
Sau đó dùng putty thì để lấy s-r thì chỉ mất 1 phút, toàn là copy các dòng command và paste vào putty.
Làm xong thì bạn có số s-r rùi thì ghi ra giấy (note) để dùng cho lần sau khỏi phải lấy nữa.
Lưu ý là Mcleaner hiện tại bản mới nhất là 1.8.3 nhưng break point của nó khác với bản 1.8.1 nên bạn lấy s-r từ bản 1.8.1 sau đó cài đè bản 1.8.3. Còn nếu đã có s-r 1.8.1 thì bạn cài 1.8.3 và dùng số đó đăng ký. Nếu bạn không có file cài thì pm mình

huynhba

bác nào cho em hỏi: máy em 3G, fw4.0.2, cài iBlacklist 4.0-2 vào,thì muốn chặn các cuộc gọi và SMS thuộc những số không có trong danh bạ(chỉ nhận các số trong danh bạ thôi),thì làm cách nào?
em đã vào whitelist-tạo 1 danh sách mới tên "Addressbook"(tất cả danh bạ trong máy),rồi vào active list-chọn "Adressbook" là P01. Tiếp theo vào Action Setup-chọn Whitelist-chọn accept.

NDang

bác nào cho em hỏi: máy em 3G, fw4.0.2, cài iBlacklist 4.0-2 vào,thì muốn chặn các cuộc gọi và SMS thuộc những số không có trong danh bạ(chỉ nhận các số trong danh bạ thôi),thì làm cách nào?
em đã vào whitelist-tạo 1 danh sách mới tên "Addressbook"(tất cả danh bạ trong máy),rồi vào active list-chọn "Adressbook" là P01. Tiếp theo vào Action Setup-chọn Whitelist-chọn accept.

Omg, pác vào Action Setup - chọn Whitelist - chọn Accept là đi tong thành quả rồi, pác đọc kỹ lại dòng phía dưới chử Whitelist thử xem, nó ghi là "Chọn hành động dành cho các đối tượng ko thuộc Whitelist", có nghĩa là pác phải chọn hành động là HangUp hoặc Busy Signal chứ nhỉ?

Ngoài ra nếu bác muốn chỉ chấp nhận AddressBook thì mình nhớ trong Call Settings có tuỳ chọn là AddressBook Only, pác bấm YES tuỳ chọn đó ùi thử lại xem sao?

Mà theo như máy của mình xài iBlacklist thì khi tuỳ chỉnh xong mọi thứ, mình thường reboot lại iPhone, sau đó nó chạy ổn định, còn nếu ko reboot thì lúk đc lúk ko, mình sử dụng thì thấy như vậy, ko biết chắc chắn có thích hợp với iP của bác hay ko? Nhưng nếu bí quá thì cũng nên thử ha bác ^^